Root Asus Transformer (TF101(G), TF102, TF300T(G)) cực kỳ đơn giản!!!

thaihue_nh9
14/8/2012 16:28Phản hồi: 26
Tình hình là sau 1 thời gian nghiên cứu làm theo các bác trên Tinhte để root e TF101 nhà e mà ko được... Làm theo cách downgrade và e nó đã down thẳng tới trung tâm bảo hành lun ^^
Hôm nay buồn đời ngồi google seach thì thấy bên XDA có cái "1-Click Transformer Root"Liền down về thử ngay... và kết quả là sướng như chưa từng được sướng 😁
Vì vậy e xin chia sẻ cùng các bác niềm vui sướng của e :D

Vào vấn đề nha ^^ ....
Theo như trên XDA thì cái này root được cho
TF101G 9.2.2.6 / 9.2.2.4
TF101 9.2.1.27 / 9.2.1.25 / 9.2.1.21
TF201 9.4.2.28

TF300T 9.4.3.30
TF300TG 9.4.4.40
Con e là TF101 9.2.1.27 (hình như là fw mới nhất hiện nay của TF101 rùi)
Mấy con còn lại các bác test giúp e chứ e ko có máy ^^

Link phần mềm: http://www.mediafire.com/?kbaqq92hbap4wnk
Các bác down về, giải nén được thư mục 1-Click Transformer Root_1.1
Mở thư mục đó ra sẽ được file 1-Click Transformer Root.bat

Hành động nào...
B1: Bật USB Debug
B2: Cắm cáp vào...
B3: Mở 1-Click Transformer Root.bat lên
B4: Press any key (nhấn phím bất kỳ để bắt đầu)
B5: Ngồi đợi đến khi máy khởi động lại... lúc mới khởi động xong trên cửa sổ 1-Click Transformer Root.bat xuất hiện dòng "wait..... Press any key...." thì nhấn phím bất kỳ... (Nếu không nhấn kịp nó sẽ Reboot lần nữa nên không phải sợ)
B6: Đợi nó chạy đến khi báo Succesfull là xong ^^

Quảng cáo

Chúc các bác thành công!!!
P/S: Lần đầu e post bài nên có gì thiếu sót mong các bác bỏ qua cho e ^^
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết bác đã đọc kỹ dòng hướng dẩn khi mở chương trình 1-lick tranformer root của bác chưa!!! mình mở lên thì thấy có dòng này [ it only work on the tf101g, tf101, and sl101 model (not tf201 etc)] có nghĩa là chỉ dùng cho các đời 101 thôi còn máy cái khác thì o! Như vậy ai xài dòng khác mở chương trình lên o để ý mà cứ chạy chương trình lỡ bị died thì bác trở thành tội đồ đấy (giết người o gươm đao) 😔 Mình o có ý ném đá bác chỉ là nhắc bác xem kỹ lại trước khi hướng dẫn cho anh em! hoặc bác cho đường link bên xda để anh em tham khảo trước khi làm!
Thân ái! Vì 1 cộng đồng asus table ngày càng phát triển! Mình cũng đang dùng con tf201 😃

Bác nào tf201 thì làm theo hướng dẫn của bạn này nhé http://www.tinhte.vn/threads/1281371/ mình đã làm và thành công đã hạ từ fw9.4.2.28 về 9.4.2.15 để root sau đó dùng OTA Rootkeeper để protect root rồi up lên lại 9.4.28 bình thường! (Nhớ đọc kỹ hướng dẫn nhé các bạn vì bạn kia đưa file Blob là dùng cho tf201 thôi). Chúc các bạn thành công 😃
@elephant2979 Theo đúng như lời tác giả thì bản 1-Click Transformer Root v1.0 mới chỉ dùng cho TF101 và TF101G. Còn bản 1-Click Transformer Root v1.1 thì root được cho cả các loại TF như e nói ở trên...
Ko biết tiếng anh của e dịch có đúng ko nữa...
Link gốc bến XDA đây, các bác xem giúp e nha....
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1689193
sao mình làm không đc
mình làm không đc
hay....chuẩn không cần chỉnh...thks nhiều......
có bác nào bị lỗi giống em không?

root xong giờ nó báo trên góc trái phía trên là " the device is unlocked"
ở giữa hiện chữ asus to tướng. xong không làm được j hết. nó cứ ság cho đến khi hết pin
Đã quá , cám ơn bạn nhé. bài viết hay quá Root chưa đến 1 phút là song. Thanks!
Thanks chủ topic nha. Đúng là 1 click ăn ngay 😁
manhvh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Done! Rồi! Thanks chủ top!
Tình hình là em mới tậu con ASUS TF101 9.2.1.27 và mày mò làm theo hướng dẫn để ROOT máy trên các diễn đàn trong và ngoài nước. Đã cài ADB (SDK tools cập nhật lên 21 và SDK platform-tools lên 16) chạy Run báo kết nối server thành công, Driver và Asus sync cài như hướng dẫn, bật USB DEBUGGING sau đó chạy 1-Click Transformer Root; viperMoD PrimeTime ; tf101_ics_root ;... Và rồi đều báo "...Root not found...... su NOT FOUND.....busybox NOT FOUND.........su backup NOT FOUND..." Hình như thiếu Files "su" gì đó trong "android\android-sdk\platform-tools\data\local" Các bác cài qua rồi xin giúp đỡ, hưỡng dẫn chi tiết cho em với hoặc cho em cái đường Link dữ liệu còn thiếu với. Tình hình là em mất mấy đêm thức trắng rồi. Em root, up rom điện thoại lần nào cũng được mà máy này mệt thế. Mong các bác tận tình chỉ giáo. Em xin đội ơn
@hoangkim2009 Bác thử Factory reset rồi root lại xem sao...
@thaihue_nh9 Vâng cảm ơn bác, để em thử xem.
mình có ý kiến: Nếu anh em đã root thành công trên model nào vui lòng nói luôn để người khác an tâm khi root
sao minh root ma no ko co chay
hoangeagle
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks chủ topic nha
em là mem mới .các bác cho e hỏi cách đơn giản nhất để root tf101 là cách nào ạ. và bản rom nào chạy ỏn định nhất + pin khá nhất. cảm ơn các bác ạ
USB DEBUGGING bật ở đâu vậy bác?
@lephuong17183 vào cài đặt - tùy chọn nhà phát triển- gỡ lỗi úb bạn ạ
Máy mình gio no den thụ luon thi sau mà root được các bác , bạc nào chỉ với
Hi

Bạn dùng EasyFlasher 0.8.3. Nhớ download driver APX và Rom về. Cài driver trước. Copy Rom vào thư mục autoupdate.
Cắm Asus vào máy tính, giữ nút Vol up + Power. Máy tính thông báo đã kết nối với APX.
Chạy EasyFlasher chọn Recovery Stock là ok (khi chạy nó sẽ bật cửa sổ cmd nhớ để ý nhỡ nó hỏi gì thì còn trả lời)

Chúc may mắn.
@DragonHeart Bạn nói rom mà rom phiên bản nào mới được , mình k rành về android lắm mong bạn hướng dẫn cu thể hơn được không , mình o tp Hcm , không biết bạn ở đâu mình giao luu được k
mình xài TF101 9.2.1.27, đã cài asus sync, chạy file 1 click nhưng sao ko thấy gì cả, tới dòng đợi hơn 5 phút cứ đứng đó hoài ko làm gì được hết
@langtubuon263 bạn vào trang chủ Asus cài driver cho tf101 rồi chạy lại xem sao nhé 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019