Root GT P1000

l2v
13/5/2012 16:29Phản hồi: 46
Mình đang sử dụng stock rom 2.3.6 bình thường nhưng chưa root. Mình có down cái Kernel Overcome 4.0 về để root (bằng odin) nhưng khi xong thì nó cứ hiện chữ android (màu xanh) rồi lại khởi động, rồi lại hiện chữ android, v.v... quanh quẩn mãi như thế. Vậy có phải bản kernel này bị lỗi ko?
Mình cũng có thử root bằng kernel v2.6 gì đó nhưng có vẻ nó ko hỗ trợ nên ko root đc.
Vậy với bản stock rom 2.3.6 như mình dùng thì nên root bằng bản kernel nào vậy các bạn ?
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hph@
ĐẠI BÀNG
12 năm
đọc ở đây đi bạn:
Code:
http://www.tinhte.vn/threads/1047181/
l2v
ĐẠI BÀNG
12 năm

Rom mình đã là Stock Rom 2.3.6 rồi (ko fải Custom Rom) vậy có phải đưa về Stock Rom 2.3.3 đã rồi mới làm như hướng dẫn ko bạn ?
Nếu phải đưa về 2.3.3 thì phải làm như hướng dẫn là:

2 cái file "
aokp_p1_milestone-5.zip
gapps-ics-20120429-signed.zip"
mình chỉ cần thay bằng Stock Rom 2.3.6 là đc phải ko bạn? Thanks in advance !
hph@
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đấy là bước 4 hướng dẫn up rom ics mà bạn,bạn muốn root máy thì đọc bước 1,2,3 từ đầu bài ấy,và roo máy theo bước 3
l2v
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hph@ Thì đó, mình vẫn thường làm như bước 1,2,3 mà.
Trước kia mình dùng Stock Rom 2.3.3 như bài viết đó, và root ở bước 3 cái kernel như bài viết đó luôn (root bằng odin)
Bây giờ mình dùng Stock Rom 2.3.6, root ở bước 3 bằng cái file kernel đó thì ko root đc (ko tạo đc folder Power User) và mình dùng tạm thời, ko root. Bây giờ mình muốn root lại (vẫn đang dùng Stock Rom 2.3.6) nhưng với kernel overcome 4.0 (vẫn root bằng odin) thì khi khởi động lại nó cứ quanh quẩn mãi logo ANDROID (màu xanh, chữ nhỏ nhỏ), ko vào đc.

Cho mình hỏi là có phải file kernel overcome 4.0 đó bị lỗi ko? Và phải dùng bản kernel nào để root cho GT P1000 chạy Stock Rom 2.3.6 ?

Các anh em hảo hán giúp mình với nhé
hph@
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn wipe data rồi restart xem sao
l2v
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hph@ Thanks bạn nhiều, mình wipe data và root bằng overcome 4.0 thì giờ lại vào đc rồi, nhưng vẫn ko thấy folder Power User, thử check bằng root checker thì nó vẫn bảo là chưa root, chắc là ko hỗ trợ rồi.
Đành dùng tạm và chờ đợi vậy 😁
chài.root bằng CF-Root-TAB7_XX_OXA_JQ1-v3.3-CWM3RFS.tar nè.tìm trong diễn đàn có đó.
l2v
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tungbach78 Là cái bản trong bài hướng dẫn này đúng ko (ở bước 3)
Code:
http://www.tinhte.vn/threads/1047181/
mình đã từng dùng nó để root cho rom 2.3.3 rồi đó, nhưng hình như ko root đc cho stock rom 2.3.6, mình đã thử nhưng ko đc.
Sao k dc.mình vừa root bản 2.3.6 Poland để up lên 4.0 nè.Có CWM và Super user.Tải cái bản Link ở trên đó.
@tungbach78 Riêng bản Neitherland k root đc bằng CF-ROOT V3.3 đâu nha bạn ..... chắc pác chủ đang xài bản Neitherland rồi......
l2v
ĐẠI BÀNG
12 năm
@comedown81 À, đúng rồi, có phải nếu là bản Neitherland thì lúc cài xong thì mặc định giao diện sẽ là chữ Neitherland ko bạn. Vì mình cài xong thì nó cho chọn ngôn ngữ, mặc định là tiếng hà lan, mình phải chọn sang english mới dùng đc, tất nhiên là ko có tiếng việt rồi.
Thì ra cái này có 2 bản, vậy bạn đã root đc chưa? phải dùng kernel nào vậy bạn ??
@l2v Mình chưa xài qua bản 2.3.6 nhưng có tham khảo bên forum XDA thì thấy tụi bên đó nói vậy đó ... bản Neitherland thì chắc mặcđịnh nó là ngôn ngữ Neitherland rồi, khi xài thì chuyển qua Eng là đc.
Tuy chưa xài nhưng mình sure là trừ bản Neitherland ra thì tất cả các bản stock 2.3.6 khác đều root đc bằng CF-ROOT v3.3 đó ....
Link tải: CF-ROOT v3.3
Link confirmed tụi XDA đã root stock 2.3.6 (trừ bản Neitherlands) bằng CF-ROOT v3.3: here (lưu ý post #124 ở page13 nha)
l2v
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy để mình thử wipe hết rồi root lại lần nữa xem đc ko. Thanks bạn nhé
l2v
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ok, thanks bạn
scootervt
ĐẠI BÀNG
12 năm
stock room 2.3.6 pác cài bản open germany ý , bản ý là chuẩn nhất mí bản kia dành cho mí nhà mạng các nước nó thêm bớt tùm lum trong ấy xài ko ổn định lắm , mình đang xài bản opern germany và cf-root 3.3 chạy ngon và sướng lắm , mình cài tất cả cac stock room 2.3.6 trên sammobile rùi mình rút ra kết luận stock room 2.3.3 DBTJQ1 - Open Germany là chuân nhất
l2v
ĐẠI BÀNG
12 năm
@scootervt Có phải là bản 2.3.6 DBTJQ1 Germany như bạn nói ở đây ko:
Code:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?199213-ROM-Stock-M%E1%BB%9Bi-nh%E1%BA%A5t-cho-GT-P1000-2-3-6-January-2012
Mình sẽ thử dùng bản này. Mà bạn thử qua rồi thì nó dùng sướng hơn các bản 2.3.6 khác (neitherland, poland) ở chỗ nào vậy bạn, hiện tại mình đang dùng 2.3.6 Neitherland thấy cũng đang rất ổn (mặc dù chưa root đc), mà sao lại chia theo nhiều nước như vậy nhỉ?
quan89tn
TÍCH CỰC
12 năm
lên ICS 4.04 đi các chàng trai 😆
l2v
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quan89tn Thanks, nhưng mà ko fải stock rom, dùng các bản rom cook ko đc ổn cho lắm 😁
dòng P1000 dùng cho mục đích Daily Usage thì vẫn chưa nên lên, vì tính ổn định chưa cao và đang trong quá trình build & fix ... thích vọc vạch thì nên thử ..........
Vẫn chưa có pác nào confirmed cái dzụ pin của 2.3.6, không bít nó có trâu bò hơn thằng 2.3.3 không? mình chỉ quan tâm về pin thôi, còn mấy cái khác thì chả khác gì nhìu .................
Mình xài bản 2.3.6 Poland là pin trâu nhất,còn lại chả ra j.Mấy bản khác pin nuốt ực ực.Bạn up từ stock 2.3.3 lên 2.3.6 poland nó sẻ k có các phần mềm bị cài thêm.
l2v
ĐẠI BÀNG
12 năm
2.3.6 Neitherland mình thấy pin ko thua kém 2.3.3, trong khi (tự cảm nhận thấy) nó chạy các apps khá nhanh, chơi games mượt hơn. Bản Poland thì chưa thử, nhưng cũng cùng là 2.3.6 thì chắc là pin cũng phải như nhau giữa các version các nước chứ nhỉ ?!
cái này thì k bít bạn cảm nhận ntn.mình thì thấy bản này trâu nhất.mấy bản của Đức hay nước khác mình xài rồi,pin ẹ.xài nghe gọi 2 ngày đứt
Bản này wa tới trưa ngày thứ 3 theo bạn thì nó có trâu k 😁
@tungbach78 nếu so sánh với 2.3.3 DXJPI thì thế nào pác .... ngang nhau hay 2.3.6 trâu hơn? nếu hơn thì có hơn rõ rệt k, hay chỉ là cảm giác chủ quan thôi?
mình chỉ dùng p1000 để lên mạng(wifi or 3G) và chơi game thôi, cái này dùng làm fone thì thì hơi bất tiện vì k có loa trong, chỉ có loa ngoài nên lúc nào cũng fải vác cái tai nghe theo ....
l2v
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tungbach78 Sao mình wipe hết rồi up lên bản poland sau đó root bằng v3.3 như bác nói mà nó cứ đứng yên mãi logo galaxy tab thế nhỉ, lúc đầu bác khởi động có lâu như thế ko?
@l2v Bạn cứ để 1 lúc xem sao.Mình củng 1 chút nó vào.
Trước mới mua máy xài room gốc 2.3.3 củng k trâu bằng bản này.thấy thật sự chứ k wa cảm nhận.bác xài con tai nghe bluetooth mà nghe gọi ai bỉu bác vác cái dây nhùng nhằng làm j.keke
@tungbach78 vậy để mình up qua xài lun ..... lúc trc up qua CM7, rồi tới CM9 thấy giao diện xấu quá lại về stock 2.3.3 chứ chưa xài qua stock 2.3.6 lần nào, chỉ toàn qua XDA tham khảo thôi ......
mà pác xài 2.3.6 Poland fải k?
à, mà đang xài 2.3.3 thì flash 2.3.6 thì làm thế nào ý pác nhợ, có mất mát data như khi lên CM7 or CM9 k pác?
Bác cứ backup cho chắc.từ 2.3.3 odin lên 2.3.6 luôn.bản này bảo đãm với bác xài k lãng,P1000 khi lướt web giử tay trên màn hình là bị rung hoặc nt chỉnh sửa củng bị.giao diện tắt mở máy nhìn hay hay.
@tungbach78 vấn đề là tải rom về chỉ có mỗi file .tar thì odin thế nào đây pác? có cần chọn Re-partition k?
bạn up thêm file mt pit ở bản 2.3.3 nửa là ok.PIT chọn mt pit,PDA chọn file tar.nó tự check mà bạn đâu cần check đâu,check cả 3 cái.Start cái sướng.;)
l2v
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tungbach78 Bác cho em xin link download 2.3.6 poland này đc ko? Thanks in advance 😃
@l2v Đây nè pác : click here
quan89tn
TÍCH CỰC
12 năm
ai bảo lên ics4.04 giao diện xấu...gdien các app vs text la chuẩn íc lun..tận dụng tối đa màn hinh 7 inch...giao diện chính xấu là do các b ko bít chỉnh thôi...
@quan89tn pác tùy chỉnh giao diện chính thế nào vậy? gợi ý tý đi ....
l2v
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quan89tn Hay bạn show giao diện lên để tham khảo với. Dù sao thì mình nghĩ stock rom vẫn ổn định hơn. ICS 4.04 hình như biểu tượng pin là hình tròn màu xanh và có số (% pin) ở giữa phải không nhỉ??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019