[root,recovery,rom,mod]Viettel V8403...update liên tục

29y6145
4/1/2013 4:47Phản hồi: 35.325
35.325 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái join me dùng để root máy bạn ạ, sang bản rom này phải root lại máy
@tiennguyenhd máy root rồi thì ko cần nữa đúng ko bạn
@langtukupichip sau mỗi lần up rom mới đều mất root bạn à, trừ rom nào đã tích hợp sẵn root thôi
cách sử dụng app Kernel Tuner sao rồi chủ top ơi ! bác test thấy ổn ko ?😁
@thong711hcm k on dau toi nay se hd lai

Sent from my tổ ong using Tinh tướng chấm vn
Ủng hộ nhà mới phát ;). Box nhiều cái hay phết 😁
thực ra của việc mod này là thay đúng tên và đúng hình ảnh cần thay trong framework-res và systemui thôi, không có gì khó cả
có ai cài rom của nga chưa nhỉ
khi nào có rom khác thì úp lên page 1 nhá các bác hihi
@langtukupichip Đã cook gần xong rom v790 rồi bác nào thik test để tối nay nha,bản rom đã root a/e dùng win 8 k lo nữa nha

@29y6145 nghĩa là chỉ cần up qua cwm là xong đúng ko hihi bác up lên gio đi...minh lên quán nét dow luôn
@29y6145 cho xin ít ảnh đi bạn
cái v6 không biết có tác dụng gì không nhỉ, thấy nhiều người cài rồi lỗi cũng thấy nản
mod luôn phần trăm của pin nhá bác hihi...mình gà nên chả biết mod
có ai cài bản rom của nga chưa con này hay zte v790 len 4.0 rồi đấy
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@Mr.T_93 cấu hình có bằng con của nga đâu mà đòi cài đc 4.0
@viaipi k cài đc thì phải cố mà cài hiihi để sear xem cái rom 4.0 có cái gì nào làm sao rút gọn dc khoảng 140mb là chắc là up dc hi
Cần mua 1 em mới 99-100%, pm 0984255911, HN.
có cái rom vừa cook dựa trên v790 chưa cook xong tạm thời thế này:
-Đã root
- giảm bớt app dung lượng bản rom chỉ còn tâm 130mb
- bỏ camera , gallery , music , quản lý file mấy cái này mình thay hết bằng ứng dụng trong rom MIUI , gallery thì đành để quickpic vì galery của MIUI k tường thích với máy hic hic
- tất nhiên là có % pin rồi
- tạm thời mới có vậy a/e cho ý kiến xem làm j tiếp đây
bản rom up dạng ZIP vì vậy k thể cài V6 được tuy nhiên mình đã có app giúp a/e quên cha nó V6 luôn đi cho đỡ mất time , app này cực pro nó tự chỉnh buil.pro , tweak CPU , tweak kernel, nói chung nó chỉnh dc hết tất cả mọi thứ 1 khi cài cái này cũng quên luôn cái CF3d vì nó có hỗ trợ giảm bit xuống 16 và hỗ trợ giảm GPU xuống 2d , hỗ trợ chọn mức độ da nhiệm , hỗ trợ cái gì ý quên cha nó rồi hum qua vừa dịch dc bây h quên rồi nhưng nôm na là về ram hì hỗ trợ ... không dịch được nhưng nó chuyển cái gì vào EXT ý , à thêm nữa là tăng tốc độ đọc SDcard , tăng tốc wifi , tăng tốc streaming còn nhìu lắm nhưng mình k thể hiểu nổi hì , ngoài ra 1 khi bạn đã chỉnh sửa xong rồi nếu cảm thấy k ưng ý thì chỉ cần 1 vài cái click là máy lại trở về như chưa MOD vì vậy an toàn tuyệt đối không như V6 ..mình test trong ngày hôm nay máy chạy trâu bò mượt lạ thường , mai mình lấy máy sẽ chụp hình và hướng dẫn các bác cài nhé , hum nay cài win8 nên chưa rảnh up cái j cả hì
nguyên văn dịch google hehe
XDA Senior Member Androguide.fr đã sản xuất một mod mà sẽ cài đặt một số lượng rất lớn các tinh chỉnh cho hầu như bất kỳ ROM trên bất kỳ thiết bị nào. Nó có thể được so sánh với các ứng dụng khác mà làm điều này, chẳng hạn như ROM Toolbox bởi JRummy Apps Inc. Ngoại trừ thay vì làm nó thông qua một ứng dụng, người sử dụng flash mod và chọn chỉnh của họ bằng cách sử dụng trình cài đặt AROMA phổ biến hiện nay.

Để sử dụng, tải về các mod và flash nó trong phục hồi tùy biến sau khi một bộ nhớ cache thích hợp và Dalvik lau. Từ đó, bạn có thể cài đặt từ một loạt các tùy chọn để tinh chỉnh điện thoại của bạn. Danh sách của tất cả các tinh chỉnh có thể là ridiculously dài nhưng nó bao gồm init.d kịch bản, chỉnh build.prop, khả năng kích hoạt hoặc vô hiệu hóa chức năng như tăng tốc phần cứng, bổ sung thêm các ứng dụng, thêm tính năng. Và nếu bạn đang chạy các ROM đúng, thậm chí một số chủ đề có sẵn. Nếu bạn là một fan hâm mộ lớn của chỉnh và mods, điều này chắc chắn là một cái gì đó có giá trị kiểm tra ra.
@langtukupichip ủa vậy à , mod quá tay rồi mod MIUI mà hic thôi dợi fix nha nhanh thôi mà
@29y6145 Có gì khả quan bác đưa lên # 1 luôn nhé! 😃 Em sắp thi xong rồi...
@29y6145 May mà minh chưa test, có ít game hay nhưng mới test đc vài game vào chơi đc hơi lag nhưng vẫn bị đis, đang chờ xem có rom nào ngon up phát hehe
@libralumos Mình k dùng 8403 nữa nên chưa có máy test đợi bx về mới test rom mới dc

đã có rom mới dựa trên V790 up thôi ngủ đã buổi chiều HD nốt cách mod kernel và thêm tweak sau
thấy có vẻ cũng ngon nhưng chua dám up vì đang dùng bản của bery pin trâu, up sang bản này mà pin nhanh hết thì mệt lắm, ae nào test trướ đi
@tiennguyenhd bản này cũng từ rom zte v790 mà bác có liên quan gì tới viettel nữa đâu
đã up bản rom cook lên chưa bác ơi hihi mong quá đi ạ
@langtukupichip up rồi vào trang 1 đê
@tiennguyenhd để mình thử cho
thật ra đừng mod % pin làm gì nhìn thế sót ruột lắm, cứ để bình thường còn thấy lâu hết pin
đang dow bản zte rút gọn hihi ko biết như nào
@langtukupichip up xong thì xem có ưu nhược gì thì pm nhá
@tiennguyenhd up rồi ko đc bác ah,,,up xong bật lên chỗ logo zte là bật đi bật lại bác ạ
kết nối join me không dc là sao .hít hít.
mình đả bật sữa lỗi USB rồi. mở mở jone me lên nó vẫn báo chưa bật và không hiện con aroid lên z .hit hit
@posuakool bạn dùng win gì, chỉ hiện cáp usb nhưng không hiện hình androi hả bạn
@tiennguyenhd win Xp. đúng rồi đó. kì z ta.mình bật lên hết rùi.
@posuakool mình chưa thử dùng win xp để root nhưng theo mình bạn nên cài win 7 rồi hãy root. còn cái lỗi chỉ hiện usb thì bạn thử làm thế này xem sao: sau khi cài xong 3 cái driver thì cắm cáp, rồi cài lại cái join me cài xong thì rút cáp ra cắm lại xem, nếu trên máy có cắm usb hay usb 3g thì rút hết ra nhé. mình không nhớ rõ là cài lại join me hay cái ZTE_Handset_USB_Driver.exe và MotoHelper_2.1.32_Driver_5.4.0.exe. nhưng bạn cứ thử cài lại 1 trong 3 cái đấy, vì lúc trước mình cũng bị như bạn nhưng tren win 7
Các bạn giúp mình tí được không mày mình root rui mà cài mãi cái cwm làm theo huong dẫn mà hoài không được, cứ khởi động lại là đứng lun ở cái viettel say it your way ý ạh, phải tháo pin lắp lại, ấn power+ volum+ nó cũng thế zz hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019