Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ROM TỐT NHẤT CHO 9700 - 1 VÀI ROM CHO 9700 9780

hai48ct
22/12/2011 4:26Phản hồi: 1.340
1.340 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm qua e vừa up rom 706. Phải công nhận là rom này mượt, pin khỏe hơn rom 666. Đi công tác xa có rom này là yên tâm về độ dai sức của pin.Ae dùng xem có cùng cảm nhận với e ko nhé!
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
em là tác giả topic này ! Em chia sẻ và xác nhận với bác ! Hồi đầu mới up rom này khi nó vừa ra 10 hôm em ko bị 3rd em dùng viettel ! Em định công bố nhưng mấy hôm sau lại 3ed nên em ko cm nữa ! Ngoại trừ lỗi gõ kí tự còn lại rom này chẳng có gì phải phàn nàn !
E up bản tối ưu 666 cho 9700 cơ mà sao dùng cái whatsapp nó cứ lúc nhận được tin,lúc thì ko,trước e dùng bản gốc 480 thì ko thấy hiện tượng này
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
em không dùng cái đó nên ko biết bác ạ ! 666 pin tốt ! load ảnh nhanh ! chạy mượt ! wifi ko lỗi ! bộ gõ ko lỗi ! quá đủ cho 1 cuộc tình !
o973797475
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới làm em 9700 3. theo bác rom nào ít bị 3rd nhất với viettel thế ạ.
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
rom tàu ! chẳng bao giờ bị ! nhưng nhanh hết pin ! nhiều lỗi vặt ! tốt nhất cứ 666 tối ưu ! còn 3rd kệ mie nó ! cứ dùng brower duyệt web !
Bác hai48ct cũng dùng 9700 ạ,bác cho e hỏi là e cũng vừa up bản 666 tối ưu sáng nay xong,up xong thì bộ nhớ free 135xxx.xxx bytes là chuẩn chưa nhỉ,em vào xem ảnh dùng trackpad để xem ảnh thì thấy nó vẫn bị chậm chậm chứ ko nhanh như os5 (9k+9630).
Còn 1 vấn đề nữa là ngày xưa e dùng os 4.5 với 5 thì chỉ khi nào có tn,cuộc gọi,lướt web thì mũi tên cạnh cột sóng nó mới nháy,bh chỉ để edge mà cứ thấy thi thoảng nó lại nháy nháy mũi tên mặc dù ko làm gì,ko có tn hay cuộc gọi đến,sợ như thế nó hao pin
o973797475
ĐẠI BÀNG
12 năm
chạy cái loader nó báo unknown máy là thế nào ạ.

em cứ next rồi cũng cài được rom. máy có bị làm sao ko ạ
mọi cái có bao h bị thế đâu mà cái này lại thế
mà máy e cài lên retore server book trên #1 rồi mà vẫn ko vào được mạng là thế nào thế ạ 😔(
giúp e với.
Các bác cho em hỏi, con 9700 của em nó đang từ 40% pin em dùng wifi đc 5 p thế là báo đỏ rồi tắt máy, bật lại kiểm tra pin còn 3%, khởi động lại máy còn 10% 😔
1 lúc sau dùng cũng ghi hết pin báo đỏ, sau em khởi động lại máy thì còn 9%.
Pro nào chỉ hộ em xem nó là lỗi gì với có phải ăn nguồn hay là do pin hay là do rom, mình đã cài 723, 668, 666, và thấy hay có lỗi này.
Có 2 hôm để qua đêm từ 90% > 70%. Nản quá, bác nào giúp em với
KAKA ôi, thàn tượng của tôi avatar 😔 706 viettel vừa up
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
như thế là chuẩn rồi bác ạ !

em xem ảnh nhanh mà máy bác bị sao vậy? với lại vừa up rom nó chưa ổn định đâu ! phải 2-3 ngày sau cơ ! bác up rom xong nên tháo pin ra 30 phút rồi lắp lại nhé ! cài pm xong thì vào mỗi pm 1 tí rồi thoát ra ! reset máy !
còn cái mũi tên kia là do sóng gió thôi ! ko sao đâu bác ạ ! dùng 97xx nên dùng os5 bạn ạ ! đừng nghe mấy ông bảo là os5 mượt hơn ! đỡ tốn pin này nọ ! ^^

---------- Post added at 05:39 AM ---------- Previous post was at 05:36 AM ----------

em vẫn vào mạng bình thường mà bác hay lúc restore bác quên chưa ấn alt+SBEB ! theo kinh nghiệm của em trước khi up rom bác dùng thằng ccleaner xóa bản rom trước đó đi ! vào đường dẫn C:\Program Files\Common Files xóa hẳn thư mục Research In Motion đi rồi khởi động lại ! khởi động xong cài rom mới vào và chạy run với mã lệnh là : "C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader\Loader.exe" /nojvm và cứ thế up thôi ! đảm bảo 100% ko lỗi !

---------- Post added at 05:41 AM ---------- Previous post was at 05:39 AM ----------

em này ở ngoài còn xinh và trắng hơn ý ! bonus bạn bức ảnh của em nó

---------- Post added at 05:44 AM ---------- Previous post was at 05:41 AM ----------

máy bác có vấn đề về pin rồi ! 9700 của em rom 666 tối ưu đêm qua nói buôn điện thoại với gấu quên tắt wifi và 3g, quên tắt cả baonet và 1 game chạy ngầm sáng thức dậy vẫn 68% pin mà lúc buôn xong với người yêu còn có hơn 70 % gì đó ! bác nên thay quả pin khác xem !
ảnh cô bé nào xinh thế nhở. thế là bit bác hải có 2 niềm đam mê ;))
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
hi hi ! cô bé này tên Huyền đang làm cho tập đoàn than khoáng sản ! phụ nữ và bb là 2 niềm đam mê bất tận mà bác ! cô bé này chính là cô bé ở Avatar đó ! em sinh năm 90 nhé ! người yêu mình cũng xinh nhưng ko muốn up ảnh lên !
người yêu mà nhìn cái avt này không ổn. Ai cũng thích xinh mà e càng già càng thích hiền. vừa hiền vừa xinh thì tốt quá. mô phật. xin lỗi đã làm loãng topic
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
hi không sao bác ạ ! Khổ là số em yêu đứa nào cũng có chút nhan sắc mà buồn cười là đứa nào cũng con nhà giàu ( em ko chọn mà là duyên thôi ) mặc dù em chẳng đẹp trao giàu có gì ! Close chủ đề gái gú tại đây bác nhé !
Cho mình hỏi 1 câu hơi ngu, như thê này liệu có phải là máy ăn nguồn không hay là lỗi phần cứng gì không.
Có 1 vấn đề thắc mắc nữa là nút " Back" và nút " chùm dâu" con 97 của mình cứ bị ọp ẹp, trong khi máy mua hôm 13😔
Các bác biết cách naod chữa không, nó bị lỏng chỗ Track Pad thì phải
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
cái này em chưa rõ đâu ! bác mang ra thương gia nào đó nhờ có test nguồn cho ! hoặc là bác cứ để pin trong máy để nó standby ko làm gì cả 30 phút sau xem nó có tụt pin ko ? nếu tụt thì chắc chắn con này có vấn đề về pin or nguồn ! con 97 của em trước cũng ọp như thế cú quá bán luôn ! máy mua lại của ông quochuy sau mua 1 em full box của ông anh ở trương định thì ngon luôn ! lỗi này chắc tháo ra xử lí đc bác ạ ! vì em dùng máy chẳng bao giờ tháo ra làm gì nên chỉ tư vấn đc như thế cho bác thôi !
Em cũng đang bực ngại mang ra thương gia, chẳng biết người ta có sửa cho không hay chỉnh lại cho không, họ lại đổ tại mình dùng, cú quá mấy hôm nữa lắp cái bàn phím 8980 vào cho máu vậy, ko cần tem thương gia nữa 😔
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
bác cứ mang ra thương gia bảo hộ thao ra chỉnh hộ xem ! Quyền lợi của bác mà đừng ngại ! Phím 8980 mình lại ko thích lắm ! Bạn thay phím 9780 xem ngon mà !
97 thay phím 9780 😃 chưa nghe. Vừa Pm bác HG bác ý bảo là mang qua bác ý thay cho bộ phím khác ^^!
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
bác gì vừa pm inbox em vào đây nhé !
Tạt qua Topic của bác, em có ý kiến sau. Bản ROM 6.0.0.706 Viettel, tình hình em cài là thấy tự động gửi tin nhắn tới 122 mất phí là 2k5, em mở lên không thấy tin nhắn đâu mà tiền vẫn bị trừ trong tài khoản (hỏi nhân viên chăm sóc khách hàng Viettel thì mới rõ). Cài bản ROM khác không phải của Viettel thì không bị lỗi này. Còn JAVA tối ưu của bác em thử thì cài SB vào nó biến đâu hết ý 😃 Máy của em là BOLD 9780 ( Pin 287fbe3)
thôi rồi e đã test xong bản của rom trung hoa với bản rom gốc của t mobile ( 448) nếu không có vấn đề gì 3rd thì em sẽ nhanh chóng up cho các bác xài thử. Híc cũng hú hồn là up xong mà chưa thấy xung đột gì bác à
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
vậy à bác ! em hôm qua thử nghiệm severbook nbmvnbooks + cài sever book viettel new (file cod) em tắt gps,

tắt enable plush của Browser plus , để nguyên 3g không để 3g&2g, em tắt auto update time zone và quan trọng

là phần TCP IP em đánh dấu vào APN setting enable và sửa dòng đó theo ý của em là tmoible.com

còn phần APN Enable
thì em không đánh dấu và kết quả mĩ mãn

hơn 1 ngày chưa 3rd mặc dù hôm qua em đi gửi giấy mời khắp nơi !

di chuyển liên tục và cứ tới mỗi nơi mới lại test thử 3g kết quả đang rất khả quan bác ạ !

nếu thành công em sẽ post 1 bài nên cho anh em tham khảo

---------- Post added at 08:32 AM ---------- Previous post was at 08:30 AM ----------

ôi thật à bác ! thảo nào tháng trước em dung 9780 mất mẹ hơn 1tr tiền điện thoại !

nhưng tháng trước tết em cũng buôn ngoại mạng nhiều mà ! lạ nhỉ ! thôi cứ 666 mà chiến bác ạ !
rom tàu mà tối ưu thì sao các bác nhở đang định thử nghiệm tí đây bác hải ơi. Hôm qua mò trên cái web của trung hoa lấy được mấy link down mà down về xong không cài được mới uất bác ơi.
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
em thấy bác rất hay mày mò nhé ! toàn vào .....berry và trung hoa anh hùng học hỏi ko à ? em lười vào mấy trang nước ngoài lắm !

cơ mà 1 ngày rồi chưa 3rd đang hp đây !
có ý tưởng cho rằng đổi apn của viettel thành của mobi cũng không bị bác làm thử chưa nhỉ hehe
chymchuot
TÍCH CỰC
12 năm
ko ăn thua bạn ah,vẫn lỗi như thường
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
ko biết có ko ăn thua ko tớ đổi thành tmobile.com dòng dưới ko đánh dấu ! 2 ngày rồi ko bị 3rd mặc dù di chuyển quanh hn liên tục bác ạ ! trước 1 ngày dính chục lần là ít !
đã test rom của tớ rồi hải, 2 ngày nay chưa bị hay mình ít đi xa nhở hehe
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
chưa tớ chưa test ! 2 ngày này ko bị 3rd là rom của tớ mà ! Di chuyển liên tục !
Tinh hinh la e xai thu va toi uu chinh sua xong qua rom tau roi bac oi. Hic nhung ma duy nhat cai browser ko the khoi dong duoc. A co cach nao giup to voi.
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
cái này mình chịu thôi ! chưa cài rom tàu bao giờ đang hp với 666 tình hình 3rd rất khả quan !
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
đã đánh dấu và cm rồi ! đang hài lòng với rom của em ! khi nào bị 3rd sẽ test rom đó của bác !
cám ơn nha. em mà có dấu hiêu lỗi nào thêm se post ngay cho anh em nếu không anh em mừng hut.
ok rồi rom nào mà cảm thấy ổn cho máy mình là được rồi mà. telex của tớ cũng không bị lỗi nữa rồi.
Thích mỗi cái theme icon 7 và....cái avatar của bác chủ 😁
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
me too ^^ theme đẹp bác nhỉ ? em ở avatar thì thôi rồi ! đẹp từ trong ra ngoài ! ^^
Bác biết là đẹp từ trong ra ngoài cơ à...thật là ngưỡng mộ 😁

Theme đẹp mà bác chủ lại chỉ để mỗi file .cod, có anh em nào thích nhưng không biết cách cài thì thật uổng nên mình chuyển lại một bộ có cả alx và jar nhé.

Hình demo:

Link download
kingofsea
ĐẠI BÀNG
12 năm
722 nhai pin kinh khủng, quay wa 723 thì bình thường nhưng vẫn ko ngon như 706.
híc tớ thì không thiện cảm lắm với 706, chủ yếu kết 666 thôi. 723 cũng được, tối ưu đi cũng nhẹ nhàng mà
kingofsea
ĐẠI BÀNG
12 năm
tớ đang dùng 723 hybrid, free ram trung bình là 33mb, free app storage là 108mb, đã cài kha khá phần mềm cần thiết.
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
706 ngon mà ! em cứ thấy mọi người chê lạ thật !

mình thấy 722 hơn 723 bạn ạ ! 723 bị lỗi wifi trên tmobile cậu ạ !
ok tớ hiểu quan trọng là tớ ít chơi wifi ấy mà nên ưa 723 tí.
kingofsea
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình chơi BerryLicious VI Multi Devices 9300, 96xx, 97xx, 9800 nên ko bị wifi trên bất cứ bản 7xx nào, chế thêm 1 số file của bản hybrid Raikkohad V12 247 Edition vào nên free ram + free app storage mới lên cao thế đó.
666 tối ưu và 722 tối ưu cái nào hay hơn bác chủ nhỉ,vừa up cái 461 củ bác thái mèo nhưng bị lỗi browser nên chắc ko dùng rom đấy được

Với lại e dùng vina thì nên dùng SB nào bác,roger hay nbmv bác
làm đến đó rồi bác chỉ kiếm cái SB của vina nữa là ngon nghẻ thôi mà. up lại rom thì lại dính thêm 3rd nữa rồi. bản 666 ít lỗi nhưng 3rd kha khá đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019