Root Samsung Galaxy Ace S5830

bambo8x
16/3/2011 10:39Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bạn ạ. Có t.v hay không là do room.nó hỗ tro hay k. K lquan đến máy
mấy bác cho em hỏi,máy sam sung ace của em bị lỗi kết nối usb.em cắm vào thì nó không nhận được.em cài kies và nâng cấp hết rồi.máy đang xài 2.34 úp qua kies.với lại em root ko được.em chép file vào thẻ nhớ nhưng khi vào root thì nó không thấy file đó đâu.bác nào có kinh ngiệm thì giúp em với.em xin chân thành cảm ơn.
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin hỏi bạn root ntn....để mình xem bạn làm đúng hay,sai
thì mình đang xài rom 2.34. phiên bản S5830DXKPD.mình down cái rom này về rồi chép vào thẻ nhớ.mình tắt máy và bấm tổ hợp phím home+power .nó hiện lên máy dòng.mình nhấp vào dòng up zip gì đó.nhưng nó ko hiện cái rom mà mình down về.giải nén hay để nguyên cũng không thấy.mình đọc thấy mấy bạn bảo làm thế nên mình cũng làm.không biết mình sai chỗ nào nữa.bạn chỉ giúp mình với đi.cảm ơn bạn.
bạn tính mua bao nhiu?mình mua hồi thang 4 năm ngoái.máy bình thường chưa bung.đầy đủ phụ kiện.rom 2.34.
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mua từ tháng 9 năm ngoái còn bảo hành. 4tr mình cho đi luône
thoy nge bạn kia nói giá rồi ban nói gia mih chac ko bán nưa đâu.hôi mình mua 7tr7.h mà bán giá vậy thì lỗ chết.mình mới mua 1 năm mà h xuống tới hơn nữa giá.vậy mình để xài vậy.
trời bạn mua tận 7t7 ah.sao mắc vậy mình mới mua hôm kia có 4 triệu máy mới dung adiord 2 3 6
;)
flake
ĐẠI BÀNG
12 năm
Galaxy ACE mất giá mà bạn! Máy nào cũng thế vì mình bóc tem mà! ^^! mua được vài ngày mang ra của hàng bán lại là mình lỗ 10% giá thành lúc đó hoặc mất đứt 1 triệu là bình thường mà bạn!
cho e hoi android cua e la 2.3.4 mun up len 2.3.6 dk k a. thks.
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dc bạn ạ. Bạn cắm vào kies. Nó tư up. Còn nếu muốn tự up thì dùng qua odin hoặc qua cwm . Tự tìm trog toppic nâng cấp fimware
máy của mình đang bị khóa k vào được . có bác nào giúp mình với. Khi vào nó đòi tài khoản gmail mà mình k nhớ
mọi người cho em hỏi với. em cứ cài cái CWM của ace vào là treo máy còn root bằng file upd_t.zip thì báo k đk. đấy là do máy hay do file em tải về? chứ đem đi bảo hành mất 4 ngày mới lấy đk hic hic
Bác trả lời giúp, sau khi mình up ROM Cyanogenmod 7.2 RC1, giờ khi vào thì ko có app như Gmail, Android market, gmaps nữa, mình tải về file APK các app trên nhưng chỉ có gmaps là ok, còn thằng gmail thi vào ko đc, mà thằng android market cần phải có tài khoản đồng bộ mới vào đc. Còn tài khoản Exchange thì ko có nick, giờ phải làm sao đây các bác!

Máy của bạn đang chạy phiên bản nào mà Root bằng file upd_t.zip!
Bài này hướng dẫn ROOT khá đầy đủ!
http://mobile.livemodding.com/index.php/topic/68816-guide-upgrade-rom-with-odin/

hoặc qua đây thảo luận nhé bạn: http://www.tinhte.vn/threads/668868/
@ntt_0309 em xài 2.3.4 mới mua hôm chủ nhật. về cài phát chết luôn. đem ra chiều nay mới lấy đk cài thử lại lại chết 😔(
@ngmtung1991 100% la ban chua lam dung huong dan roi. Phai lam dung cac buoc ma moi ng huong dan moi dc, mjh lam theo huong dan dc luon.
Theo nhu ban noi la ban da up rom len 2.3.4 va gio muon root may dung ko? Hien tai thi may ban sao roi.

P/S: mih dung = dien thoai nen ko ghi co dau dc.
em đã từng root con Y rồi. nên root bằng file zip em biết mà. đt em đang đem lên samsung sửa k biết đk chưa nữa
tình hình là máy em đã sửa đk. h hãi k dám root nữa. ai đời mua box về. root cái chết, bảo hành 4 hôm root lại lại chết mất 1 tuần vì vướng t7 cn và 10/3. h muốn root lắm. ai biết cách nào đảm bảo k thể die máy k chỉ em vs. 2.3.6 nhé
hi ! sau khi up rom 2.3.5 xong , ODIN báo pass rồi , nhưng khi khởi động vào đt thi báo lỗi " Sorry! The app setup wizard has stopped unexpecedly .please try again " bạn nào bít giúp mình với, có thể alo 01644183366(tâm), thank !!
@thanhtam184 Power+volume up+ home, chọn wipe cache.
Ko được thì up lại(có thể phải tải lại từ mạng do lỗi download rom

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
Mình xài con SS Galaxy ace S8530i....Hôm bữa dùng Kies update xong thì có thông số thế này:
Phiên bản Android : 2.3.6
Phiên bản Baseband : S5830iDXD1
Phiên bản Kernel : 2.6.35.7 dpi@DELL133#1
Số hiệu bản tạo : GINGERBREAD.DXLD2
Vậy mình muốn máy tốt hơn để chơi các game, xem phim, lướt web mình phải cài thêm gì nữa, cách cài thế nào
Mình không rành về máy móc lắm, mới mua máy , đọc các hướng dẫn của các bạn về Rom, Root...mình mù tịt...Hướng dẫn giup mình nhé....
Với lại muốn lướt web, down tài liệu thì hiện nay nên xai gói cước nào tốt nhất...Mình xài sim Mobi
Cám ơn....
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanh.duc80 http://www.tinhte.vn/threads/668868/page-404#post-17981770 bạn vào đây đọc hết 400 trang sẽ thành chuyên gia, mới đầu ai cũng như bạn, đầu tiên phải học cách root máy r học up room, học được hay không là do sự tò mò ham học hỏi của bạn.......... thấy máy ngta giống mình mà game chạy ngon hơn giao diện đẹp hơn mình sẽ thấy khó chịu :mad:
ban oi khi nao ban len dien dan thj pm cho minh wa sdt 0973.760.740 de minh alo lai minh hoi mot ti nhe
cam on ban nhieu!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019