Root LG L3

khanhvippro
28/4/2012 10:16Phản hồi: 436
436 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nó hiện lên dòng chữ device found là sao vậy bạn ơi ?????
@nguyen duy sinh Nghĩa là đã tìm thấy thiết bị 😃 còn mình chưa hiểu ý bạn

Gửi từ LG-E400 của tôi
@mr.dung1501 minh lam nhu vay vai lan roai ma van chua root dc, ban co the huong dan chi tiet lai cho minh tung buoc ro hon xiu dc hong, tung chi tiet 1 lun nha ban, tks ban nhju
Eeee cho mình cover lại bài này nka. Thanks bạn

Bác nào sử dụng LG L3 thì có thể root theo cách này, em sưu tầm được trên xda
đầu tiên các bác download file này :http://www.mediafire.com/?zsv0oawgy7hil6z
rồi download thêm file này để có driver http://www.mediafire.com/?y09koirq9jgzn4a
B1: cài driver(là file thứ 2 tải về đó)
B2: vào cài đặt/ứng dụng/ phát triển/ tick vào usb debug(nếu usb debug bị mờ k tick đc thì vào cài đặt/kết nối/chế độ kết nối mặc định/phần mềm pc để nó sáng lên và quay lại chỗ debug để tích)
B3: giãi nén file spectrum_root_windows.zip bằng winra(là file tải đầu tiên đó)
B4: kết nối điện thoại với máy tính, chọn chế độ USB(cái này thì mình k biết chọn chế độ nào cả, vọc k sao đâu nên mn đừng lo lắng. Mn thử lần lượt 2 chế độ bộ nhớ usb và phần mềm pc nhé. Lần này chọn một cái rồi lần sau làm từ B4 nha), sau khi chọn chờ khoảng 2p cho máy tính cài hết driver(tự chạy driver nên k phải làm j cả)
B4: mở file run.bat trong spectrum_root_windows(cái file lúc nãy bạn giải nén ở đâu thì zô cái phần đã giải nén đó), sau khi hiện lên một cái bảng đen xì có chữ trắng trắng đó thì nhấn enter để root, ngồi đợi đến khi máy reboot là xong.
Ps: nếu mà phần root mà chờ nó reboot quá 20p là thất bại nhé hoặc là máy tính chỉ ghi chữ trắng "waiting for device" là thất bại thì các bạn rút dây cắm usb ra và kết nối lại nhé. Theo như bạn "nguyen duy sinh" thì device found hiện lên ở trong cái nền đen đó thì bạn chỉ việc ấn enter rồi chờ nó reboot lại là đc. Mình thiết nghĩ cái j cũng có ngoại lệ nên mn sẽ có nhiều vấn đề thắc mắc nên cứ hỏi nha. Mình nếu giúp đc sẽ cố gắng giúp bạn nhé!

Ok. Mình chỉ cố gắng viết thêm lời cho nhìu bạn còn chưa hiểu mong các bạn đó sẽ hiểu ra. Còn bác chủ top đừng chặt chém mình nhé ^o^
Gửi từ LG-E400 của tôi
@mr.dung1501 Hay! 😃
@mr.dung1501 cảm ơn bạn nhìu nha, mình sẽ làm lại.
@mr.dung1501 Mình làm y hệt bạn đến b3, sau khi kết nối máy tính, mình thử cả 2 cách như b4 bạn bảo nhưng vẫn không được.
+chế độ USB thì nó chỉ hiện ra là waiting for divide hay là daemon starting!
+chế độ PC thì nó hiện ra spam :"device offline" hoặc "eplosit succesfull"
Mình làm đi làm lại mà không được, xem cả video rùi hichic
@namcongtu80 Thế á. Sao mình root thì chưa bị thông báo như bạn cả @@

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
làm bt ma! ko phải chuyển chế sang chế độ USB ở bước 4 đâu bác ah!
root xong dùng được locker rồi, hay quá. các locker mặc định nhìn cùi mía 😃
mi da lam nhu loi ban roi nhung tai cai driver ve cai thi no chay gan 1phut la xong (nhan' RUN chi chay 1lan sau do nhan NECK chay them 1 lan nua la da bao cai xg roi )
khi minh giai nen spectrum_root_windows.zip
thi dc 6 hay 7 file gi do . nhung ko co file ring nhung trong clip dau . chi co 1so file nhu ADB.EXE, ADB.DDL , RUN.PAT thoi.
minh da lam tat ca cac buoc nhu chon mac dinh PHAN MEM PC, tich vao o GO ROI USB roi
nhung khi nhan vao o RUN.PAT thi cai bang den chi hi ra va mat di ngay!... neu nhan enter lien tuc thi may bao WAITING FOR DRIVER sau do vay gjay may sap nguon va khoi dong lai nhung van ko root dc!
bac nao co the lam lai clip ro net hon dc ko!
vi neu dung may nay ma ko root dc thi ko the chuyen ung dung ra ngoai nhung vay muon cai 1so ung dung nang nhu TU DIEN hay FLASHPLAYEAR thi da het bo nho roi!
RAT MONG BAC NAO CO TAM HUYET VOI DIEN DAN NAY CO THE CHI BAO? CAN KE HON!
VERY THANK!
@Thachphabom Bạn ơi mình tưởng k root vẫn chuyển đc sang bộ nhớ trog nhỉ?

Gửi từ LG-E400 của tôi
sao mak cai driver khong dc no cui bao loi LG united mobile driver installed successfully
@smokey0163 No bao la da cai thanh cong roi ban oi

Gửi từ LG-E400 của tôi
cho mình hỏi rom gốc thì tải bản V10B hay V10D nhỉ?
@0942484208 Của mình là v10D. Nhưng máy ông anh nên ko dám root. ko có 3 tr mua đền hihi
QMTM2201
ĐẠI BÀNG
12 năm
Root máy liệu có làm mất giá trị bảo hành không nhỉ? Băn khoăn quá!!!
Root sẽ mất bảo hành bạn ạ, bạn cứ root đi không sao đâu! chẳng may có vấn đề gì thì bạn up room gốc vẫn bảo hành bình thường mà 😃 !
cho mình hỏi L3 có bản room nào không? mấy bản fw gốc toàn bị lỗi reset máy ?
root máy ,mục đích là chiếm quyền admin và cài rom cook cho máy mà không có room thì root làm rề@@
root thì có đuoc bảo hành k?
root thì có đuoc bảo hành k các bạn
?
tUi rOOT dC rÙi 😆
Cho mình hỏi là máy này có chạy được flash ko vậy 😁
@khanhtoancntt chạy tốt flash 11, bạn cài trên googleplay nhé. đã test xem phim trực tiếp ở các trang web xem phim online. vào chơi đc nông trại vui vẻ ^^
veryboy2144
ĐẠI BÀNG
12 năm
Duoc chu pan.
veryboy2144
ĐẠI BÀNG
12 năm
May nay co flash ban oi
Đã root thành công. Ồh yeas.. 😁
Hum qua mới ra xích 1 chú về. Nói chung với cấu hình và mức giá thì khá ổn, nhưng bộ nhớ để cài đặt app thì hơi hạn hẹp.
@khanhtoancntt Thì root đi. Thế mà cũng hỏi. Cài bn chẳng đc 😁
@Mai Ông Nghĩa bạn ơi mình đã root máy rồi sao cài app nó vẫn báo thiếu bộ nhớ vậy? xem app đã tải thì thấy báo 136mb đã dùng và trống 24mb thôi
@khanhtoancntt Thì cài Link2SD vào. Chuyển wa hết thẻ đi. Rồi cài: Đầu tiên là phần mềm để LG L3 có thể đọc data game trên thẻ nhớ http://forum.cellphones.com.vn/threads/2324-Công-cụ-chuyển-đổi-data-games-sang-thẻ-nhớ-ngoài-DirectoryBind_0-2-0k. Các bác cứ theo hướng dẫn là được. Em cài gần 100 app vẫn trống 50mb 😁
@khanhtoancntt bạn hãy root - cài link2sd - mở link2sd và chuyển app qua bộ nhớ 1Gb. Đó là cách đơn giản khỏi cần phải phân vùng trên thẻ nhớ. thích chuyển cái nào thì chuyển.

Cài Link2sd và chuyển ứng dụng qua bộ nhớ ngoài 1Gb, không cần phân vùng thẻ nhớ.

Chào mọi người. Mình mới mua con L3 này được 10 ngày nay. Lúc đầu chạy cũng thấy bình thường. Nhưng 2 ngày nay máy mình hay bị reset, mỗi lần như vậy điện thoại lại mất sóng. Ai biết vấn đề của mình là lỗi gì và cách khắc phục ra sao không? Cho mình hỏi thêm là sao khi mình vào YouTube thì xem được các video định dạng flash bình thường. Nhưng khi mở một file flash trong thẻ nhớ thì máy lại báo không hỗ trợ định dạng này. Như vậy là sao? Mong mọi người giúp đỡ nhé. Thanks!
@copcon2011 Úp lên FW mới đi là hết pị reset. Mà thao tác chậm lại chút là ok. Đừng thấy máy nó đơ 1 tí là bấm loạn hết lên chẳng pị reset.
@Mai Ông Nghĩa Mình không thao tác gì loạn xạ cả. Nhiều khi nghe xong một cuộc điện thoại là nó tự reset. Mà up lên FW mới như thế nào hả bạn?
@copcon2011 thế thì mang ra tiệm cho tụi nó chạy lại phần mềm. mới mua thì như thế cho nó chắc ^^
@copcon2011 Sặc. Thì vào cập nhật phần mềm đó. Úp bản V10d ý. Ngon ngay 😁
@haduytintyt235 Root con này dễ thật. Không quá 1 phút là song 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019