Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Root LG L3

khanhvippro
28/4/2012 10:16Phản hồi: 436
436 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các pro cho em hoi ti nnha . em root may thj may da rếreset 2 lan va xuat hien icon superuse . nhung khj vao link2sd thj bj bao loi k tim dc lien ket va mat quyen roorooot . Em phan vung the sd thj bay gio cho vao may thj no bao hong bat mjnh phai dinnh dang the thj no doc duoc the nho . . pro nao giup e xu ly truog hop nay voi . Tk
sao mình root xong mà lại không có thêm cái mục Supereser là sao nhỉ. mình làm đầy đủ các bước rồi mà?
mình làm đến đoạn này rồi thì không thấy có thêm gị nữa nên mình nhấn enter rồi cái five oot tắt nhưng khi mình vào máy lại không thấy cái icon superuser là sao nhỉ?
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@arrow158 cài đủ driver chưa? xoá cái thư mục root ấy đi rồi giải nén lại thư mục root rồi chạy lại
@viaipi thế sau khi root xong thì dữ liệu cũ trong máy có bị mất ko bạn? nếu bây h mình root lại thì có cần reset lại không?
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@arrow158 Ko, chỉ thêm superuser thôi

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
Con LG L3 405 của mình ROOT hoài mà hok đc. Anh em nào ở tphcm quận 10 mà root thành công và có kinh nghiệm thì pmm uống cafe giúp 1 mình 1 tay nhé.
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@sieuga84 root tương tự e400 thôi mà bạn
k dk bác ơi.. lỗi cannot copy 'su'........read-only systems
sửa tnao` bác
Tình hình là mình đã root xong con LG L3 E405. Trước tiên các bạn kiểm tra xem firmware của e405 là bản nào? Nếu là bản firmware v10e các bạn down bản v10b về up lại nhé. Vì v10e sẽ ko root đc ( các bạn có thể tham khảo cách up firmware ở bài viết khác nhé, mình ko chỉ ở đây vì trên mạng đã chỉ rồi). Up firmware v10b xong thì các bạn nhớ reset máy về mặc định ban đầu ( Chú ý là nhớ backup lại danh bạ và tin nhắn nếu ko muốn bị mất). Sau đó cài driver cho con E405 tiếp theo là cắm cáp chọn chế độ Phần Mềm PC rồi kích hoạt chế độ "gỡ rối usb" chờ máy tính nhận toàn bộ driver. Sau đó sử dụng phần mềm spectrum_root_windows ( cái này có trên mạng rồi). Chạy file Run và ngồi chờ cho đến khi máy khởi động lại và tận hưởng thành quả.
@sieuga84 Moi nguoi da root thanh cong ca roi ha? De minh thu xem. Cam on ban sieuga84 nha!
các bác cho e hỏi..con l3 e405 của e cài ứng dụng, bộ nhớ k đủ, thế là nó bảo tệp tin không hợp lệ..xong rồi bị bộ nhớ ít luôn..giờ k biết làm sao để bộ nhớ hệ thống hết đầy nữa.. các bác giúp e với..
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@cuc cut than bi Root máy rồi dùng link2sd cho app qua thẻ nhớ. Còn tập tin ko hợp lệ có lẽ nó ko tương thích phiên bản 2.3.6, chỉ dành cho android 4.0 trở lên chẳng hạn

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
Sao mình root đi root lại rồi mà ko có icon supper user nhỉ ? Ko sai bước nào mà ????😔
Nghịch linh tinh cuối cùng cũng root thành công. Tk chủ thớt nhé !
Cho e hỏi làm sao để tắt rung 2 phím cảm ứng ở dưới với 😔
Rung hoài khó chịu điên đầu luôn r
Ai giúp với :((((((((((((((((((((((((((((((
HELP ME!!!!!!!!
@Yurri Đơn giản ý mà bạn. Bạn vào cài đặt tắt rung phím đi là đc mà
@Yurri Bạn vào cài đặt> âm thanh> kéo xuống dưới có âm báo cảm ứng ý tích bỏ là hết tín hiệu rung ngay
Sao cái máy của em em root đc rồi mà giờ nó lại mất cái icon supperuser đi đâu mất là sao nhỉ 😔
cac bac oi sao e download 2 lik do k dc z ? nhan nut ben phai con chuot rui ma rui nhan vao copy phai k /
humvee_1205
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bác cho mình hỏi, con nay nó bộ nhớ trong là 1gb mà sao máy bạn em cài phần mềm thì nó ko vào bộ nhớ 1gb vậy ah? mà nó cài vào cái bộ nhớ tầm 200mb ấy
duytungk87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho e hỏi là sao hok root đc cho e435 nhỉ làm hoài mà hok đc.
Bác nào root thành công e435 chỉ rùm e cái
sao copy 2 cái link kia mà ko ra vậy. mà cko m hỏi root này mag ra quán làm đc ko vậy?
Bac cho em ban room goc cua lg optimus l3ii dual voi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019