ROM TỐT NHẤT CHO 9700 - 1 VÀI ROM CHO 9700 9780

hai48ct
22/12/2011 4:26Phản hồi: 1.340
1.340 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
chán quá đi ! phòng nhiều muỗi quá !
o973797475
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã thử rom này rồi. tối ưu rồi có khác. khởi động nhanh hơn hẳn. 3rd thì hay đi đường nên vẫn bị 😔
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
căn bệnh thế kỉ mà bác ! ^^.....................
o973797475
ĐẠI BÀNG
12 năm
buồn thật. không biết khi nào thì os6 mới có soft kiểu như abn cho os5 đây. May máy này pin trâu nên rs mất có 1%pin + reset khá nhanh nhỏ hơn 1p. ko như os5 mất hơn 2p
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
ban đầu dùng 9700 mình cũng tính dùng os5 và dùng ABN nhưng sau khi dùng quen os6 quay lại 5 thực sự là chán lắm ý ! nên chấp nhận sống chung với căn bệnh thế kỉ !
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
vừa mua thêm 1 em bold béo ! sướng !
mua của TG nào vậy ạ 😃 nghe nói em này nguồn yếu, bác có thể chia sẻ thêm đc k , nếu ngon chắc e cũng đầu tư 1 chú
Các bác đánh giá rom này nghe chừng có vẻ ngon r đấy ... nhưng e chỉ lăn tăn vụ lỗi bàn phím của nó thôi ... cũng có bác lập thớt chữa trị r nhưng k biết có hiệu qả k nữa ... !
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
mình mua của cubin bạn ạ ! bạn ấy là thương gia nhưng sống hay lắm ! mình chẳng quan trọng hn03, quang3g gì gì đâu !
nguồn yếu thì ko có đâu ! bold nó nhanh hết pin hơn máy khác thôi ! sạc đúng cách chẳng chết nguồn đâu mà lo !

---------- Post added at 12:56 PM ---------- Previous post was at 12:55 PM ----------

hi em không biết có đc ko ! xuống đời 9700 rồi ! thừa 1tr5 làm việc khác !
loyalty
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác giới thiệu về bản 706 hay 666 vậy? mà Java chỗ bản 666 là của ai vậy bác?

1 việc nữa là mấy bản này dùng cho 9700 dc ko ạ?
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
mình giới thiệu bản 706 cho 9780 bạn ạ ! bản java 666 là mình tự tối ưu !

cách tối ưu ở đây : http://www.tinhte.vn/f100/cach-toi-uu-rom-cho-blackberry-bang-phan-mem-988979/

bản 666 cuối cùng là của 9700 bạn nhé !
demondiedie
ĐẠI BÀNG
12 năm
rom này ko có Sim phone book hả bác?
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
em cũng không để ý ! vì danh bạ em toàn backup mà !
wuhoatu
TÍCH CỰC
12 năm
Đã bác nào up thử bản 706 với bộ gõ của bản 448 hoặc 666 chưa?
bản này có sim phone book mà bác

---------- Post added at 02:30 PM ---------- Previous post was at 02:27 PM ----------

bản này sơ bộ e xài thấy pin khá tốt, e xài bis online liên tục, lướt web nhiều được khoảng 2,5 ngày
nhưng mà có vấn đề là em chạy rom này bị tình trạng bị loạn các phím ký tự trên, ví dụ gõ "(" thì ra "/" ... rồi gõ "/" hay ";" thì không được
hay là vào calculator gõ các phím trên cũng bị loạn
các bác có bị như vậy không, khắc phục thế nào hay là sống chung với lũ ah
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
rom này bác mà cho bộ gõ vào là lỗi os không vào đc option nhé ! ( nếu bác đã chọn ngôn ngữ vietnam rồi )

---------- Post added at 09:07 PM ---------- Previous post was at 09:04 PM ----------

lỗi kí tự mà bác ! bác dùng phím sym cũng đc mà !
wuhoatu
TÍCH CỰC
12 năm
Ý mình là copy 3 file cod của bộ gõ 448 hoặc 666 đè lên bản này rồi up ROM. Language vẫn để English US, chỉ Input là Chọn VN Telex thôi xem có lỗi ký tự không? Đang bận quá chứ không thì cũng thử.
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
bạn cứ thử xem ! như thế chắc là đc đó
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
va lung tung rồi ! ................
vurock
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy năm liên tiếp rồi toàn chia tay trước Va Lung Tung vài ngày 😔 Đành ngậm ngùi ôm thương đâu nhìn người ta..
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
ôi trời ! ông bạn sao thế !

chia tay rồi à ! chia buồn nhưng khuyên ông đừng buồn

! đời con zài ! gái con nhiều bạn ơi ! vui lên !

chỉ có bb là người tình chung thủy thôi ! hi
vurock
TÍCH CỰC
12 năm
Năm nay khởi động không thuận lợi, định dạo chơi miền Bắc không đi được.Gần Valentine lại thía.Nhưng đúng là ôm BB thôi!Mà giờ đinh lên 99 thử, nhưng thế lại phải chia tay 2 em 831 và 978,thế có gọi là không chung thủy không nhỉ 😔
johorbaru
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế tóm lại rom này thoát đc 3rd viettel đúng ko ? bạn có thể list dùm mình các lỗi của rom này đc ko ?
chắc bác haict này cũng có cùng sở thích với em đây
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
kết bạn nhé ! thấy ông bạn nhiệt tình lắm ! ^^
ham hố vụ này mà cũng bị người lớn quở trách lắm anh bạn à. Bạn cũng tham gia nhìu topic mà. ok
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
mình rút kinh nghiệm rồi ! đôi khi nhiệt tình và thẳng tính quá cũng ko tốt ! dễ bị hiểu làm ! hi
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
lên cho các bác tham khảo nha !
d3vjl4ngl3
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản 706 này có bị 3rd kô bÁc khắcc phục đc 3rd tối đa ko hic?e đang xài bản 666 cũng khá ổn
vẫn bị 3rd và chạy thấy rùa hơn 666.dù sao vẫn cảm ơn bác chủ!
Tình hình là không ăn thua, sau khi copy folder Java vào và chạy Loader thì không nhận đc bản ROM. Anh em có cao kiến gì không?
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
trước khi cài rom bác đã gỡ rom cũ đi ! xóa thư mục research in motion đi chưa và khởi động lại chưa ạ ?
Làm đúng như vậy luôn bạn ah. Vẫn không ăn thua gì
em mới từ xperia chuyển sang dùng bold cho em hỏi bản rom 706 và bản 666 thì bản nào dùng oke và nên dùng hơn ạ ^^
mong chủ toppic và anh em cho ý kiến nhé..thanks
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
cả 2 bạn đều tốt bạn ạ ! trước mình dùng 9780 mình dùng 706 ! bạn thử test cả 2 bản xem ! bản nào hơn thì xài thôi ! dùng bb up rom cũng là 1 cái thú bạn ạ !
mình đang cài rom 666 thấy mọi thứ cũng oke lắm..nhưng còn 9700 của mình free ram đc có 77mb..bình thường là vậy phải ko ? hi
caubedolac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy tô bích này xôm tụ, cho mình hỏi nhờ 1 câu với ạ

Chả là con bold 9780 của mình, pin cứ khi nào nó về 50% là không tài nào bật đc cái flash của camera cả 😔
Tưởng đâu xung đột phần mềm, mình up Rom lại ko cài tí phần mềm nào, cho em nó hoàn toàn trong trắng trinh nguyên, vậy mà vẫn bị :(
Bác nào hay vọc máy có biết nguyên nhân ko nhỉ :( Hay là do quả pin đểu nhỉ 🤔 Nhưng mình thấy pin còn 50% vẫn dùng đc lâu phết, tầm 2 ngày, nếu nạp đầy thì dùng đc 4 ngày.

Đang tính up thử bản 706 này xem sao, à, bản mình mới up là bản 666

Pro nào biết giúp mình với :(
da lam tat ca nhung ban rom nay thay kg dc on cho lam
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
Tưởng có cho 97 hàng made in vt hoá ra 9780 xác nhận với ai dùng 97 thì dùng bản 650 nhé. Đây là bản pin lâu nhất,ít lỗi nhất,nếu biết tự tối ưu thì lúc nào cũng free tầm 50mb.

Sent from my iPad using Tapatalk
bác cho hỏi nếu muốn up bản tối ưu của bác thì làm ntn,tại mình thấy down về giải nén ra toàn file java.mong bạn chỉ dẫn.thanks !
nhohung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cài bản 706 gốc trước, sau đó cóp đè thư mục tối ưu đè vào thư mục C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\Ten_ban_ROM\Java nhé. Sau đó lại xóa vendor và chạy loader.exe như bình thường.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019