Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rom tiếng Việt của LU6200 - ChoiMobile Đã có bản Beta3, gần final rồi, anh em chiến thôi nào!!!

ninjadimoto
11/7/2012 15:6Phản hồi: 940
940 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E cũng thử phát. 😁
lo up rom quên backup lại một số app mới cài, n giờ cài lại oải thiệt, mình cần thì thấy bản này phù hợp với mình, bấm số gọi thì kết nối liền, không như những bản trước, à còn ghi chú của tung của,hihi
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lelong3010 có thể do fix đc cái lỗi *101# mà nó có phản ứng phụ :p
thanks bác đã tìm ra việc làm cho bọn em 🆒
bãn beta 2 muốn láy file việt hoá , cũng làm giống bãn 1 hã a , hay f~ lấy them gì nữa
msdientu
TÍCH CỰC
12 năm
@kixdyrent Không lấy file được bác nhé. Lấy ra cho bản khác có thể làm treo máy.

Khuyến cáo các bác không nên lấy file VH cho sang bản khác nếu chưa có kinh nghiệm nhiều sẽ mất time mà bản khác không chắc đã chạy ngon hơn 😁
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kixdyrent nếu chưa có kinh nghiệm không nên vọc sâu vào bên trong bạn nhé, rất có thể gây nguy hại cho máy, tệ hơn mà mất boot bạn sẽ có chặn giấy giá 6tr5 😁
bất cứ thắc mắc gì có thể hỏi bọn mình, sẵn sàng chia sẻ nếu biết :rolleyes:
Em LU này sôi động quá.

Sent from my MB860 using Tinhte.vn
moto ơi!bản mới có việt hoá thêm ko hay vẫn vây?
@ninjadimoto Mình thấy pin cũng được chứ k thấy rất tốt :D
Mà thấy pin lúc nào cũng 39~40*C, thế mà ông nào quảng cáo máy lướt 3G mãi k lên đến 40*, chắc ngồi tủ lạnh.:mad:
Có một ứng dụng cleander Tàu cậu xóa nốt nhé. Cài vào lại phải xoá cái này cho khỏi Tàu tàu.
@ninjadimoto 😁
công nhận nể phục nhóm em đó!
nguyên chỉ 1 cái framework-ré.apk mà đã gần 1400 câu!nếu có lược bỏ thì cũng cả ngàn câu!hix
nhìn mà hoa cả mắt!😕
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tung6524 chuẩn, mình chưa thấy bản rom nào mà con này dưới 35 độ trong cái mùa hè này =))
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doccosauhan hehe, tổng thiệt hại khoảng 4000 câu tất cả đại ca ạ, công sức bỏ ra cũng nhiều chỉ mong đc anh em đón nhận và tôn trọng công sức của mình :p
resshjne
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản beta 2 còn những lỗi gì nữa không các bác nhưcall to local, không hiện dạnh bạ ở sim, không tự động chuyển 2g và 3g......em đang định dow vêg test thử
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@resshjne bạn cứ kéo về test rồi phản hồi để ủng hộ team mình nhá
Ủng hộ ROM Việt các bạn ơi, dùng thử để đánh giá sản phẩm của nhóm ChoiMobile để hoàn thiện đi.
Mới up thử phát thấy lockscreen hết muốn xài rồi ninja ơi. thích nhất cái lockscreen của lg mà
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trakiho em xem phản hồi của anh em thế nào, tiếp tục hứa hẹn trong beta3 nhé 😁
Lock screen nguyên bản có sao đâu bác

Gửi từ LU6200 Dual 1.5G Ram 1G
@MK1 đâu phải nguyên bản lg đâu bạn.
msdientu
TÍCH CỰC
12 năm
@trakiho Bác phải wipe data để về nguyên bản nhé
@msdientu trước khi up 4wipe, sau khi up 4wipe lun bạn ạ, mình thấy cái này giống ROM số 9 nhé, ghét cái lock screen này lăm lun.
msdientu
TÍCH CỰC
12 năm
@trakiho Nguyên bản của nó cũng là chạm tay vào và kéo ra mọi hướng mà. Hay là bác thích loại kéo ngang như 2.3
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trakiho em thấy hoàn tiàn bình thường mà bác :|
msdientu
TÍCH CỰC
12 năm
@msdientu đây đúng là loại nguyên bản nè, nhưng trên cái rom của các bạn nó không như thế, nó có một nút ghi là Tab to unlock, bạn thử hỏi các bạn khác có bị giống mình không nhé?
P/s: đã trở về bản ROM 5 12/7 bình thường rồi.
thực hiện cuộc gọi vẫn còn tiếng tàu khựa
Lỗi bluetooh là sao nhẩy:rolleyes:

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
msdientu
TÍCH CỰC
12 năm
@DoubleD Lỗi này sẽ fix nhanh thôi bác ạ. Chờ bạn Ninja ra bản rom mới
cài mấy cái này đẹp nè ,hihi ý kiến cá nhân thôi
2012-07-16 11.14.40.png
2012-07-16 11.14.30.png
2012-07-05 15.50.48.png
2012-07-14 19.01.22.png
msdientu
TÍCH CỰC
12 năm
@lelong3010 Đẹp quá, Ninja xem add đc vào không cho đẹp nhé
@msdientu Mấy cái này cài thêm thôi, thích giao diện nào thì mình cài cái đó,
Đang chờ bản 3 của các bạn, Cản thấy tạm hài lòng với bản này.
@lelong3010 bạn thích go laucher à 😃
resshjne
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo mình thì mấy bạn nên để nguyên giao diện, hiệu ứng, lockscreen gốc của lg, ai thích kiểu khác thì cài thêm chứ mỗi người thích 1 kiểu không biết đâu mà lần

ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@DoubleD tất nhiên là không chính trị rồi boy :D
thích việt hóa hay làm gì qua hang ổ mình nhá, rất sẵn lòng đón tiếp 🆒
@ninjadimoto E học ngay đg đào duy anh🆒

ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@DoubleD vậy rảnh thì qua còn chờ đợi gì nữa :eek:
@ninjadimoto Chắc chiều t4😁

Hôm gì có ới a ninja về vụ học vịt hóa,cơ mà bận qá k đến chỗ các a đc,mà e thì lại mù tịt về android,k biết có phải chuẩn bị bài vở sẵn ở nhà k.nhỉ😁

msdientu
TÍCH CỰC
12 năm
@DoubleD Nghĩ thì khó nhưng lại rất dễ em ạ. Quan trọng là đam mê và có time, còn làm vài lần là quen í mà
@msdientu Nhưg mà có ít hiểu biết về android thì có học đc k a,e ngại mỗi khoản đấy😁

ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@DoubleD cứ qua mình thoải mái đi bạn ơi, mình cũng bắt đầu từ con số 0 mà :D
Like mạnh...

Sent from my MB860 using Tinhte.vn
bao giờ có bản 3 vậy bác.........
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lelong3010 hehe, phải chờ phản hồi của anh em để em fix đã chứ ạ, ra nhanh sao mà chất lượng đc, chúng em phải mày mò làm cái mới, có phải góp nhặt rồi thành của mình đâu :rolleyes:
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh em test sao rồi? phải hồi để team em tiếp tục fix lỗi nào 😔
Có bản mới chưa Bác ơi.
resshjne
ĐẠI BÀNG
12 năm
em mới test rom của các bác được gần nữa ngày nên có nhận xét sơ qua như sau: máy bắt sóng tương đối mạnh, pin thì vẫn hao nhanh như mấy rom khác, nhắn tin cho tổng đài bị lỗi, không hiện danh bạ ở sim ( đa số các rom đều bị lỗi này), blutoot bị lỗi( theo như mấy bác nói), còn lại ok hết, máy chạy nhanh và mươt, ram free nhiều, nói chung gần hoàn thiện rùi, mong các bác cố gắng fix hết tất cả các lỗi cho ae dc nhờ, hehe
@resshjne Danh bạ bản này hiện hết cả sim mà. Vào Contact -->Display options --> All contacts. Thế là có đủ danh bạ.
resshjne
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tung6524 đó là nó sync từ tài khoản google chứ không phải từ sim bạn ạ
@resshjne Từ sim mà. Chính xác là mình up rom này xong vào Contact toàn số sim luôn. Sau đó cop hết sang máy để add chi tiết rồi Display Option để ẩn số Sim đi.
resshjne
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tung6524 ã, chắc máy mình bị sao rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019