ROOT thành công K-Touch SmartTouch

virutnghiepdu
27/2/2013 12:4Phản hồi: 113
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hướng dẫn Bước 1 kĩ dc ko ? trong phần hướng dẫn cài đặt driver thì chọn file win 32bit o đâu ? có 64 bit ko àh ... còn làm chạy adb ?
@sock_provipga Bạn chỉ cần cho đường dẫn tới thư mục driver là máy sẽ tự quét rồi cài driver.
mình cái driver rùi , cài driver adb lun , cài 3 cái dấu chấm thang trong device manager lun rồi , cài xong tắt mấy cho hiện màn hình xanh roi chạy file .BAT nhưng nó cứ waiting wài àh , có yh ỏ fb ỏ sdt ko bạn
Lúc vào fastboot cài thêm 1 cái driver nữa mơí dc bạn ơi.

Sent from my F8 using Tinhte.vn
@nhochitech mình vào màn hình xanh nhưng ko thấy cái nào cần driver hết và góc fải bên dưới hiện thị "not work propaly như bạn trên
mình thấy một số bản rom có đuôi là .rar chứ không phải .zip như bt. muốn up rom đuôi rar thì phải làm thế nào vậy các bạn?
Phải là file zip mới được bạn ơi. Bạn thử giải nén ra xem.
Gửi từ F8 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@nhochitech mình giải nén rồi...nhưng nó ra foder. chẳng biết làm thế nào nữa.😔
@pham tuan giao Giải nén ra nếu có những thư mục giống vs các bản rom khác thì bạn có thể nén zip rồi up bt.
Mình root đc r cảm ơn bạn rất nhiều. Nếu bạn là con gái thì mình sẽ cưới về làm thê thiếp
@trunghuyenthoai Trưa nắng tinh thần bất ổn àh. 😁
Bạn ơi bạn cho mình cái rom gốc của ktouch smart touch đc không. Mình lỡ nghịch không biết sao máy không hiện Play Store rồi 😔
thời gian root là bao lâu, chừng nào thì biết là root xong vậy bạn
@danhetoo Thời gian ROOT là trong nháy măt thui bạn àh. Để biêt máy đaz đc ROOT hay chưa thì bạn vào menu ứg dụg xem đã có ứg dụg Super User chưa. Nếu có là máy đã đc ROOT và nguoc lại.
Thanks bạn, vậy mình đã root được rồi, cho mình hỏi thêm nếu muốn bỏ mấy cái app có sẵn trong máy như wala, facebook thì làm sao.
Dùng app Link2sd là làm đc tất. Màk app mặc địh trong máy là wala chứ ko fải là zalo
Cập nhập thêm recovery 5.0.2.8-ENG
http://www.mediafire.com/?2wb4e790xb7a3dq
cho mình hỏi sao mình ấn phím volume+powe mano ko hien màn hình mầu xanh
cho mình hoi sao minh an phim volume
+powe ma no ko hiện màn hình mầu xanh
ban oi cho mình hỏi: minh cài dc recovery rồi ma vao đó mình thấy mỗi màn hinh mầu đỏ co chữ recovery mà ấn vào được
@levanhuan10 check inbox
Khog co driver cho win32bit ha ban
@hong duong 0207 Driver trên là 32 bit đók bạn. Cứ cài bt máy tính sẽ nhận.
mấy bác ơi.không có unroot ak.có gì còn đi bảo hành nữa chứ.máy e mua mới có mấy ngày à!!! chủ thớt root thành công gòy cũng chắc biết unroot chứ nhỉ??? chỉ cho e với!!!😁
@cunk0n095 Mình backup ROM gôc trước khi ROOT nên khi nào cần UnROOT thì khôi phục lại là đc bảo hành ngay và luôn. 😃
@virutnghiepdu cảm ơn bác.em đã hiểu gòy.😁
e đã root thành công gòy .nhưng sau khi root thì có những biểu hiện lạ lắm .lâu lâu bật kết nối 3g thì nó không vào được mạng(không hiện chữ"H" phía trên màng hình).
à cho e hỏi thêm.trước khi root thì e cài recovery,nhưng e cài recovery của smartone không được, e tiếp tục cài recovery của s01 lại không được nên cuối cùng đã cài recovery smarttouch(tiếng trung quốc) thành công.em xin hỏi,nếu cài nhiều như thế có ảnh hưởng gì không?😁
@cunk0n095 ROM gốc của K-Touch lỗi nhiều lắm bạn không liên quan đến việc ROOT.
Việc cài nhiều lần Recovery không sao hết bạn.
Khi nào rãnh mình sẽ up Recovery tiếng anh mình đang dùng. Vì link hiện tại die rồi.
@virutnghiepdu òh thế à.cảm ơn bác nhiều.e sẻ đợi recovery của bác.😃.
à mà bác có biết biến thẻ nhớ thành bộ nhớ trong không??? chỉ e đi.chứ bộ nhớ máy ít quá,không đủ dùng.e có kham khảo về link2sd nhưng không ổn.
Mak p oi sau khi cai xog driver roi thj mjh caj adb ntn..mjh da vao trog Device manager roi nhug khog thay adb dau ca..tien the neu co cach rôtt nao don gjan hon ban chj mjh zs.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019