ROM TỐT NHẤT CHO 9700 - 1 VÀI ROM CHO 9700 9780

hai48ct
22/12/2011 4:26Phản hồi: 1.340
1.340 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

706 này pin sài trâu.nuột và ngon.để mạng dual sài tẹt ga mà phải tới mấy ngày.mà hình như bản này có cái modul smartbattery.ai check xem có ko.thấy ghi là của RIM.nhưng ko hiểu sao con máy của mình pin kiệt nó ko shutdown mà nó tắt ngóm luôn kèm tiếng kêu í 1 phát.sau đó tháo ra lắp lại check vẫn còn 5%. kiểu này có vẻ do con pin của mình rồi.sờ nắn thấy ọp ẹp có tiếng rộp rộp.chứ mấy quả khác sờ nắn thấy chắc ko kêu tiếng gì.anh em nào bít chỉ giúp mình với.thanks
Hnay đánh rơi em 9780 từ độ cao 20cm và hậu quả là xước vành benzel. 29 tết r mà còn gặp hạn. Haizzz

Sent from my BlackBerry 9780 using Tapatalk
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
cám ơn bác !

cẩn thận bác ơi ! ^^
cho mình hỏi java của bạn tối ưu được những cái gì bạn có thể liệt kê chi tiết được ko.và hỏi thêm nữa cái smartbattery(RIM)có sẵn trong bản này hay là phải cài vô thêm.
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
cách tối ưu của em đây ạ !

http://www.tinhte.vn/f100/cach-toi-uu-rom-cho-blackberry-bang-phan-mem-988979/

còn cái smart thì em ko quan tâm lấm nên ko để ý hình như nó có sẵn em ko cài thêm mà !
mình muốn bạn lên list những thứ bạn tối ưu được ko.để cho a em góp í thảo luận sôi nổi hơn và có thể tốt hơn chăng
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
những thứ mình tối ưu cụ thể trong topic này bạn nhé !

http://www.tinhte.vn/f100/cach-toi-uu-rom-cho-blackberry-bang-phan-mem-988979/
harysaam
ĐẠI BÀNG
12 năm
mềnh là mềnh thấy bản này hơi hao pin, chả hiểu sao nữa, hay là mới uprom nó thế/
chứ pin sụt nhanh ra phết 🤔
Cho mình hỏi nếu mình dùng bản 706 không phải của Viettel rồi add bộ gõ của bản khác (vd 666...) thì có bị lỗi ký tự đặc biệt khi dùng với phím ALT không? Mình hỏi trước để còn up ROM vì không có nhiều thời gian thử nghiệm. (Đã down sẵn 1 loạt: 666, 668, 706... 😁)

Hiện tại mình đang dùng bản 448 gõ tiếng Việt OK nhưng bị mấy lỗi khó chịu quá:
+ Lặp phím
+ Khi gõ thường có spell check thì phải? (có dấu gạch chân ở chữ đang gõ, phải bấm Enter 2 lần mới xuống dòng được...)
+ ...

Thanks
nhohung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Add bộ gõ khác vào ROM 706 vẫn bị hiện tượng gõ không đúng ký tự với phím Alt bạn nhé. Ở đây là do ROM 706 (nhận bàn phím vietnamese khác so với bản cũ) chứ không phải do bộ gõ. RIM không coi đây là lỗi, vì nó thiết kế dành cho bàn phím BB của Vietnam.
Về ROM 448, xác nhận là bị lặp phím bạn nhé.
Cái kiểm tra chính tả thì bạn thử disable Word Subtitution xem (vào Message/Options/Text Messaging).
Thanks bác. Vậy thì chắc mình sẽ up lên 668 thôi. Còn cái lỗi kiểm tra chính tả thì nó bị ở tất cả các app chứ không chỉ riêng Text Message. Cụ thể thì khi chọn kiểu gõ Telex, gõ 1 chữ tiếng Việt nó sẽ có dấu gạch chân ở dưới (do không phải là từ tiếng Anh). Khi đang gõ chữ đó mà bấm Enter để xuống dòng thì chỉ có thêm dấu cách, sau đó phải bấm Enter lần nữa thì mới xuống dòng được. Không biết còn ai bị lỗi này không? (mình dùng OS 448 với bộ gõ lấy từ OS 534) Mình cũng đã tìm để disable cái spell check mà không thấy ở đâu cả.
nhohung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là có thêm 1 dấu cách trước khi xuống dòng thật, không hiểu RIM định thiết kế chức năng gì chỗ này.
Cái spell check thì mình vẫn disable trong Text message options (ở OS 6 thì thấy gọi là Word Subtitution).
harysaam
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng rom 448 công nhận hay bị lặp phím (ko hẳn là do rom), nhưng lên 706 thì lỗi lặp phím ko bị nữa :D
m dùng 706 tối ưu này vẫn thấy sụt pin nhanh
nên là nghí ngoáy tự nghịch tự tối ưu rom 448, dùng cũng ổn :D
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
rom 706 này mình dùng ok mà ! wifi nhanh mà vào đc cả facebook ! 448 bị lỗi lặp phím và lỗi camera rõ chán !
johorbaru
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác chủ thớt xài viettel hả ? vụ 3rd kết quả ra sao hả bác ?
Bạn ơi mình hỏi, cái mà $ làm fím tắt cho text messages í, chỉ cài vào là nó tự động nhận à hay là fải chỉnh thêm j nữa?mình cài r mà nó vẫn chưa thấy làm fím tắt được🤔
nhohung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chức năng đó thường là do cài thêm ROM ngoài, còn ROM gốc thì không có tính năng này.
Uh ở trang 1 bạn í có up cái file cod trên mf í, mình down về cài vô xong thấy vẫn chưa dc😁, cứ tưởng là cài thẳng như soft bt hóa ra là fải kèm vào khi up rom luôn à😆
nhohung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xin lỗi, mình nhầm. Cái đó là cài theme mới chứ không phải là ROM mới. ROM nào cũng được, nhưng theme mặc định thì không có chế độ đó.
Liên quan đến theme chứ không phải ROM bạn nhé, thành thật xin lỗi.
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
Không phải chỉnh bạn à ! Dùng themes mình đã póst ở trang 1 là đc bạn ạ !

---------- Post added at 10:59 PM ---------- Previous post was at 10:58 PM ----------

Theme đó đây nhé http://www.mediafire.com/?69nohfi4aec474s
À có j đâu mà xl 😁, hóa ra là theme, mình vừa tìm dc r:D, cảm ơn b đã júp đỡ😆

Ok bạn, hóa ra là theme, nãy mình cứ tưởng fần mềm 😃)
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm

hi mình đang dùng theme này tray của nó giống os5 và có phím tắt cho text mesenger nên rẫt thích !
Tí cho tớ xin cái pin add BBM t hỏi cái này tí nhé😁
Mình đang đùng BB 9780 bản 546 không thấy có vấn đề gì cả, tiếng việt ngon lành, nhắn tin tuyệt với, các ký tự nhanh, hay tự động sửa lỗi tiếng việt ngon lành. mua của Nhật cường, nhà nhập khẩu BrightStar.
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
hi em không thích rom này lắm ! chắc do máy không hợp !
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
máy em thì lại ko hợp với rom này :bounce:
có bác nào làm với bản 723 chưa ạ
nhohung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theme mặc định của máy thì ấn phím M là nó vào Text messages mà, đâu nhất thiết phải dùng phím $ ?

Lỗi lặp phím là do phần cứng, (nếu cần thì bạn tham khảo thêm ở đây nhé), tuy nhiên lỗi đó khắc phục được do các bản ROM sau này đã được chỉnh sửa để nhận dạng được thế nào là người dùng chủ động nhập nhiều lần và thế nào là lỗi lặp do phần cứng. Vậy nên các bản ROM mới thì không bị nữa.
Bản ROM 706 gốc mình dùng thấy pin tụt không đều, chưa kịp kiểm tra thêm thì đã ra 723 rồi nên giờ đang dùng 723 và thấy hài lòng. 😃
Đó là khi bạn bỏ chế độ dial from homescreen (tức là chuyển sang chế độ sử dụng fím tắt) thôi😁...mình k tìm thấy cái chế độ này ở os6 (hình như k có hay sao í) và 1 nữa là os6 là bỏ cái dial thì coi như mất search=D -> mất nửa cái hay r:D
Lak_M!
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác ah? tắt univer seach đi.... nhưng phím M sẽ làm mail chứ ko fai text mesage
À há, hóa ra là có thật, tìm mãi k thấy, hỏi mấy ng cũng k biết 😁 ... mà dùng 1 tg quen tay rồi nên cũng k cần dùng fím tắt nữa, hơi lằng nhằng hơn tí nhưng search các thứ nó lại tiện:D ...tks bác đã cho e biết nó ở đâu😆
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
các bác download themes này đi ! đơn giản là đẹp và tray giống os5 , phím $ là phím tắt cho text mesenger

http://www.mediafire.com/?69nohfi4aec474s
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
nghĩa là sao hả bác ! 9780 mà có đeo dây chuyền và bấm lỗ tai là hiếm có khó tìm lắm đấy nhé !
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
của bạn đây nhé : http://www.mediafire.com/?8ucshf244ubx278

nguồn : http://www.tinhte.vn/f173/rom-tot-nhat-cho-9780-706-toi-uu-muot-va-cuc-3rd-30-tet-roi-995265/
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản 706 vịt teo dùng cho máy mình dùng mạng mobifone được ko ổn ko bác
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
bác cứ thử đi ! đc mà ! Bác cứ thử đi ! đc mà !
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
mời bác xơi http://www.mediafire.com/?svw4hikyswih2ho
Khâm phục bác quá !
Up lên cho mọi người thấy nào !

---------- Post added at 02:31 AM ---------- Previous post was at 02:30 AM ----------

mời bác ghé chữ kĩ góp vui trên page mình... đang phát triển nên cần đông vui
bạn nhớ đến nhé !
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
vâng em cám ơn bác ! em sẽ ghe qua và góp vui với anh em !
tungdg
ĐẠI BÀNG
12 năm
tối em cũng thử cái. thks bác chủ theard
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
nothing ! .........................cám ơn bác ! ! ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế