Root máy xong,thì nghịch được gì với máy......

levannam
9/12/2010 10:0Phản hồi: 42
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác cho e hưỡng dẫn chi tiết để e root thử con x8 của e đi
Chào bạn, để dễ hiểu hơn, mình lấy ví dụ từ phần mềm ADBlock.
ADBlock: phần mềm này miễn phí trên Market. Có tính năng là thêm các đoạn thiết đặt vào tập tin /etc/hosts của máy Android. Điều này nhằm vô hiệu hóa những ứng dụng có chứa quảng cáo từ phần mềm miễn phí trên Market.
_Với một máy chưa được root, bạn không thể chạy phần mềm này được. Đơn giản vì phần mềm này yêu cầu sự can thiệp sâu vào hệ thống
_Mà mặc nhiên, với một máy Android từ stock (nôm na là mới mua từ hãng điện thoại) họ đã khóa tính năng này lại nhằm mục đích không cho người dùng can thiệp sâu trong hệ thống. Để đảm bảo hệ thống ổn định cũng như không dùng các ứng dụng "chui" được. Thật ra có nhiều phần mềm không "chui", nhưng vì số đông là "chui" nên các hãng mới khóa. Đảm bảo quyền lợi cho người dùng hợp pháp, an toàn, cũng như quyền lợi của lập trình viên ...

Quan trọng là họ dùng cái có sẵn để áp dụng cho việc gì thôi bạn ạ. Bản chất của Android là Linux rồi nên có những thứ rất hay ho, đặc biệt cho những ai thích dùng cũng như quản trị hệ thống Linux.
7131564
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi, root xong muốn trở về nguyên bản để bảo hành thì làm như thế nào. Em sài optimus 3d
Em root con Galaxy Y roi mak chả být để làm gì nữa. Ai pit pm em nha'. 01699323632
khong biet root xong thi duoc nhung gi nhung chi biet la tui bi die mot con galaxy II vi ly do ngua tay qua tui move file data trong du lieu may sang the nho , bay gio khong sao mo may duoc nua may hom nay tuc den k ngu duoc , that la... thoi tot nhat tui khuyen moi nguoi dung can thiep phan mem cua may nua keo co ngay bi giong tui... neu a e ai co cach nao mo may thi lam on chi giao nha ,,, minh moi mua nhung k bao hanh duoc vi la hang xach tay... thanks !!!
cubi92008
TÍCH CỰC
12 năm
các bác cho e hoi root có độc hại j máy ko, Đã bác nào root máy ma xảy ra tai nạn j chưa? cách xử lý ntn nếu xảy ra tai nạn hả các bác?
Các bạn cho mình hỏi chút nhé vì mình mới dung adroid mà
1. Root máy theo mình hiểu như các bác vừa nói là đi sâu vào phân cứng của máy để cài thêm các ứng dụng khác nhưng cho mình hỏi là làm vậy nó có dễ hỏng các phần cứng của máy ko
2. Sau khi root máy xong tức là cài các ứng dụng ko thông qua nhà sản xuất nữa mà muốn quay trở lại trạng thái ko root đc ko
cubi92008
TÍCH CỰC
12 năm
@axetank Đúng như bạn nói là root máy rùi thì sẽ xâm nhập sau hơn vào hệ thống máy nó sẽ ko ảnh hưởng j nếu bạn ko nghich vào file hệ thống. Còn sau này bạn ko muốn dùng bản room đó nữa vẫn quay lại bình thường
Các bác cho mình mấy trang web download ứng dụng hay với, hiện tại máy mình đã root hoặc tổng hợp các ứng dụng hay cũng đc
chuyên unlock iphone là gà á. vậy thì chả biết em là gì.
root android nó gần giống như jailbreak ios đó
không root giống như bác đi thuê nhà vậy, kg thể sửa chữa, xây thêm phòng, quét lại sơn...
root giông như bác là chủ nhà, muốn làm gì thì làm(đôi khi sập nhà luôn)
nếu thực sự có mục đích cụ thể hãy root, nếu không cần thì thôi. Nó dành cho người thích tim hiểu tương đối rành về pmềm. một số td của root
1. hack game
2. thay đổi giao diện
3. xử một số pmềm không cần dùng mà nó cứ tự chạy gây tốn ram.
4. up rom cook. bạn cứ hiểu là thay một hđh mới.
...
root kg thể làm máy die. vấn đề là sau đó bạn cài pm xung đột, xóa file hệ thống, up rom không đúng cách ...nó sẽ hiến xác cho khoa học. Mặc dù tỉ lệ rất thấp. mỗi loại máy có cách root khác nhau, bạn chịu khó tìm đúng chủ đề mình cần.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019