Root cho điện thoại Q-Smart Miracle Pad

Hacao
3/1/2013 15:10Phản hồi: 78
Hi,

Mới mua con này được 2 tuần, tối hôm trước rảnh tìm cách root nó, nhưng không thành công (thử mấy kiểu luôn).

Cuối cùng, chắc là may mắn nên thành công. Sau đó mang phần mềm này cho anh bạn làm cùng cty thực hiện. Chỉ trong vòng 2 phút là root xong. Anh bạn cũng ngạc nhiên vì quá đơn giản.

Vì các tools và phần mềm khác không đảm bảo có root được không nếu các bạn tự download ở đâu đó. Mình đính kèm đủ bộ root thực tế mà mình đã thực hiện cho mình và cho anh bạn cùng cty luôn.

* Chuẩn bị: 1 sợi cáp USB (tất nhiên), máy tính Win7, điện thoại Pad thì vào phần Settings>Developer options (Tiếng Việt thì tương tự nha)

Chọn đánh dấu vào phần USB debugging.

* Bắt đầu: Tải cái này về máy tính (2.5M)
http://www.megafileupload.com/en/file/382649/Root-Pad-rar.html
- Cắm dây USB vào điện thoại và máy tính.
- Bung nén trên trên máy tính và chép file Backup-Restore.apk vào điện thoại, sau đó cài đặt nó trên điện thoại.
- Trên máy tính, vào thư mục Root_with_Restore, chạy file RunMe.bat
- Chương trình sẽ hỏi, chỉ đơn giản là chọn số 1 và enter. Chương trình sẽ chạy khoảng 5-10 giây, trên điện thoại sẽ hiện lên thông báo có muốn Restore không? Click vô Restore để tiếp tục. Sau đó điện thoại sẽ khởi động 1 lần và 1 lần cuối cùng khi bạn đóng cửa sổ chạy chương trình RunMe.bat.

Lần khởi động 2 này bạn sẽ thấy điện thoại sẽ cập nhật thông tin trong 5s, sau đó là vào trong. Phần ROOT đã hoàn thành rồi đó. Bạn vào trong ứng dụng sẽ thấy Super User liền ah.

Tất cả chỉ mất 2 phút ! Quá đơn giản phải không?

Điều tuyệt vời sau khi Root là bạn sẽ được tự do cài đặt phần mềm, xoá phần mềm không thích hay chạy các phần mềm đặc biệt. Mình thì thích cái phần mềm chặn quảng cáo Adaway. Xem TV bằng phần mềm VTC không bị hiển thị quảng cáo nữa.

Chúc thành công.

Quảng cáo

P/S: cập nhật thông tin là con Tender cũng làm tương tự như hướng dẫn trên.

hihi.
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không cài được recovery luôn à bạn
@thanhan.qn Thực tế mình thấy cài phần Backup-Restore.apk vào và sử dụng phần mềm mình đưa phía trên thì chạy tốt. 😃

Anh bạn cài đặt lên Tender nói tools này chắc chạy hết cho các dòng máy của Q-Mobile đó. Mình chỉ có con Pad nên chỉ test được tới đây. Các bạn có các dòng máy khác của Q-Smart thì thử root và báo cho mình ở đây nha.

Chúc vui vẻ.
@Hacao
Tải không đươc làm ơn cho mình xin link khác !!!!
Bạn tải file này nha.

Tại sao không upload được file lên nhỉ? chỉ cho upload hình. do đó bạn hãy xóa phần .jpg đi và bung nén ra.

Click phải chuột lên link chọn save link as, sau đó xóa mấy phần tên file phía sau chỉ cỏn .rar thôi.

Thanks,
Thế bác chủ biết backup rom goc chua root ko.dể khi nào bị lỗi gì thì backup rom góc mang đi bảo hành.thank.
Cũng đang ngắm ngía em này mà thấy hỗ trợ ít quá, các bạn sài rồi thấy tốc độ sử lý và pin của nó như thế nào vậy ?
@minhcuongpro1234 Mình vừa mua em này hôm qua ! Theo cảm nhận cá nhân em này dùng không thích bằng S22...
@katai Pin sài như thế nào bạn
@minhcuongpro1234 Pin thì ok bạn nhé ! Nhưng cảm ứng không mượt bằng S22 ( chạm vào dấu "cách" của bộ gõ thì lại ra nút "home") hay là tại ngón tay mình to nhỉ ? Tất cả các game trước mình cài trên S22 giờ cài lên con Pad đều chạy ok !
@katai Cám ơn bạn nhé, chắc mình sẽ mua thêm em này, có thể bạn chạm xuống nút home đó.
Con này dùng khá ok bảo hành cũng tốt.máy mình bị lỗi sạp pin ko vào mang đi bảo hành nó thây xong chắc nó cũng test 2 3 ngày gì đó xem hết lỗi chưa hay sao mới giao cho khác vì máy mình bảo hành xong thấy mấy cái ảnh chụp linh tinh.kiểm tra ime thì vẫn là cái cũ chắc chưa thây mai.
Máy ai nhìn vào cứ bảo có phải samsung s3 ko,hix
@chuchim_nho_nho Bạn dùng có bị lỗi lặt vặt gì không, tốc độ vào internet bằng 3G có nhanh không bạn và chơi game máy nóng nhiều không ?
Lỗi vặt thì không thấy nhưng mình thấy cảm ứng của em này không mượt cho lắm !
EX: Khi mình giữ phím "home" để thoát các ứng dụng đang chạy, vuốt sang trái hoặc phải thì cái cảm ứng khi đó cảm nhận rất rõ là mượt hay không...
Còn đây là mình test điểm trên Antutu (liệu có chính xác không nhỉ ?)

Ảnh chụp từ Q-Pad
@katai cho mình hỏi.bạn đã root chưa.
@BigBird Mình root rồi ! Root đơn giản lắm theo cách của chủ thớt, mình root trên win xp.
@katai root dc trên win xp luôn hã
@La Hoai Phong Dễ làm hơn.win7 nữa bạn ơi
tks nhiều nhé.😃.mình đag phân vân.tại thấy nhiều ng` bảo root xong lỗi.mà bạn xài alphat7 ko.mình cài + update xong thì văng ra.tìm mãi chưa biết tại sao.
à.cho mình hỏi bạn chụp ảnh màn hình = app nào vậy.tks nhiều.😃.
@BigBird Alphat7 mình chưa thử, vì mình thích NFS hơn. Chụp màn hình bằng trình mặc định của Adroid 4 ( power + vol -) bạn ạ !
@katai Ban đang chơi nfs bản bao nhiêu thế.cũng định thử coi,đồ họa bằng ap 6 ko bạn.
Sao minh ko chụp dc ảnh như bạn nói thế.
tốc độ vào internet bằng 3G có nhanh không bạn và chơi game máy nóng nhiều không
Chơi gane ko nóng nha.vào web khá nhanh mình dùng gói mimax khi hết 500mb thi tốc độ dowm vẫn 200kb trở lên.
Bị lỗi mọi nguoi doc cái khung vàng ý
chuẩn.mình chơi PES cả tiết học ko thấy nóng.3g tùy bạn dùng mạng nào.mình xài 3g viettel.vào facebook load ảnh nhanh.ổn định.còn web yahoo thì mình ít dùng 3g.tòan wifi.
cho mình hỏi.mình làm đúng như trên thì ra bàng này.

nhưng trên điện thoại ko thấy phần thông báo có muốn Restore không?
@katai bạn ơi cho mình hỏi con mình cũng chạy driver này ...nhưng root ko đc ..nó là con vipphone iphone 5 chạy 2.3.6 giao diện IOS
@mrinternet Nhần chuồn rui bác.iphone 5 chưa giới thiệu đã có bán rùi á chắc hàng tung qủa à.
@chuchim_nho_nho Bác ấy nói Vipphone mà.
@mrinternet Bạn có cài driver thủ công cho nó không.
Vậy là quyết luôn, sẽ múc con này, giá cũng tốt mà (4.000.000đ)
3tr7 ở hoangha đó bạn.😃.
Mình đang chơi wildbood 1.0.8 rất hay đồ họa khunh vãi.hiiii
Mình tải A7 1.3 theo link này http://apkviet.com/gameloft-asphalt-7-heat-v1-0-3-apk-data-game-dua-xe-dinh-cao-cho-android/
Nhưng cũng không chơi được load khoảng 10s thì bị văng ra, có lẽ dung lượng ram trống không đủ.
Ap7 có nặng lắm đâu.data co 1.4gb thui chắc ko tương thích thui.mình cài N.O.V.A 3 tầng 2.5gb vẫn chơi dc mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019