Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[root,recovery,rom,mod]Viettel V8403...update liên tục

29y6145
4/1/2013 4:47Phản hồi: 35.325
35.325 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nào hướng dẫn lại cho mình cách thay nền màu đen trong setting với. cái hướng dẫn cũ của bác vv8403 làm không được. kiếm hoài không ra thư mục res/value. không biết nó nằm chỗ nào nữa. hay là chỉnh sửa ở chỗ khác. bác nào cho mình cái file đã chỉnh sửa đó được không?
@vv8403 lâu nó vẫn bị bác ạ...cả cái % pin cũng ko chính xác,e sac hơn 30p mà chẳng thấy lên ít % nào
@vv8403 Khủng thế bác.ram free lên tận 126.bác làm ntn z.dùng rom nào chỉ em với
@dat_vdoi25 cái đó là bộ nhớ trong mà bạn, nhầm to rồi
manhprotb
TÍCH CỰC
11 năm
@dat_vdoi25 bộ nhớ trong mà
bac v8403 up lai cai link rom blue text cap nhat di bác...
bác vv8403 cho e xin link blutex bản update mới nhất dk ko ạ.tks bác 😃
Ai giúp mình với . minh` cài blue text xong ui` ma` ko có play store trong đó . thử lên mạng tim` cách cài nhưng mà cài xong lại không thêm tài khoản được . cứ bấm vào thêm tài khoản là nó reboot lại 😔
@talalam21 Gỡ bỏ chplay của bạn và thử cập nhật gói chplay này qua CWM xem sao
https://code.google.com/p/viettel-v8403/downloads/detail?name=GoogelApp.zip&can=2&q=#makechanges
@vv8403 tks bác nhiều lắm ^^ ak` còn 1 lỗi nữa là màn hình khóa lúc đang sạc nữa ạ . ngay chỗ % pin ấy bác . nó ghi xin lỗi hãy thử lại
@talalam21 Hihi cái này do bản rom của v788d nó bị lỗi gì ấy mà mình không chú ý!nếu có thể bác tải bản rom ble update mới nhất zìa http://www.mediafire.com/?ui00a06mukk168f sẽ k có tình trạng này nữa!😃
wow.vừa donate xong ghostly sms.1,30USD không còn 2 cái thông báo ba gai nữa ùi.
Thử chạy gamenang8j rùi nhắn tin.Tin nhắn được move và thẳng trong inbox.Vẫn rung, vẫn phát chuông thông báo.Chỉ có đèn led không sáng thui.
Ai đổi giúp 1,30USD là bao nhiêu ta ???
@thangngoc89 Ở mấy ROM bọn tàu thường có cái app là securitySms.apk Ban đầu mình cũng định cho vào build ROM nhưng thấy nó hay chạy mặc định và chiếm hơn 2Mb RAM nên bỏ nó ra cho nhẹ. Mình cũng không hay dùng nhắn tin nên không biết được hiệu quả của nó thế nào 😃
@st13th09 em donate cái này luôn cho chắc.mà file đó có giao diện ko vậy bác.hay là tiến trình thôi
@thangngoc89 Nó là tiến trình thôi hay sao ấy...không thấy có giao diện: Mình up lên đây mọi người test thử xem thế nào vậy nhé.
http://code.google.com/p/viettel-v8403/downloads/detail?name=SecuritySms.apk&can=2&q=#makechanges
Chắc cũng dùng được cho B07 thôi.
@st13th09 search gg thấy bàn tán là backdoor của tàu
vừa test xong.bị mất tin nhắn 😔
đang xài bản V788 bị treo máy các bác xem lại nha
Mình đã có giới thiệu qua về các tool APK như APK Manager , APK mullitool - đều dựa trên apktool của google nhưng được viết dưới dạng script cho các bạn dễ thao tác hơn (không phải nhập từng câu lệnh như APK tool) Các bạn muôn tìm hiểu có thể dùng google search gõ từ khóa APK Manager sẽ có bài hướng dẫn khá chi tiết cho các bạn.
hmu18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cập nhật gói trình quay số của V790 vào v788, giờ muốn gỡ bỏ thì ccó cách nào mà không cần up lại rom không?
@hmu18 Lấy cái trình trong rom v788 cũ trước khi up chép đè vào
@vv8403 Cho e hỏi ngu tí.chép đè là chép thế nào hả bác

Sent from my Nexus S using Tinhte.vn
@super900 là bạn đặt tên cùng với file đang tồn tại rồi chép vào lúc này window hỏi do you want replace (bạn có muốn thế file cũ k) chọn yes
@vv8403 Thank bác

máy lại được đem đi BH lại trong vòng 3 nốt nhạc -,-!
Hướng dẫn tắt màn hình hiệu ứng như tắt tivi ( hiệu ứng trên rom v788 2.1 ) cho rom 2.3.6.
1. Decom framework-res của bản rom bạn mún làm ra
2.Tiếp theo ta vào res/values/bools.xml
Thay đổi
"<bool name="config_animateScreenLights">true</bool>" thành
"<bool name="config_animateScreenLights">false</bool>"
3. Khi đã hoàn thành việc edit, bạn cần recompile file apk lại và singn apk để k bị lỗi
4.Mơ file build.prob bằng text edit
Tìm dòng debug.sf.hw=1
Đặt dấu # ở đầu dòng #debug.sf.hw=1
5. Cuối cùng chép build.prob và framework-res đã chỉnh sửa permision chép đè vào rom.
6.vào Cài Đặt >>Độ sáng>>Hiệu ứng và chọn Tất cả hiệu ứng
7. Reboot máy và thưởng thức thành quả😁
Tuy nhiên có một điều là hiệu ứng = Hao pin là điều hiển nhiên 😔
Đây là framework-res mình test thanh công trên rom b07 beta
Chúc các bạn thành công
http://www.mediafire.com/?u28otnglfwraza8
không thể thao tác trên b09 làm xong bắt buộc đóng liên tục
@thienmabadao framework res bo7 không thể chạy trên bo9 đâu bạn nhé bạn mang framework res và build.prob của bạn lên đây mình làm cho
@vv8403 của mình đây thank bạn
http://www.mediafire.com/?xc3et33ez70p11k
@thienmabadao của bạn đây giải nén ra .lấy cái frame và bild.pro permision chép đè vào cái cũ .vào Cài Đặt >>Độ sáng>>Hiệu ứng và chọn Tất cả hiệu ứng.Sau đó reboot lại
http://www.mediafire.com/?8kka1k6512129e9
Mình đã làm dc thank bạn rất nhiều mấy bản v788 mình xài bị treo máy nên về b09 gốc xài thử xem có còn treo ko ?

Sent from my V8403 using Tinhte.vn
Mấy bác ơi e đã thất bại rồi xin sdt ko dc buồn quá chẳng biết sao nữa

@thienmabadao Hehe.chia buồn với bác.thế này thì có hội ế nào kêu e gia nhập với.😁

@super900 Chắc thành lập hội quá dạo này con gái mơ mộng quá chơi hàng ngoại ko chơi hàng nội nữa :oops:

@thienmabadao Hàng ngoại khoai to mà ví lại dày nữa mà bác.không như bọn mày dùng dt không bằng số lẻ dt của nó.😁:D😔

@thienmabadao cho e 1 vé nha!!! kkeke
manhprotb
TÍCH CỰC
11 năm
ai cho e cái trình quay số up dạng zip như thế này đc ko
e cảm ơn nhiều
@manhprotb Mình có đó bạn có nick yahoo ko mình sent qua cho

manhprotb
TÍCH CỰC
11 năm
@thienmabadao hoangducmanh259@yahoo.com.vn
hoangmanh147258369@gmail.com
thanks nhiều
@manhprotb Bạn ép nick mình nha thienmabadao

hiện tại có 1 số cá nhân lợi dụng là thành viên v8403 sang topic v8404 đễ khiêu khích. Chúng ta cần lên án và xử lí ngai việc này. AE thấy sao!!!!!
@hữu_phước1303 Đã là thành viên diễn dàn thì cũng tôn trọng những topic khác lên đây cùng học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm

Có ai biết ứng dụng tin nhắn nào thay thế ứng dụng tin nhắn mặc định của android mà hỗ trợ 2 sim không? cái ROM v788 2.1 bị lỗi không hiện bàn phím khi đọc tin nhắn mới đáng ghét ghê!!!!!!
hmu18
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hien_8192 Mình cũng đang tìm cái này
Huy_Pique
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hmu18 các bác có thay trình nhắn tin cũng thế.chờ cuối tuần có rom mới của bác ấy mà dùng nhá
@Hien_8192 Bạn xài mms của v790 cũng dc

qua nhiều lần up rom mình thấy bản v788 beta 2.1 là chuẩn nhất.hoạt động ổn định, hiệu ứng rất đẹp
giờ mình dùng miui, hôm rồi bác up file zip lên việt hóa rom này, tuy vẫn còn tiếng anh nhưng hết tiếng trung rồi, dùng thick thật
@NamDoLa_V.I.P bạn cho mình xin link MUIU và bản fix ngôn ngữ đc ko.lười seach
@NamDoLa_V.I.P chờ lấy máy về đã, mấy bữa nay không có máy để phá đang ngứa tay chịu không nỗi rồi đây -,-!
@dat_vdoi25 MIUI thì ở trang đầu tiên đó, kéo xuống dưới 1 chút sẽ thấy. còn bản TV thì tải cái này về up vào.
https://www.box.com/s/31nd231uj5o0qjuq9fj2
@Truc Long e chờ tin bác
E là thành viên mới , các a cho e hỏi là e vừa up rom blue text , up xong khởi động hơi lâu khoảng hơn 5' , vậy lí do khởi động hơi lâu hơn bình thường (bình thường e khởi động khoảng hơn 30 giây ) là do mình khởi động lần đầu sau khi up rom đúng không vậy
@andydangduy đúng r bác...mới up thì nó lâu thê mà
Còn e up rom b06 để chơi game tại thấy dành cho chơi game mà , up theo restore nó báo misson 5 gì dó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019