Root Viettel V8403 thành công 100%

berry8100
29/11/2012 6:18Phản hồi: 7.275
7.275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrLeng
ĐẠI BÀNG
11 năm
cảm ơn các bạn đã nghiên cứu root.
chúc các bạn sức khỏe dồi dào và thành công trong cuộc sống 😁
berry8100
TÍCH CỰC
11 năm
Hình như bác chưa cai file Driver\ZTE_Handset_USB_Driver.exe

Bác thông tin lỗi chi tiết (giống bác trên) giúp mình với 😔
Với các bác bị E:\Root V8403>fastboot boot boot.img
< waiting for device > thì sau khi cài driver vào click phải vào computer chọn manage, chon device manage, chọn dòng unknow device, click phải vào Android có dấu chấm hỏi màu vàng, chọn update driver, chọn browse my computer.... chọn let me pick from a lits...chọn android phone dòng thứ 2, chọn CT_ZTE_3GPhone_Composite ADB Interface, rồi rúc cáp usb ra và root lại là ok
@butot56 Ai bị lỗi này làm ntn được nè, tui mới thử xong, root đc rồi. Từ giờ cài cái chainfire3d chiến game ngon rồi. Thank các bác nhiều
phuongthinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
root xong là gắn sim 1 mobi xài 3G được luôn hả các bác?
Mấy Bác root rui cho mình hỏi tí
Khi root ta để luncher mặc đinh của máy hay để luncger khác có được không.
Trong quá trình root có mất app hay game j không cài trên máy không
Có cần tháo sim thẻ nhớ không
Hết Thank 😃
berry8100
TÍCH CỰC
11 năm
cái này là root chứ ko phải unlock bác ợ 😔

sax, bác đợi chút mình extract cái gplay trong máy mình ra up cho bác :(
Lỗi mình giống lỗi bác ở trên, cứ đến waiting for device là bị đơ, hic
Bác nào quay clip hướng dẫn ngon nguồn cách root ik
mình gà lắm he he
@MT iloveu Chuẩn bị:
1. Joinme phải được cài trên máy tính (thường thì kết nối điện thoại với máy tính là nó hiện ra cái bảng, chọn Run joinme.exe là được)
2. tải cái này về http://www.mediafire.com/?ykgrucqo0c2akpv
Cách làm: như hướng dẫn, còn như bạn đã thử mà không được thì mình nói luôn
- Sau khi tải từ link MF trên về bạn giải nén ra được 2 folder là Driver và rootv8403
_ Trên PC, Bạn mở folder Driver, thấy 2 file *.exe, lần lượt cài 2 cái này vào máy tính (3 phút)
_ Trên điện thoại, bạn vào cài đăt\ứng dụng\nguồn không xác địnhcài đặt\phát triển\sửa lỗi usb.
_ kết nối điện thoại với PC thong qua cáp usb
_ Trên PC, mở folder rootv8403 lên, chạy file root.bat (chạy xong file này, điện thoại sẽ khởi động lại)
kết quả thế này:
MrLeng
ĐẠI BÀNG
11 năm
khởi động lên máy đen xì @@. thấy mỗi cái biểu tượng sóng với cái wifi thui các bạn ạ
MrLeng
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MrLeng ui khởi động lại 1 lần nữa thì e nó đã lên và hình như là thành công rùi
cảm ơn và xl các bạn nhé 😁
phuongthinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
đả root xong. thank các bác? cho mình hỏi h muốn unlock sim 1 thì làm sao ? đem ra ngoài tiệm cho ng` ta làm ah` ?
Làm theo hướng dẫn mình ở trên, mình root xong không biết dùng phần mềm nào xoá app hix.
berry8100
TÍCH CỰC
11 năm
@butot56 bác dùng Root Explorer để xóa nhé, cách sử dụng bác vui lòng search trên 4rum.

Lưu ý : mình ko chịu trách nhiệm khi các bác xóa bậy dẫn đến die máy ko boot được đâu nhé.
berry8100
TÍCH CỰC
11 năm
root ko liên quan j đến launcher mặc định của máy, ko root bác vẫn thay launcher khác được
với phương pháp root của mình thì ko mất app hay game gì cả, cũng ko cần tháo sim hay thẻ nhớ.
Tuy nhiên, để cẩn thận các bạn nên backup lại tất cả và tháo sim + thẻ nhớ ra rồi root cho yên tâm, riêng mình thì chẳng cần làm j cả, cứ để vậy root cho nhanh 😁

bác xóa cái j trong system/app ah 😔
vừa root mà gỡ mấy úng dụng trong máy ko dc
berry8100
TÍCH CỰC
11 năm
@giotle.buonvn bác dùng Root Explorer để gỡ nhé, đường dẫn là system/app : nhớ đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng
uk, thank bác nha, mình chỉ xoá app linh tinh thôi như talk, google+ thui.
root song rùi thì phân vùng thẻ nhớ phải không các bác mà sao em root song vẫn không thấy thay đổi gì nhiều nhỉ phân vủng rùi dùng lind2sd nưa làm 1 số cái hay
[​IMG]làm được từng này thôi là ngon rồi :F
Ngdthtrung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zzromanzz quan trọng là Ram ý, chứ cái này cũng ko quan trọng mấy. 😁
kids90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zzromanzz bác làm thế nào mà còn trống nhiều vậy
@kids90 làm sao zậy bác chỉ em với. cứu cứu. ko chơi game được.
ko bit
pro nao ăn cắp bản quyền mà cũng chănge thèm ghi nguồn nữa. cái này bên TÂY nó xử phạt tù 500 năm đó các bác kaka
bác nào có phần mêm này free: Root Explorer share em phát!
berry8100
TÍCH CỰC
11 năm
@mrhoanghy92 của bác đây : http://www.mediafire.com/?7svc34s19z26x6h
Mấy bác ơi, thấy bảo root đc là cài đc RAM ảo à. Nếu làm đc thì làm sao để làm ợ???
r00t xong các bác qua appstorevn tải beat audio về chiến thui..âm thanh tiệc vời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019