[ROOT] Hướng dẫn root LG Gpad 7.0 và Gpad 8.3 ở stock quốc tế android L 5.0.2

27/4/2015 14:21Phản hồi: 11
Sau một tuần tìm kiếm cách root mình thửu rất nhiều phần mềm root khác nhau từ kinggo, baidu, eroot... đều không được với android L may mà vô tình tìm được cách này ở một diễn đàn nước ngoài. theo bạn này thì cách này root được cả G2,G3,Gflexx... ở android 5.0 . cụ thể như sau.
1. Tải hết các file trong folder này về máy. Link: https://app.box.com/s/ifkag32hbe7d3uzgy54tljowzxshy14t
2. cài đặt file Lg driver ADB. nếu các bạn đã cài trước đó thì bỏ qua.
3. nếu máy các bạn có Visual C++ Redistributable rồi thì bỏ qua không thì cài một trong hai file vcredist.exe vừa tải về theo đúng phiên bản windows của mình.
4. vào cài đặt trên Gpad (setting)-> Giới Thiệu máy tính bảng->thông tin phần mềm(software info)-> bấm vào Tạo số (Build number) 7 lần. tiếp theo vào cài đặt rồi vào tiếp tùy chọn cho nhà phát triển (developer options) bật gỡ lỗi USB ( USB debugging). nếu đã làm hai bước này từ bản android trước khi caaph nhật thì bỏ qua.
5. kết nối máy tính bảng với máy tính. đợi máy tính cài xong driver trong vài phút đến khi nhận ra máy bạn là được. Tìm đến file LG_root_scrips...exe vừa tải về dùng phần mềm 7zip giải nén ra một thư mục các bạn chạy file LG root script .bat đợi một tí máy tính bảng sẽ có thông báo trên màn hình các bạn cứ chấp nhận là nó tự chạy root, máy sẽ khởi động lại và có thêm một thông báo xin quyền truy cập thì cứ chấp nhận đợi một tí nó lại khới động lại lần nữa vào chế độ dowload mode lần này các bạn làm theo hướng dẫn hiển thị trên file .bat đang chạy đợi nso báo hoàn tất là xong.

Rồi bây giờ kiểm tra xem máy có superus chưa nhé.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E đợi nó chạy... Gpad hiện cái bảng mà đợi hoài ko thấy down xong là ntn ạ help
CTfuture
ĐẠI BÀNG
9 năm
@long kentar Bạn nói dõ hơn được không?
Root thất bại a
CTfuture
ĐẠI BÀNG
9 năm
@long kentar Bạn đang làm đến bước nào thì thất bại? Bạn nhớ có hai lần phải chấp nhận quyền truy cập trên Gpad thì mới được.
Tới bước khi gpad hiện bảng
E cũng như bác trên ko root đc
CTfuture
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đến đoạn này bạn nhìn trong cửa sổ cmd trên máy tính đang chạy cái file.bat nó có thông báo nhập lệnh từ phím bất kì "press any key to...." hoặc nhấn "y" hay "n" để tiếp tục hay đại loại thế bạn cứ đọc xem nó yêu cầu gì rồi làm theo là được .
Pc hiện ntnay ạạ... E cứ ghim sạc tự chạy e chả bấm gì trên pc
received_bWVzc2FnZV9ibG9iX2F0dGFjaG1lbnQ6MTYxNjUwODQ0ODYxNjI4MA.jpeg
Cho e xin link fb để inb cho nhanh cmt ở đây lâu quá
CTfuture
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình inbox cho bạn link fb r đấy...
thanhtam1991
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cách cảu bác em làm trên lg gpad 8.3 không được.bác còn cách nào không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019