Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ROM TỐT NHẤT CHO 9700 - 1 VÀI ROM CHO 9700 9780

hai48ct
22/12/2011 4:26Phản hồi: 1.340
1.340 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buihungkb
TÍCH CỰC
12 năm
Khen lấy khen để cuối cùng cũng ôm con bỏ chợ về bản 4xx rồi 😆
đang xài bản 666, 2G, chủ yếu nghe gọi +sms (khá ít), BBM, facebook....
pin được hơn 3 ngày =))

---------- Post added at 11:37 AM ---------- Previous post was at 11:35 AM ----------

mình chạy 978 thấy ổn, pin được hơn 3 ngày...
phủ phê, anh em nhìn thèm thuồng luôn haha
chả có cái smartphone nào mà lâu như thía cả hoho
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
ok bạn ! test thử xem nào !

---------- Post added at 02:09 PM ---------- Previous post was at 02:08 PM ----------

mình thấy bình thường 666 có khi hay hơn 668 ! mình đánh giá cao 2 bản 448 roger và 706 viettel !

---------- Post added at 02:09 PM ---------- Previous post was at 02:09 PM ----------

ok bạn mình đang đi làm ! tối về mình gửi link cho

---------- Post added at 02:11 PM ---------- Previous post was at 02:09 PM ----------

cảm ơn bạn ! tôi không đem con bỏ chợ ! tôi vẫn đánh giá cao 706 viettel mà ! chỉ là cho nhu cầu của tôi ưu tiên dùng 448 thôi !
bản ROM NÀY CỦA BÁC CÓ XEM ĐƯỢC VIDEO BÓNG ĐÁ TRÊN 24H.COM.VN KHÔNG VẬY
MÁY 9780 CỦA MÌNH XEM VIDEO TREN Y OUTUBE.COM THÌ OK
NHƯNG VIDEO BÓNG ĐÁ 24H THÌ LẠI KHÔNG XEM ĐƯỢC
dathoang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho hỏi trên máy bạn, khi uprom xong thì bộ nhớ trống là bao nhiêu?
chủ thớt đi vắng rồi ? sao ko thấy reply vậy
cho mình hỏi bản ROM này có thể xem được video bóng đá trên 24h không bạn ?
xem youtube thì ok rồi nhưng 24h thường thông báo not support
Ủng hộ bác này, gặp hoài trên tinhte, tiếc là không có 978 để góp chung sự nghiệp 😁
vurock
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy bác dùng máy gì thía?
Mình cứ up thử bản mới mãi, có ai thử bản nào ok nữa không test lun nhỉ
mình 9000 ... ah, mời bạn qua đây chung vui nà www.facebook.com/BlackBerryViet
vurock
TÍCH CỰC
12 năm
Bán máu làm con 9780 tham dự hội cho máu hehe
làm gì mà bán máu nghe ghê quá đi ....!
vurock
TÍCH CỰC
12 năm
Phụ nữ có cách kiếm tiền riêng, đàn ông co cách này là nhanh chóng để có tiền mà, cứ thiếu tiền mua dt là làm cách này, không mất mát gì mà có tiền, có khi còn khỏe mạnh hơn ấy chứ(nhìu người nói thía hehe)
thằng e mới gửi về con BB9780,đag loay hoay ROM 650 thì gặp bác chủ....^^
Ko pít ROM 706 này xài Mobi sóng sánh có OK ko bác....?
Sau khi lên bold 9780 một thời gian,thì vẫn nhớ da diết em bold 9000.
đang định up bản của bác đây ạ 😁 mình dùng sim Viettel dùng chắc là okie lắm
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác cứ dùng và cảm nhận nhé !
mình thấy trong apps list của bác có Limit time để giới hạn thời lượng gọi
sau khi cài đặt thì chỉnh thế nào vậy, e k thấy trong option . Xin bác thêm pm Option + v1.1.3 ạ, link trên dauden bị die rồi 😔
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
em vẫn xài ok mà ! mà link pm đó là lnik cũ rồi ! giờ em dùng thêm 1 số pm háy lắm ! sẽ update cho anh em thao khảo !

---------- Post added at 11:35 AM ---------- Previous post was at 11:26 AM ----------

em đã update lại link pm của em tuy chưa phải mới nhất nhưng các bác thử dùng tạm xem
bác cho mình hỏi thêm k hiểu sao trong modules của mình lại có Delete_first và Delete_second . Mình k hiểu lắm, xóa đc cái Delete_second nhưng Delete_first reset lại máy nó lại xuất hiện
Addonis 1.4.9 có dùng ổn trên OS6 k ạ 😃
thesky2112
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao rom tối ưu có hơn 35 mb vậy bác? down về và mở ra thì 1 đống file gì ấy...hjc... có cài vào máy tính được đâu bác? vậy làm sao up rom theo mấy cái hướng dẫn kia bác? (sorry vì e là gà thứ thiệt, đừng bực mình nhé bác)
mình đang dùng bản rom tối ưu của bác , nhưng thấy bị lược mất Social Feed, vậy mình muốn dùng thì phải thêm những file .cod nào vậy 😃 tks
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
em không để ý đâu ! em tối ưu theo bài viết này nên không quan tâm lắm đến modul đó !

http://www.tinhte.vn/f100/cach-toi-uu-rom-cho-blackberry-bang-phan-mem-988979/

em đã quay về với rom này rồi ! 448 bị 1 số lỗi khá khó chịu !
con 9780 của mình đang dùng ngon lành màn rất đẹp nhưng hôm nay thấy trên màn có 1 vệt ( hình như theo cách gọi của mọi ng là chảy keo ) mà k rõ là chảy keo màn hình hay là chảy keo miếng dán màn hình nữa . Con GalaxyS đang dùng cũng bị mấy vệt như vậy . Trc con e72 cũng thế. K biết nguyên nhân do đâu, mình giữ máy cũng cẩn thận mà ko để máy ở những nơi nhiệt độ cao
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
cái này thì mình ko biết ! thường thị bệnh này do nhiệt độ ! chắc bạn ko may rồi ! ^^ chỉ mất thẩm mỹ thôi ko ảnh hưởng tới phần cứng đâu bạn ạ !
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đang dùng rom này và thực sự hài lòng ! So với 448 thì pinn ko bằng nhưng ko bị 1 của tôi lỗi như lặp phím, lỗi camera và ít 3rd hơn hẳn 448 ! Mình hơn 1 ngày rồi chưa bị 3rd lần nào ! Dùng 448 và 1 sôz rom khác 3rd liên tục ! Rất hài lòng !mà gps rom này nhanh và chuẩn lắm !
Lak_M!
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bí lun chưa bác? cái tối ưu ấy....!
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
bí gì bác ?
Lak_M!
ĐẠI BÀNG
12 năm
bis .
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
Bí gì cơ ! Bản tối ưu mình tự tối ưu thôi ! Anh em thích thì dùng ko thích thì dùng nguyên rom gốc !
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
UP cho anh em tham khảo ! Đang trên ô tô về qua ! Mệt quá !
thesky2112
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng file jav của bác, không bị lỗi 3rd, vào chát ok, pin tạm nhưng mỗi tội là không vào web bằng browser được (e dùng viteo), làm sao khác phục được bác? mặc dù e có down mấy bản sb của dauden và của mấy bác kia về restore nhưng vẫn không được........
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
ơ ! em dùng browser lướt web xem youtube ầm ầm ! dow cả ota nữa mà ! bác xem lại xem ! em dùng sb này : http://www.mediafire.com/?0vhcfpdgclavsto bác thử restore lại xem ! nhớ lệnh SBEB trong option trước khi restore nhé !
thesky2112
ĐẠI BÀNG
12 năm
ĐÓ là lệnh gì bác? bác hướng dẫn cụ thể dùm mình nhé (máy mình bàn phím tv)., thanks bác nhiều
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
đó không phải lệnh mà chỉ là cách restore lại sb thôi mà bác ! bác có thể tham khảo ở đây : http://www.tinhte.vn/f101/cai-dat-service-book-kich-hoat-browser-mms-cho-blackberry-trong-1-a-191114/
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
[/COLOR]
mình khyên bạn nên dùng rom này ! cảm nhận thử nhé ! đặc biệt là 3rd cực kỳ ít ! mượt !

link : http://www.tinhte.vn/f173/rom-9780-viettel-6-0-0-706-co-toi-uu-pm-minh-dang-dung-good-995265/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019