Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Root LG L3

khanhvippro
28/4/2012 10:16Phản hồi: 436
436 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
linkfile:spectrum_root_windows.zip đây: http://www.roomyshare.com/download-windows-root_8.html, link ở trang 1 die rồi.
n73green
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài được rồi tks bác nhé. với bác có ứng dụng xem video và nghe nhạc pro tí cho tui xin với
@n73green mình thì dùng cái này http://www.tinhte.vn/threads/878145/ với music fx thấy khá ổn.
huskiez
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghe nhạc thì mình ko biết, nhưng xem video pro nhất chắc là MoboPlayer ^^
bác nào biết mod file vold.fstab này để nó mode thẻ nhớ thành bộ nhớ trong ko. 1gb bộ nhớ trong ít quá, thẻ nhớ thì để data game ko hoạt động.
Cám ơn chủ thớt! Đã root thành công con L3 mình mới tậu! Có ứng dụng gì hay up lên cho mọi người cùng tham khảo với!
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã có ai thử up rom cook cho em L3 này chưa, root xong mà ko up rom thì phí quá.
bạn ơi
máy mình chỉ tick vào ô gỡ rối USB nếu chọn chế độ PC Software chứ chọn chế độ USB thì k tick dc
hoangthebn
ĐẠI BÀNG
12 năm
unroot thế nào vậy nhỉ.
bạn cứ chọn PC software để tịck vào usb debug, rồi kết nối với pc chế độ usb, mục đích usb debug cũng để pc kiếm đủ driver thoy bác, nó cài đủ rồi thì có tắt cũng ho sao, bác cứ mở soft rồi root bình thường.
giờ chax unroot chỉ có up lại rom gốc thôi bác
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@caonhan_2004 chuẩn đấy, ko cần tắt máy, khi up nó sẽ tự chuyển sang emergency mode
@truonganvo Nhưng chán cái là máy mình jong một số bạn .root ko dc. Cứ waiting divice ... hoặc restart. Nản... chờ công cụ root khak vậy.
minhdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khanhvippro DIAG nha bác 😃
@khanhvippro Room gốc mình chỉ cần dow 1 trong 2 bản, B hoặc D thôi bác nhỉ 😃 ?
em ko thay kai usb delug no o dau
em ko thay cai usb delug no o dau
@boyprodn trong cài đặt/ứng dụng/phát triển đó bác.
cai nè mình cài đc lg.tool.ỏ pc rồi...cắm usb đt kêt.nối.với pc.chọn phần mêm pc.thì lg tool.tìm thấy model.e400....nhưng còn.các. bước sau.lại.không.biết.gi.?....mấy lần ngồi.lọ mọ ỏ quán..nét rồi...bác.chủ.top.cho.it.hình.ảnh.về.các.buớc.root.máy.đi.thank.và.sau.khi.roott.xong.thì tải.những app.nào cần thiết...
e này có rom cook không nhỉ , android mà không có rom cook thì hơi chán
Cho mình hỏi nếu để chế độ kết nối là Phần mềm PC thì cái usb Debug nó mới hiển thị, còn khi chuyển qua chế độ kết nối Bộ nhớ USB thì cái usb Debug tự tắt mất, vậy khi Root thì mình kết nối vào máy tính = chế độ kết nối nào ? Khi chạy có cần chạy file adb.exe ko? mình đã thử cả 2 chế độ và có cùng 1 kết quả là "Waiting for device " rồi nó cứ nằm im đó lun mình để 2~3h nó cũng nằm im thế chả có gì tiến triển .... bạn làm ơn giúp với !
@quayromqn Minh chi la member da root thanh cong cua bac top thui nke. Bac cai dat may cai driver tren computer roi ket noi usb vs com. Ban chon che do phan mem pc. Roi bat dau root tren com. Neu 5 phut ma tren com no van hien waiting for device thi ban rut ra tat phan mem va ket noi lai chon usb storage (dong 2 hay sao y) roi root lai tren com. Nho bat usb debug trc khi ket noi vs com nha.

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
@mr.dung1501 Neu ma ban bi an cai usb debug thi chi can chon phan mem pc o che do ket noi usb la no lai hien ra.

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
@quayromqn cùng kết quả như bạn . tìm mọi cách mà không được...
minh làm đc.gần hết rồi.mà.lại.không.đc.....luc.vao.lg.toll.thì.minh.kết.nôi.laf phần mềm.pc rùi lg.tool.tim thấy model.cua.máy,ỏ.cái.phần.lg.tool.có start update không hiểu? rồi.vào đt.vào ung dụng chọn gõ.rối.sb thì.đt.báo.sẽ.cài.đắt phần mêm lên đt không.hỏi.truớc gi.gi.đó....sau.đó.chạy driever ,rui chạy file run.bat (file ne minh.vào.gugồ.tải.vê.giải.nen.ra có.thư mụ.spectrum.....).chay file.run.bat thj.đt.đang.kết.nối.vs.pc.khác.khơi.động lại...còn .nhưng cái khác không.có hiê.j tươ.gj gi..hâz.cung.nan giạ.thế.......
Cái
đã root thành công 😁 thanks for all !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019