Root fonepad 7 FE171CG Video

thanhnhuvt2000
13/8/2015 9:12Phản hồi: 51
Root fonepad 7 FE171CG Video
  • UPDATE : Bài này có thể root cho hầu hết tablet và smartphone của Asus ( Những máy chạy chip intel) Máy nào chưa có root bằng app root bằng cách này.
  • Để root Fonepad FE171CG thì không có tool root tự động chúng ta phải thao tác hơi thủ công một chút tuy vậy cũng không phải là khó khăn lắm. Mình có quay video chi tiết quá trình để mọi người tiện theo dõi.
  • Nguyên tắc là flash custome recovery sau đó flash SupperSU. Trong bài viết có sử dụng tool flash recovery của thành viên trên XDA forum.
  • Video toàn bộ quá trình nằm cuối bài viết.
  • Thành quả đây
Bước 1 : Như thường lệ cài driver.

Xin mời đọc bài viết sau : Cài full driver smartphone tablet ASUS

Bước 2 : Download tool root
Bước 3 : Tiến hành root (Máy tính nên chạy OS windows 7 trở lên)
------------------------------ Trên fonepad ------------------------------
  • Copy file "UPDATE-SuperSU-v2.46.zip" đã tải về vào bộ nhớ máy fonepad 7.
------------------------------ Trên máy tính ------------------------------
    • Xả nén file "IntelAndroid-FBRL-07-24-2015 "
    • Click vào "launcher.bat"
    • Gõ "ACCEPT" --- Enter
    • Gõ "5" --- Enter
    • Gõ "T3" --- Enter (Nếu máy đang ở Kitkat gõ "T3", Đang ở Lollipop gõ "T4")
------------------------------ Trên fonepad ------------------------------
  • Máy sẽ khởi động vào bootloader. Nếu trên fonepad có yêu cầu chấp nhận USB debug thì chọn như hình sau và OK.

• Sau khi máy khởi động đến CWM recovery thì thao tác flash file "UPDATE-SuperSU-v2.46.zip" như sau. (Dùng phím volume để di chuyển và phím nguồn để chọn)
  • Đến đây sau khi máy khởi động lại là đã root xong.
Miêu tả thì dài nhưng thực chất việc nay cũng nhanh thôi. Toàn bộ quá trình tại video sau đây.

51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất chi tiết dễ làm, mình vừa root xong. Nhưng tiếc là chưa có cách unroot để lên 5.0 nếu như có cập nhật 😁
@Burine à unroot thì vô cùng dễ dàng luôn. Vô supperSU > Setting > Full unroot là xong
smithann
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác ơi e dung Zenpad C7.0 theo hướng dẫn trên nhưng đến đoạn kích hoạt để máy khởi động lại thì tol báo màu đỏ như này. Bác biết chỉ hộ e phát. 😁
@smithann Gõ T3. Bạn xem video mình có hướng dẫn từ đầu đến cuối đó
smithann
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhnhuvt2000 E làm theo bác ko sai bước nào luôn 😁, khi gõ "5"chưa đến bước "T3" thì toàn bộ tool chuyển sang màu đỏ như hình trên đấy ạ.
@smithann hiểu rồi. Thiếu bị của bạn chưa kết nối được. Có thể cài driver chưa đủ, chưa cắm cáp, hoặc có cài trình giả lập máy ảo (bluestack, vmware ..) gỡ máy áo ra thử. Chỉ cắm 1 điện thoại vào thôi.
smithann
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhnhuvt2000 Dạ đúng rồi bác ơi, e cài đủ drive full rồi nhưng do máy e có cài thêm trình giả lập Android bác à, để e thử lại xem.
Cám ơn bác.
smithann
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác thông hộ e phát 😁.
smithann
ĐẠI BÀNG
9 năm
E cài full drive và kiểm tra ok rồi bác. Không báo đỏ như trên nữa, nhưng khi bước cuối cùng chọn T3 ok thì tool báo "waiting for device" mãi. Máy Asus đã khởi động vào CWM recovery thì cứ nằm yên.
Trên máy tính âm thanh báo kết nối và ngắt kết nối liên tục, cũng không thấy biểu tượng của thiết bị trên máy tính nữa bác à.
@smithann bạn cắm máy vào lúc máy còn bật rồi mở usb debug để cho máy nhận full driver rồi làm lại thử.
Không được thì coi lại cáp hoặc cổng USB. Vì thành thực là việc này cũng khá đơn giản nểu đủ driver và kết nối ok thì chỉ roẹt một cái là xong thôi. Chúc bạn thành công.
smithann
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình đây bác, có vẻ như khi máy khởi động vào CWM recovery thì thiết bị bị đẩy ra ngoài ý.
@smithann bác ơi bài đã cũ nhưng mà e bị giống bác làm s rôot dc ạ
smithann
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vâng e cũng đã thử lại nhiều lần rồi bác à. Khi cắm cáp vào PC thì e mở khóa màn hình và chap nhận thông báo usb debug "OK". Còn drive thì đã cài full và kiểm tra trong Device Manager, thậm chí còn tắt cả tính năng Driver Signature Enforcement ( e dung Windows 10).

Chỉ khi chạy tool đến bước cuối cùng, khi Zenpad khởi động vào chế độ CWM recovery là lập tức bị hiện tượng đẩy ra. Tức là mất kết nối thiết bị tới PC, âm thanh báo disconnect và connect liên tục. Vào Device Manager kiểm tra thì Drive mất hết. Kể cả khi e đã tắt chức năng Driver Signature Enforcement.
smithann
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhnhuvt2000 E dung Zenpad C7.0 FW 5.0.2 bác à
@smithann vậy bạn thử bằng T4 nhé
@smithann T4 hỗ trợ Lollipop
smithann
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhnhuvt2000 Ok thank bác. Mai e thử.
Zenpad C 7.0 cả phiên bản Z170CG và Z370CG đều ko root đc theo cách này nhé
mình đã thử rất nhiều lần rồi từ khi mới có hướng dẫn này trên xda
Chán thật dùng máy ko có root muốn phát điên.
@doquanganh1989 oh tool cài recovery báo lỗi như thế nào bạn. Có thể screenshot cho mình xem được không. tình trạng máy lúc chạy tool nữa. Mình sẽ cố gắng tìm cách khắc phục.
đây là khi mình chọn CWM , với lựa chọn T4 bạn ơi. Máy Zenpad Z370CG. Nó có hiện logo Android xanh lè (chắc là fastboot mode) nhưng chạy thì báo FAILED như này.
Máy sau đó phải giữ nguồn tắt đi bật lại mới vào đc

Mong bạn check và fix để root được, mình sẽ donate nhá 😁
@Atula12 vậy thì có gì đâu mà bị lừa bác. khi máy không có hoạt động "mạnh" thì min clock speed để giảm tiêu thụ năng nượng. Đó là một tính năng chứ sao. :V :V :V
@Atula12 1. Xung nhịp chuẩn của chip 3230 là 900Mhz
2. 1.2Ghz là xung nhịp bootspeed.
3. Tìm hiểu về cpu Intel® Atom™ x3-C3230 Quad-Core, 64bit tại đây
4. bạn nghĩ một nhà sx lớn cần thiết phải lừa người dùng không, nếu họ lừa được bạn thì liệu có lừa được những chuyên gia không.
5. CPU-Z xác định xung nhịp và hiền thị nhưng khi hiển thị không thể hiển thị được bootspeed. Khi bạn thực hiện những tác vụ năng thì core clock sẽ thay đôi khi đó bạn đâu thấy được.
Chúc vui với những chia sẻ của mình
Con Zenpad 10 Z300C không làm được nhé, toàn kẹt ở màn hình "Fastboot Mode, Hold Power Button 10s to Shutdown". Không vào recovery được, ai help với..... 😔

Ai giúp mình với đc ko? Mình làm theo hướng dẫn, trình tự đúng y như bác thớt, ko sai chỗ nào cả, tới bước gõ T4, máy khởi động lại lên như vậy mà đứng im luôn. Helppppppppppppppppp . Thanks.
@thanhnhuvt2000 Teamview giúp mình đc ko bạn ?
@minh92qn Bạn có thể chụp lại màn hình máy tính lúc chạy lệnh và lúc kết thúc lệnh không.
@minh92qn Nếu bạn bạn thực hiện đúng như video các lệnh cũng chạy giống như video nhưng kết quả không vào được cwm thì bạn khởi động lại thực hiện thêm 3 lần nữa xem sao nhé.
@thanhnhuvt2000 mình làm đi làm lại 10 lần rùi, vẫn ko đc bạn ạ. Bạn có ở SG ko? hẹn cf giúp mình đc ko? mình cần root để fix pin ảo. hic giúp mình đi.
Có ai ở sg ko mình đem máy tới giúp mình với. hic đang cần
Minh toi cai logo
E BỊ Y NHƯ BÁC NÀY, DA THU T3 T4 DEU VAY
Android 5.0 làm không được bạn ơi
quentinhem
ĐẠI BÀNG
8 năm
Root thành công, cơ mà chẳng hiểu sao cài cái Xmod nó vẫn báo như máy ccưa đđượ root và k dùng đc. 😔
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@quentinhem Vì chip Intel nó không hỗ trợ Xmod nên không xài được là phải bạn ạ.
APTX2869
ĐẠI BÀNG
8 năm
z370cg 5.0 root ko đc bạn ơi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019