Root tất cả các điện thoại thuộc dòng Q-Smart Dream của Qmobile

Hacao
8/1/2014 15:29Phản hồi: 1.074
Root tất cả các điện thoại thuộc dòng Q-Smart Dream của Qmobile
Xin chào mọi người,

Đã mấy tuần rồi được vọc Dream SI, nhưng bận rộn quá chưa post bài root cho các anh em vọc và tối ưu các điện thoại thuộc dòng Dream của Qmobile.

Bây giờ vào cuộc luôn, không nói lòng vòng nữa.
Chuẩn bị: Máy tính win7, cáp USB, máy điện thoại dòng Dream, máy tính kết nối internet

Bắt đầu: download driver cho USB & phần phần hỗ trợ root theo địa chỉ này.

http://www38.zippyshare.com/v/36092645/file.html

- Bung nén ra 1 chỗ nào đó trên máy tính.
- Điện thoại thì bật chế độ debug cho USB (xem trong file hướng dẫn đính kèm nếu bạn không biết bật chế độ này).

Bật option cho nhà phát triển

- Cắm điện thoại, máy tính, usb với nhau.
- Cập nhật driver usb cho máy tính (chi tiết xem trong file hướng dẫn đính kèm).
+ Mở phần quản lý driver cho các thiết bị

Quảng cáo

Bạn sẽ thấy Windows không hiểu thiết bị

Click phải chuột lên để cập nhật lại driver

Chọn driver ở trong file zip mà bạn đã download và bung nén ở trên máy tính của mình

Quảng cáo

Cứ làm theo hướng dẫn để cập nhật driver

Tiếp tục làm theo hướng dẫn

Không khó đối với mọi người đã quen sử dụng Windows

Đồng ý cài đặt & cập nhật driver

Thành công cập nhật driver

Cách 1 (thành công 100%):
- Chạy ứng dụng Root_wizard.exe và nhấn vào nút màu xanh lá 2-3 lần và chờ 3-5 phút (trong lúc đó máy điện thoại sẽ tự khởi động 3 lần). Đến khi chương trình hiển thông báo "thành công" và trong cửa sổ thông báo có chữ "Connected, Rooted" là đã xong. Mở điện thoại sẽ thấy ứng dụng "kinguser" là thành công rồi đó.

Mở điện thoại để kiểm tra đã có ứng dụng kinguser chưa?

Tới đây là bạn đã root được rồi đó.​

File hướng dẫn đầy đủ vui lòng xem trong file Word này nha.
http://www78.zippyshare.com/v/55997957/file.html

Cách 2 (mới thử 1-2 lần thành công, chưa đảm bảo thành công 100%):

- Sử dụng ứng dụng mt6589_rooter
http://www.fileshare.ro/e29905935

- Bung nén ra ổ dĩa cứng, cắm điện thoại với máy tính bằng cáp USB, click chạy run.bat và chờ vài phút (nếu điện thoại có hỏi đồng ý cài phần mềm thì chọn đồng ý nha), nếu thấy dòng chữ "thành công" thì OK, nếu vì lý do nào đó mà thấy 1 chữ "thất bại" thì vẫn thấy ứng dụng SuperUser trong điện thoại nhưng khi chạy bị chép lỗi file "su".

Vậy là bạn đã root được dòng điện thoại Dream rồi đó, việc tiếp theo là cài đặt & cấu hình tối ưu điện thoại theo sở thích nha.

Thanks,
1.074 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có mấy bạn nói nên sửa lại bài hướng dẫn và đính kèm hình ảnh trực tiếp ra ngoài hơn là đính kèm file Word.

OK, mình sẽ cập nhật lại bài viết lúc rảnh vào buổi tối.
@Hacao Bn ơi GIGI Dream 11 root kiểu đấy đc phải ko
Có root đc mà ko cần pc ko
Bạn ơi có rom 4.4 cho em nó cho xinh với đang cần hi hi
Hiện tại mình chưa có test rom 4.4 cho con này. Để rảnh để thử xem rồi cập nhật tình hình cho mọi người.
dat1321991
ĐẠI BÀNG
10 năm
..bác có rom gốc cho e nó ko.. root tự dưng lôỗi gì ra bảo haành khó lắm... 😁 chờ ra mấy bản rom cook rui rôot up rom môt thể..
dat1321991
ĐẠI BÀNG
10 năm
Oái..h mới nhớ.. con si của e ko tìm thấy development setting trong option.. bật usb debugging kiểu gì baác...
@dat1321991 Bác vào phần about và nhấn 7 lần cái tên phiên bản. Sau đó quay ra menu là thấy mà.
dat1321991
ĐẠI BÀNG
10 năm
..hay nhỉ.. dùng android mây năm mới biết cái này...
tuonglaivn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này bạn xài thấy sao, tốt ko vậy
@tuonglaivn con này xài ổn lắm trên nhiều khía cạnh, kỹ thuật, đẹp, và các tiện ích mở rộng.

Pin thì sử dụng được khoảng 1.5 ngày cũng gần như con S4 mà mình cũng đã có dịp sử dụng. Nhưng thua pin của Note 2 sử dụng tới 2 ngày.

Nói tóm lại là sử dụng OK, ah, mấy cái web TGDD & VienThongA đang có khuyến mãi nhiều lắm đó. Mua lúc này là hợp lý hơn rồi.
tuonglaivn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hacao Đâm đầu vào đấy có mà mất tiền ngu à
Mình đã cập nhật hình ảnh lên bài viết để các bạn dễ theo dõi rồi đó.
Có bạn nhắn tin báo tích hợp thêm CWM nữa là tuyệt vời. Để tối về rảnh tích hợp thêm vào.
dat1321991
ĐẠI BÀNG
10 năm
..có cách nào uunroot đơn gian ko bác..
@dat1321991 Hi bác, bây giờ đang xem phần CWM, sau đó sẽ quay lại xử lý vấn đề của bác nha.
Công nhận em Dream SI này cấu hình ngon và nhìn rất sang, đang phấn đấu quất một em để thoả mãn giấc mơ. 😁
Cảm ơn bác chủ top đã giành thời gian nghiên cứu và viết tut cho anh em Dream S
@Phung_Phiu Hihi, tất cả chỉ là niềm đam mê và chia sẻ với mọi người thôi mà. Điện thoai android mà không có root và vọc, tối ưu theo sở thích thì còn gì là hứng thú nữa! 😃
@Hacao Tút bác viết rất chi tiết và chu đáo . 😃 Đúng là Android mà không được vọc thì mất hết ý nghĩa.
@Hacao framaroot có root dc k hả bác
dat1321991
ĐẠI BÀNG
10 năm
... không thấy có tin tức gì mới nhỉ... anh em vẫn còn e dè con này quá...
Ae tim giup minh ban re overy con si voi tk
dat1321991
ĐẠI BÀNG
10 năm
hic đang tết nên không thấy anh hacao vao tinh tế nữa...vụ này chỉ có anh mới cứu đc thôi...
e root đc máy rồi...cài thêm ramanager vào thì máy bắt khởi động lại...thế là cứ vào đến homescreen là lại khởi động lại...măc dù e đã vào recovery mặc định wipe/reset máy các kiểu rồi.. bó tay luôn.. con này lại chưa có rom chưa có recovery chuẩn để hồi phuc.. mà giờ mag ra bon q-moblie bảo hành thì nản quá... Ai cao thủ nghiên cứu giúp e con này với..
Ai có rom gốc của nó không cho mình xin với!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019