Root Sky Limo X2 - Android ICS 4.1.9

sangnhnn
30/10/2012 2:54Phản hồi: 87
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chao cac ban! Sau khi mua may Sky limo X2 tai cua hang o duong Nguyen Kiem thi may da duoc root roi, cu the la may nhan duoc the 32 Gb la bo nho dien thoai. Nhung khi cai titanium backup thi app bao la may chua root. Bay gio phai lam sao de chay chuong trinh titanium backup de remove hoac backup day. Xin cac anh chi huong dan giup voi. Xin cam on
sangnhnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hong kt
Chạy root lại đi. Gỡ titan đi và cài lại là ok nha.
@sangnhnn Bạn ơi cho mình hỏi chút. Mình root máy xong thấy Ram lúc nào cũng chỉ còn trồng khoảng 80M thôi, ít hơn lúc chưa root nữa mà pin hao nhanh kinh khủng. Bạn giúp mình với. Thanks!
@sangnhnn Bạn ơi cho mình hỏi chút. Mình root máy xong thấy Ram lúc nào cũng chỉ còn trồng khoảng 80M thôi, ít hơn lúc chưa root nữa mà pin hao nhanh kinh khủng. Bạn giúp mình với. Thanks!
sangnhnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
không có GPS đâu bạn à. Nó chỉ lấy địa chỉ thông qua kết nối internet hoặc 3G dựa trên thông tin vị trí của google thôi.
TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sangnhnn Thế còn cái vụ 807Mb thì thế nào nhỉ? giờ Ram của mình giờ lại còn tốn hơn lúc chưa root nữa, chỉ có 120-150Mb thôi, hic.
Xin chao anh sangnhnn!
Kien thuc ve android cua anh giỏi quá. Xin vui lòng để lại SDT để tiện lên hệ, tư vấn qua DT có được không? Nhiều lúc quá bí ... đành bó tay. Rất cám ơn anh. Cho hỏi thêm: sky limo X2 của tôi cứ chạy 1 đến 2 chương trình là nóng máy và rất hao pin. Có giải pháp nào khắc phục không vậy anh, mới mày mò thôi nên gà mờ lắm./.
sangnhnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hong kt Có thể do anh vừa cắm sạc vừa dùng rồi. Anh sạc xong lúc nào dùng thì rút sạc ra sẽ hết tình trạng nóng máy nhé. Còn tăng thời gian dùng pin thì anh phải gỡ những cái anh không cần dùng theo mặc định của nhà sản xuất và cài đặt những phần mềm ở trang 1 có hướng dẫn. Sau đó cấu hình những phần mềm đó là ok.
Máy sky limo x2 đã root rồi, đã nhận được thẻ ngoải là bộ nhớ điện thoại nhưng titanium bạckup chưa nhận là đã root. Bây giờ root lại nữa có ảnh hưởng gì cho máy không? Các anh chi đi trước tư vấn giúp đỡ giùm nhé./.
sangnhnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Root lại thoải mái không ảnh hưởng gì cả. Cứ root xong cài phần mềm root checker vào check xem root thành công chưa là ok
sangnhnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các anh em root xong thì reset máy sẽ nhận 2,63 GB bộ nhớ trong nhé. Máy mình nhận bộ nhớ trong là 2,63GB nha.
Rat cam on anh da tra loi. Chuc anh luon vui khoe va cong hien nhieu cho cong dong android nhe
TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
Từ giờ các đại lý đều đã có hỗ trợ up lại rom nên các bác cứ vọc thoải mái. Không thích thì ra ĐL lám roẹt cái xong!

Sent from my Limo X2 using Tinhte.vn
HELP
NHO ANH SANGNHNN VA CAC BAN CHI DUM
hic.e voc may hoi wa tay.jo khong vao hdh duoc.da vao may bang cach volume va nut nguon sau do chon reset factory/wipe .. sau do chon yes va reboot may ma cung khong vao duoc.
nho anh huong dan flash rom goc hay co cach nao cuu may e voi.huhuhihi nho bac hd nha
TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn download bản flash rom của Phú Tèo và thưc hiện up rom. Hôm nay mình ra đại lý SkyPhone cũng đc chạy như vậy, chỉ khác là phiên bản 6770 thôi.

phien ban moi co j hay khong bac,ma sao minh up theo kieu ban phu teo ma khong duoc bit,cai driver khong duoc ne,no khong hien chu update driver ...chan.co j chi minh them nha.cam on nhieu
TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
@condenui Bạn ra đại lý đi, người ta làm cho luôn ý mà
Tôi làm mấy lần bộ nhớ trong vẫn là hơn 800 thôi

Bài viết rất hay rất bổ ích.
TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tôi tự root cung ko tăng bộ nhớ đươc. Mang ra đại lý up lai rom băng flash rom android thì nhận đc 2,53Gb nhưng quan trọng nhất là Ram cũng chỉ luôn khoảng 100Mb free thôi nên ko giq vấn đề gì. Giờ lại tiếp tục nghiên cứu!
TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom mới ko có gì hay ho cả. Đại lý bảo là tối ưu nhưng tôi chưa thấy thế. Vẫn nhiều cái thừa, chạy ngầm. Ví dụ: google map chạy ko chính xác lại hay chạy ngầm muốn bỏ để thay cái khác, keyboard... nghiên cứu Rom up ko có những phần mềm ko dùng tới ý 😃
Cho hoi cac anh em, Khi root may co de the SD hay lay the ra vay? Xin cam on
TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hong kt Theo mình thấy nếu root thì không cần lấy SD ra. Còn nếu flash rom thì lấy hết thẻ (trừ flash từ thẻ), bỏ sim ra.
Anh ơi cho em hỏi nếu như mình Root máy sky limo x2 xong vậy sau này có hư hỏng thì có đc bảo hành ko anh . Em đang rất wan tâm mong đc anh giúp đỡ gấp . Thanks anh nhiều 😁
TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hỏng có được bảo hành không thì phải hỏi cửa hàng chứ 😁.
Bạn nên đọc kỹ hướng dẫn un root để đưa máy về nguyên trạng khi mang bảo hành nhé!

Hum bữa e hỏi chỗ skyphone ở TP.HCM thì ổng bảo root ko đc bảo hành . Vậy khi máy mà có trục trặc gì mình chuyển về un root thì đem đi bảo hành đc hả anh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019