[ROM] SII HD LTE - E120L UG31 4.0.4 fix sms

pt2000hg
17/8/2012 14:59Phản hồi: 466
466 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boy_nd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ok.hum nao hen bác hòa và mấy a e đi

Sent from my SHV-E120L using Tinhte.vn
trưa nay mới đi với thằng bạn mua s3 với nó để test dùm nó.

- s3 mỏng bằng s2, nhẹ hơn E120L, cầm k được chắc tay lắm.
- màn hình dài hơn E120L hơn 0.15 inch ( k đáng kể ), bề ngang thì bằng.
- vỏ ngoài bằng nhựa được cảm nhận rõ rệt, chất liệu nhựa nhìn hơi ọp ẹp và k cứng cáp bằng s2 + E120L.
- các góc bo tròn cong nhiều, nhìn k sang và mạnh mẽ bằng s2 và E120L ( ==> mới thấy thương E120L của mình nhiều hơn )
- Giao diện thay đổi chút ít nhưng k đáng kể, chạy 4.0.4
- các apps thì cũng giống E120L thôi ( thêm mấy cái app "chưa nói đã hiểu" của samsung dành riêng cho s3 mình thấy k quan trọng và cũng k cần thiết, enable chúng thì chỉ làm tốn pin thêm )

==> tóm lại s3 chỉ hơn E120L :
- Lõi tứ ( lõi tứ làm gì khi phần lớn các apps hiện tại chỉ hỗ trợ lõi đơn, chỉ vài game hỗ trợ lõi kép )
- màn hình 4.8 ( nhìn xa thì E120L cũng k hề kém cạnh )
- pin 2100 ( chạy màn hình 4.8 và lõi tứ thì hiệu năng pin cũng bằng E120L thôi )

==> và thua E120L :
- 4 góc bo tròn nhiều tạo cảm giác nữ tính.
- chất liệu nhựa mạ xước + lớp sơn phủ bóng nhìn k được sang và cứng cáp.

* quyết định cuối cùng: vẫn chung thủy với e E120L ;)
@pt2000hg em cũng thấy thế
xaxa9ztb
ĐẠI BÀNG
12 năm
pt2000hg nói hay đấy...con 120L này mà bán cho thị trường việt nam thì hot hơn s3 nhiều

Pác pt2000hg oi pác làm list tiếng việt luôn đi pac để pác phongchot hoan thiện rom Basic UG31 có tiếng việt thì quá good luôn.

Pac phongchot oi giup rom Basic có tiếng việt luôn đi pac....
chán quá 2 ngày nay máy ko nt đc. Gọi điện thì vẫn bình thường. Hix. Chả động chạm gì chỉ chơi game sáng ra tự dưng ko nt đc 😔
boy_nd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuyển sang mobi mà dùng e ơi.k bao h xảy ra tình trạng đó

phongchot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai có link stock rom GS3.9300 không cho xin với, hoặc bản de-odex càng tốt.
Đang tính xem cái framework của nó xem cơ chế sms bản quốc tế ra sao và lấy app Mms.apk của nó, và vài app khác vứt vào con E120L này!

Download trên sam-updates tốc cùi mà hay đứt giữa chừng quá 😔
Star_NA
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phongchot Bác ơi bác xem cả của con lu6200 nữa bác ạ. Vì e thấy 2 con này cùng loại chip
Nothingisme
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phongchot bác ơi bác có yahoo không em hỏi cái này cái à
viettn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phongchot Đang down thử bản S3 region Viet Nam trên hotfile ko biết có bị đứt ko?
Rom 4.04 của bác phongchot up ko dc, nó cứ Installing mãi ko xong, làm lại mấy lần rồi. Của bác pt200 thì vẫn còn mấy folder tiếng hàn, ko có bàn phím thường. Quay lại bản 4.04 dùng vậy 😔
@holynho Đã remove hết những gì gọi là Hàn quốc nhé bạn. Nhiều người khác đã up được. Bạn up lại theo đúng trình tự hướng dẫn là được......
@pt2000hg Em up bản của anh thì dc, nhưng sót mấy 1 folder tiếng Hàn, mà em cũng dùng ko quen bàn phím swype gì đó.

Em up bản 4.03 của bác phongchot thì bt, nhưng bản 4.04 nó ko load, ko lên. Ko phải em làm sai quy trình
Update bình thường chạy rất ok nhưng mong có ngày Pac Phongchot add thêm ngôn ngữ tiếng việt....hehehe
hic thế cuối cùng là sim vit teo vẫn chưa sms đc ạ
các bác cho e hỏi e đang phân vân s2 bt và s2 lte hd.
s2 hd màn hd nhưng cpu snap gpu adreno kém hơn exynos mali đúng k ạ. màn lại SA chứ k SA plus@@ mà tốn pin hơn?
cái này e nghe nói thế, k bik đúng k ạ, xin các bác chỉ bảo ạ. lại thấy kêu sms viettel k đc nữa, hjx ai tư vấn e với ạ
xaxa9ztb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrhaeji Bác ăn may thôi..có sim bác khác sim anh em, mạch tròn mạch vuông gì ấy

@luckyboykhoi Quyết S2 HD với mình đi. Nt tự dưng bị lỗi chắc đổi sang mobi quá 😔
@pt2000hg đa tạ bác đã nói cho em sáng cái đầu ra ạ
quả thật em có đọc rất nhiều topic rồi< số lượng 50 50 có ng còn gay gắt khuyên không nên mua s2 hd 😔 có ng lại bảo nó ngon @@! 😃
nên e mạo muội vào đây hỏi. với lại đầu page cũng k có ai giới thiệu em nó
😃 cám ơn bác ạ
@vietanhnb1993 thôi e đặt a Trung em s2 thường r
s2 hd hơn 7m em chịu 😃
dù sao cũng cám ơn các a tư vấn
đúng là s2 thường kém hơn thật, căn bản e học sinh chưa cần dùng quá khủng =)
chúc mn vui vẻ nhaz 😁:X
ratmitdac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bác chủ thớt. Thử up lên bản mới xem thế nào nhé. Vẫn đang dùng bản của bác phongchot. Nhưng dạo này thấy đơ máy nhiều quá rồi. Thử cái mới thôi
boy_nd
ĐẠI BÀNG
12 năm
A e choi 2 9 hết rùi à

viettn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boy_nd 2/9 xuống Móng Cái chơi, hàng samsung s2, s3, note II trung bình <3tr 1 em😁

Sent from my SHV-E120L ICS 4.0.4 v2 rom by HOAXD
phongchot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng anh đào hả bác Việt? Thế mà bác ko bảo e e gửi 1 con.

viettn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phongchot Toàn hàng Đào. Đây a tặng chú 1 con nè

Sent from my SHV-E120L ICS 4.0.4 v2 rom by HOAXD
Nothingisme
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phongchot bác hoa ơi.tình hình là con em bị lỗi không gửi tn dc mấy hôm k mất thế là e up lại rom 4.0.4 gốc của bác pt2000hg thì thấy gửi dc tn bth.e lại up lên rom 4.0.4 cook của bác gửi tn lại k đi.e up tiếp myrom 4.0.3 của bác thấy vẫn k gửi dc tn.thế là e lại up rom gốc 4.0.4 thấy lại gửi tn bth.sau đó e up myrom của bác bây giờ gửi tin nhắn bth.từ tối đến giờ k bị notsent tin nào cả.có khi nào do rom cook 4.0.4 của bác k.
@viettn Đây là bản rom gì thế bác có thể tiết lộ em dc ko
@viettn Bác ơi cho e biết đy
phongchot
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bác. em kết mối cái dưới cùng trong 4 cái đó của bác. kaka

có lẽ thế
phongchot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phongchot Cố gắng nhé a...mọi người ủng hộ và chờ my rom của a...
Thà chậm một chút mà hoàn hảo....
4.0.4.UG31.HOAXD ==> like...like...like....
@phongchot
Pác phongchot ơi có add thêm ngôn ngữ Việt nam hong vậy, nếu có thì còn điện S2 nào = E120l được hả pác.
boy_nd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cố lên anh.123 zô

phongchot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Công việc đó khá lớn. Không thể làm ngay đc với cả trăm app em ạ. Cùng lắm thì đc mấy cái chính, mà như thế thì cũng ko đồng bộ. Hơn nữa, a lại ko quen dùng tiếng việt.

@phongchot Rom pac phongchot upload toi dau rui...

Pac co the noi them cho a/e biet la no khac nhiu cais nhu pac noi ( khac nhu the nao ). Co them app nao ko hay chi giao dien ko ha pac ....mong hoi a som
@thaott.bl sử dụng giao diện s3, chức năng pop up có thể vừa xem video vừa thao tác soạn tin nhắn....còn gì nữa thì đợi ngày My rom HOAXD ra mắt...;)
phongchot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thaott.bl 1. Thêm 1 số app cần thiết (tất nhiên cần thiết cho cá nhân)
2. Thay đổi icon 1 số app (giống S3)
3. VideoPlayer (có popup như S3)
4. Rung khi kết nối
...........
@phongchot Ok pac nhiu đang đuoi ra mat dayco rung khi ket noi la ok

Khi nao pac Upload xong vay
Giờ mới phát hiện ra là có thể thu nhỏ video để vừa xem vừa nt hay làm gì khác đc, nếu có cuộc gọi đến úp mặt điện thoại xuống là nó tắt tiếng. Như S3 vậy 😁
boy_nd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cứ tiếng anh thui a ơi.tiếng việt làm j.h tiếng anh phổ thông rùi

ratmitdac
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm đúng theo hướng dẫn của bác chủ thớt, nhưng không thể nhắn tin được. Trước dùng bản 4.0.3 của bác phongchot vẫn nhắn tin bình thường. Đang thử bản basic của bác phongchot xem sao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019