Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rom tiếng Việt của LU6200 - ChoiMobile Đã có bản Beta3, gần final rồi, anh em chiến thôi nào!!!

ninjadimoto
11/7/2012 15:6Phản hồi: 940
940 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh em test và cho phản hồi về các lỗi nào 😁
Up phụ bác chủ...
chỉ UP được cho LU thôi hả Bro?
Thank bác msdientu - Mình Đang backup bằng Clockworkmod recovery v5.8.2.0 nó báo như sau :
Backing up boot image ....
Backing up recovery image ....
Backing up system ....
...........v ... v .v........
No sd - ext found. skipping backup of sd - ext generating md5 sum ...

Backup complete
Dòng in đậm là sao nhỉ - hình như backup thất bại- thẻ nhớ đang sử dụng bình thường mà.
@meocon2000 Dòng in đậm thể hiện thẻ nhớ không có phân vùng mở rộng nên nó bỏ qua phân vùng này. Nhìn dòng dưới là thấy đã backup thành công.
Lên TOP nào...
Lên TOP đê.

Sent from my MB860 using Tinhte.vn
Thank chuyenno184 - mình hơi gà tiếng anh
Con LTE2 của em không mod tiếng việt được rồi - nó chỉ mod được bảng thời tiết, maps-> Bản đồ , điều hướng ( Nhờ vậy mới biết đây là chương trình chỉ đường 😆 , địa phương , Flashligth--> đèn flash ---Cái quan trọng nhất là System seeting lại toàn tiếng Anh
msdientu
TÍCH CỰC
12 năm
Kiểm tra trong
thẻ nhớ thư mục recovery>backup có thư mục nào mà bên trong có các fie: system.img, boot.img.... là thành công rồi, yên tâm nhé
msdientu
TÍCH CỰC
12 năm
Kiểm tra trong
thẻ nhớ thư mục recovery>backup có thư mục nào mà bên trong có các fie: system.img, boot.img.... là thành công rồi, yên tâm nhé
Con LTE2 của em không mod tiếng việt được rồi - nó chỉ mod được bảng thời tiết, maps-> Bản đồ , điều hướng ( Nhờ vậy mới biết đây là chương trình chỉ đường 😆 , địa phương , Flashligth--> đèn flash,
Cái quan trọng nhất là System settings lại toàn tiếng Anh
@meocon2000 xin báo cáo các bác là em Đã up lên Rom 5 12/7 và cài tiếng Việt thành công - trước rom 5 30/6 cài không được tiếng việt ở phần System settings
Cứu e với các bác ơi! E up rom này bằng recovery xong. Giờ máy chỉ gọi điện đc thôi. Không bật được 3G, không nhắn tin được. Vào phần nhắn tin hoặc phần nào đó mà cần dùng bàn phím gõ chữ là nó hiện lên cảnh báo dấu ! và chữ Sự cố kết nối. Không làm gì được. 😕
Làm ntn bi giờ?????
@tung6524 A được rồi. Thế bây giờ phải vào Gplay để cài app quản lý file chứ không cài từ file apk trong thẻ được hả anh?
@tung6524 Dùng root explorer nha!
@chuyennho184 Cảm ơn anh nhé! E thấy có mỗi chữ R.E với linh tinh chữ tàu chả biết nó là cái j.
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tung6524 còn rec thì chả cần lo nghĩ gì bạn à, wipe tất cả rồi cài bản rom khác vào
Lúc khởi động lên thì thấy nó báo không mở được com.android.phone ... gi gì đó. Chẳng hiểu gì cả, mới chuyển từ symbian sang nên cũng máu me up rom ma thấy khó thế.
em mới lấy lu6200 mà ko biết làm sao vào web bằng 3g được.bác nào giúp e với.
@msdientu vao toi add APN roi ma ko biet lam tiep the nao day.ga ko biet, chi minh voi ban.
@tiet minh phu Bác add chỗ APN là tên của nhà mạng quy định ấy. E chỉ biết VTel là v-internet. còn mạng khác bác search nhé, e cũng đang loay hoay với cái máy của suốt cả buổi trưa mà chưa đc.hjc
@tung6524 thanks bac.co gi giup e voi nha.
@tung6524 dc roi bac oi.
nhung tthanh trang thai luc thi no hien 3g, luc no hien chu G nghia la sao the ban
Vẫn đang cày cuốc bản rom khác. Mà lúc trước e thấy máy e nó scan thẻ nhớ nhanh lắm sao giờ lâu thế nhỉ? Cũng tại bản rom hả các anh ơi!
Cũng là root explorer nhưng là tiếng chinese. Dùng titanium hoặc systemapp remover xóa app này đi. Sau đó cài bản tiếng Anh vào.
@chuyennho184 Ok men
Chữ G là mạng 2G.
@tung6524 Vào contact, bấm menu chọn import/export thấy xuất hiện những mục nào? Muốn sync với google thì đầu tiên phải có 1 acc như gmail chẳng hạn. Vào setting chọn account & sync --> add account --> chọn google --> existing --> nhập username & pass vào và chờ 1 chút. Nhớ mở wifi trước khi add acc vào google. Sau khi hoàn tất thì google sẽ sync contact với máy. Nhớ chọn automatic sync.
@chuyennho184 Nó hiện lên mục Save contact to.. Phone vs Gmail bác ah!
@tung6524 Thế thì thử chọn save contact to phone xem sao?
@chuyennho184 E nói lúc trước rùi là save phone hay save to google nó đều báo là Contact does not exit mà. Nhưng mà giờ thì được rồi. E dùng contact2sim như bác kia bảo, chép cont vào máy xong chọn Display Options -> All cont. Thế là nó hiện ra cont trong máy rùi. 😁
blovep
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chủ thớt cho mình hỏi vấn đề này.
_ SystemUI.apk là ứng dụng nào?
_Mình đè 2 file kia thì ok không lỗi lầm gì nhưng khi đè file systemui.apk thì lại bị lỗi ko có thanh thông báo và ấn giữ phím home ko hiện ra thanh đa nhiệm.
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blovep systemUI là ứng dụng hệ thống bạn à, nó quản lý phần hiển thị ngôn ngữ của đt, mỗi máy có cấu trúc framework, setting và systemUI khác nhau nên không chắc là nó quản lý phần hiển thị nào và liệu có thể dùng chung cho nhau không
Top đê.

Sent from my MB860 using Tinhte.vn
OK, để e thử. A
Anroid nhiều cái hay nhưg mà phức tạp thế không biết.
@tung6524 Em mới làm quen với android thì thấy phức tạp, xài 1 thời gian sẽ thấy thích thôi.😃
B ơi sang việt hoá jup sky a830 với, bên đó mong chờ đã lâu mà chưa ai làm được
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhit em không có máy bác ạ 😁
@ninjadimoto Bác ơi alo 0904620620 gặp a Long để mượn máy nhé, qua gặp a ấy nói chuyện luôn (bác này là thương gia nhưng yêu công nghệ,hihi)
ps: Bảo là bạn Vinh nhé, có bác phungquy và bqqhuy bên box a830 đang việt hoá nhưng chưa được vì các bác ấy bận quá với lại hình như cũng viêt hoá lần đầu nên lâu quá
E đang bên Thái chứ e ở nhà thì qua e rùi a e qua gặp nhau luôn

box sky a830

http://www.tinhte.vn/threads/1332525/

Tất cả về Pantech Racer Vega II (SKY IM-A830L/S/K) | Viết bởi bqqhuy

HOT!!!!!!!! HAIAUNE ĐÃ CÔNG BỐ BẢN FIX HOÀN TOÀN FREE CHO A830L. HIỆN CÓ THỂ NHẮN TIN FULL 160 KÝ TỰ, NT TỔNG ĐÀI OK :D (+84 thì chưa fix được). ĐIỀU ĐÓ CÓ NGHĨA LÀ TỪ NAY KHÔNG CÒN LO LẮNG VỤ MY NUMBER MẤT HAY CÒN NỮA...
tinhte.vn
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhit cảm ơn bác, nhưng em tên là Quang bác à 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119