Rom và root máy L07c Docomo Optimus Bright

thienhoang12
12/2/2012 15:23Phản hồi: 1.471
1.471 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác ditimbantot ơi, em hỏi phát, nếu em muốn cài app weatherwiget lấy từ trong rom v20 ra thì làm thế nào để cài, vì nó toàn báo là k cài được. em cũng thử vác cả file apk và odex mang vào rom xong sau đó mới cài, nhưng k ăn thua
@antroc Bạn có thể dùng một app backup rồi dùng lại apk đó copy vào sd. Sau đó dùng explore để mở. Tìm đến đường dẫn đó rồi click lên nó. Sẽ có 1 popup hỏi bạn có cài đặt ứng dụng này không.
@antroc Bạn có thể dùng một app backup rồi dùng lại apk đó copy vào sd. Sau đó dùng explore để mở. Tìm đến đường dẫn đó rồi click lên nó. Sẽ có 1 popup hỏi bạn có cài đặt ứng dụng này không.
t reset rồi cũng k được bạn ạ, nếu đơn giản thế thì t k post lên đây đâu/
các bác chạy ics rồi giúp em phát, tại sao hệ điều hành lại ăn nhiều dữ liệu thế này
em chẳng biết làm thế nào cho nó ăn ít đi được. "Nó" là cái android OS đấy
2013-05-12 16.52.36.jpg
chắc phải làm một buổi offline để tư vấn các bệnh quá , dạo này máy mình đang chặn gạch nên chả giúp dc gì , đang chờ thay main khác đây hic hic !
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
@ditimbantot có pm inbox cho bác nhưng ko thấy bác pm.dù sao cũng đã bán l07c sau 3 ngày sài
Các bác cho em hỏi, Gấu nhà em có con L07c dùng từ năm ngoái, hiện nay vẫn dùng room 2.3.3 v10a, chưa root hay gì cả, không biết room chính thức của máy có bản 4.0 không ạ? và nếu có thì có thể vào phần software update để update lên phiên bản cao hơn không? Thank các bác.
viglac
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhờ các bác cao thủ trong forum tư vấn giùm :
- Máy L07C up rom xong treo ở logo LG ( Rom 20b , 20g , 20H )
- Không biết cách vào CWM để wipe máy
- Vẫn vào được Download Mode ( VOL+ và POWER ) để up rom được .
Khi up rom xong không vào được CWM và lại treo ở logo .
- Có hôm chán quá bỏ máy không lắp pin qua đêm ( khoảng 12h ) sáng hôm sau bấm đồng thời 3 phím VOL- , POWER và phím Q thì vào được chế độ CWM , chọn wipe các kiểu xong thì chạy được máy lên nhưng lỗi không cho bấm phím số 0 đầu tiên ở trình gọi điện , tức quá lại up rom khác và lại treo logo đến bây giờ .
- Xin hỏi cách vào CWM để wipe máy và cách xử lý trong tình huống này , xin cảm ơn trước .
hathenhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Co bac nao ban xac k,mih mua ve em yeu khoa hoc cai
các bác cho em xin link 4.0.4 được không ạ em nghe nói là có nếu chưa có cho em xin 2 file Superuser.zipSmartFlashTool_External.rar link ở đầu trang die rùi ạ 😔
bác nào có máy chết main k bán cho em. chả là em dán băng dính 2 mặt cái tấm cảm ứng nó k khít đc như nhà sản xuất nên em muốn mua 1 cái máy chết main để lắp main em sang. bác nào có để lại cho em. sdt 0963089884.
top chìm rồi không còn ai dùng em này nữa ạ ai còn chỉ em với em làm dến bước 12 vào recovery nhưng ko phải touch mà recovery dùng phím tăng giảm âm lượng tuy nhiên recovery báo lỗi không thể rebootsystem được hiện tại em đang bị treo logo. cắm cáp vào máy bây giờ là LG P970 không còn là L07c nữa tính sao đây các bác😔
bác nào còn FW của L-07C cho em xin với ạ link die hết rồi nên em không dow được 😔
uppppp
Dragon_K
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cứu e với, vừa up rom của L-07C bằng update của LG PC suite, h nó treo ở logo LG luôn rồi ạ, e tìm đỏ mắt mà không ra cách chữa. Máy của e lúc lấy về là được root sẵn và chạy tiếng Việt rồi, hình như cũng được chuyển sang P970 rồi thì phải.​
@Dragon_K KHÓ ĐỠ RỒI ĐÂY

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Dragon_K
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrtomtep1102 Tình hình là e chữa được rồi, flash lại rom gốc là xong.
@Dragon_K l07c của e cũng treo logo, nhấp nháy 4 phím cảm ứng. chỉ vào được S/W updaing... mà k vào đc cwm 😔 đã thủ up đủ cách mà k đc. có cách gì giúp đc e k ạ..
Dragon_K
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn vào S/W được là ổn rồi, tải Rom gốc của Nhật về, sau đó dùng phần mềm Smart Flash Tool để flash Rom gốc vào trong lúc đang ở chế độ S/W. Các bước làm thì giống như hướng dẫn trong topic này nhưng thay rom P970 bằng rom gốc L07C của Nhật và không cần tick vào "erase entrire CP". Cái CWM chỉ dùng cho Recovery và up rom cook, hiện mình đã up rom CM10 cho e L07C và dùng ổn, có điều nhớ đừng bấm nút camera trước, treo luôn camera đó.
@Dragon_K e làm rồi. nó toàn báo try to Ram cái gì ý ạ 😔
Dragon_K
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ghi lại lỗi thật rõ nhé, nói vậy khó xác định lắm. Thử làm lại từ đầu đến cuối 1 lượt xem, có thể là do win 8 hay sao đấy.
@Dragon_K lỗi đây a untitled.PNG
mai e up ảnh màn hình lỗi cho a nhé. e dùng win 7 untinimate
Dragon_K
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái bạn dùng đâu phải SmartFlashTool_External, tải lại cái khác đi bạn ơi, xong làm lại xem.
http://up.4share.vn/f/3a090a0b0d0f090c/SmartFlashTool_External.rar.file
vẫn là tool đấy mà. nhấn Stat thì chạy bảng đó mà
nrgdj
ĐẠI BÀNG
10 năm
e chạy nó báo compled , máy restart lại thì vẫn treo logo LG vậy ta , 1 máy chạy ok , 1 máy khác thì vẫn treo 😁 kì vậy ta 😔
tu971577
ĐẠI BÀNG
10 năm
anh em ai có file rom gốc của l07c kdz cho minh xin với....thank nhìu nhìu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019