Rom và root máy L07c Docomo Optimus Bright

thienhoang12
12/2/2012 15:23Phản hồi: 1.471
1.471 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho em hỏi. Con L07c này có up rom của P970 được không? Mình thấy P970 có camera trước thì khi up đang L07c có bị lỗi không?
@buithehien1991 Vô tư nhé

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
@kskhanh Cảm ơn bác nhé. Máy e đang dùng bản v20b như tự dưng không gọi đi được. Search thử xda thấy nhiều rom ICS quá mà ko biết có cài được hem. Máy quá. Bjo đang down Mavel rồi.
Bạn up thẳng lên rom ICS 4.0.4 V30c VN luôn đi. LG L07c màu trắng nhìn yêu thế 😁

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
bạn ơi. Bản rom đó có bị ấn số 0 nó ra kiểm tra gì không vậy?
Cho mình hỏi: l07c mình khởi động vào được nhưng không lên màn hình, đã chạy qua chiếm tài thay màn hình vào vẫn không lên, chỉ sáng màn hinh trắng đục. Driver vẫn nhận uo rom chạy bình thường nhưng không lên màn hình.
Ốp dẽo L07c bán ở đâu và bao nhiu vậy mấy bác, máy của e màu trắng

@kskhanh con l07 ông chưa dc bệnh rùi ah
@Kuranhheo00011 Treo logo, bh sua duoc roi, chuyen nho í mà

@kskhanh con tớ gọi tới vẫn có chuông, mà không lên mà hình, thử thay màn hinh vào vẫn không lên là sao nhỉ?
@Kuranhheo00011 Bạn chắc chắn là màn hình còn tốt ?

Lap
thay đúng màn L07c nhé, thay màn P970 chưa chắc à !!!
@kskhanh có chuẩn không vậy. t nghe mọi người bảo vẫn thay màn p970 bt mà. con của t thay màn p970 xong cũng đang bị loạn cảm ứng đây; không hiểu do màn p970 không hợp hay do máy nữa 😔
@mrduck88 Màn p970 thay vào L07c ko chuẩn và cảm ứng hay bị loạn nhé !

@kskhanh sao thấy nhiều bác thay màn rồi có sao đâu nhỉ, con l07c này cảm ứng hay hỏng mà.....
Chân sockket giống nhau hết mà ta?
hathenhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
màn p970 thay zô ok hết mà,có ai bán xác thì sms mình cái giá,về eykh chơi
Màn hình p970 với ku5900 khác vị trí lắp jack cắm. K đc bạn nhé. Tối qua vừa mua xác con ku5900. Cái con mà có ăng ten ấy. Định lắp main của em sang nhưng k vừa cái jack màn hình.nên e Thay đc tấm cảm ứng với camera trước nhé. Đc cả quả pin nữa nhé. Mà có 800k. Như vậy rẻ. Các bác nhỉ
Xin thông báo là l07c lắp đc camera trước nhé
Màn hình và tấm cảm ứng là 2 cái khác nhau. Màn hình là cái để hiển thị hình ảnh. Tấm cảm ứng là cái để mình chạm vào
Các bác cho e hỏi, tại sao em cứ vào camera của máy thì màn hình tối sầm. Chụp xong xem ảnh thì nó laị sáng lên. Trước đây dùng v10 thì k thế. Giờ chạy v20n, 20f, 20e đều thế. Các bác chỉ cách cho e phát.
cứu gấp với mới tậu 1 em docomo L07c dang xai ngon roi vao camera phu mot cái rồi tắt nguồn luôn, mở không lên nữa, chỉ nhấp nháy 4 đèn cảm ứng thôi
hathenhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
úp lại rom xem,k đc nữa chắc die rùi,ở hcm thì qua mình giúp cho
Bên bác nào uproom đc con em Docomo Nec 06C của Nhật không?Xin chia sẻ kinh nghiệm....
hactory17
ĐẠI BÀNG
11 năm
mọi người cho mình xin lại link Link Smartflash Tool . link trên trang 1 die rồi
Thanks all.
Topic có vẻ chìm rùi nhỉ 😔
@hactory17 http://d-h.st/Uxg của bạn đây , topic mình vẫn trong coi hằng ngày đấy thôi ! ;)
@ditimbantot bác ditimbantot có thể giúp e đc k ? e đang xài L07c rom v20b p970 mod VH,chưa ROOT,h e rất muốn lên ICS thì phải làm ntn ? cách root cài cwm và link rom ICS nào ạ ?
có bác nào dùng v30 ics vào kiểm tra cài đặt - sử dụng dữ liệu, có phát hiện ra hdh ngốn dữ liệu kinh khủng k?, sau một thời gian thử nghiệm, em thấy báo hdh dùng hết 1,03 Gb, không tin, em đặt lại, 1 tuần sau ăn hết 600Mb, thảo nào em thấy điện thoại khi bật 3g thì nóng bừng, và em để ý, nếu bật 3g và để màn hình sáng, (vd lên facebook chẳng hạn) thì 1 phút ăn 1% pin, nản quá quay về v20b.
Vấn đề 20x thì bản nào em cũng thấy lỗi là khi vào camera thì độ sáng màn hình trở về thấp nhất, em muốn nó sáng bình thường như những ứng dụng khác, hoặc là sáng nhất ( như con samsung glx S của em ấy), bác nào biết chỉ em cái, em nghĩ chỉnh camera chắc chỉ đâu đó trong rootexplorer thôi
Mình mới up con L-07C lên android 4.0 sau đó tự nhiên k dùng được chức năng kết nối đt vào máy tính như usb nữa, mà cắm vào máy tính chỉ báo là sạc chậm thôi. Có ai biết tại sao k, giúp mình với
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangtuducdai up như thế nào bạn.chỉ mình với

@hoangtuducdai có thể bác k dùng cái cab của nó thì sao.
@antroc mình dùng cab của nó cũng k dc, đủ các loại cab cắm vào cũng chả dc gì cả. thấy bảo là bị mất boot, k bít phải xử lý thế nào. hic hic
@zimihieu up bản rom mới android 4.0 là ok mà.
@hoangtuducdai Lỗi rom thôi , bạn factory reset lại là hết ngay ấy mà không sao đâu !
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
có em l07c đang chạy p970 2.3 .h muốn up lại rom gốc thì ae ai biết link rom kdz ko chỉ mình với vì thấy bản rom này chạy hơi lag

@zimihieu L-07c lên 4 được rồi mà.... kím rom 4 up thử luôn coi coi sao
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
@nttsh94 để up qua lg update xem sao thým huy ạ

zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
@nttsh94 up qua lg support ko được.up rom cook ko có sóng