Rủ anh chị em Tinh Tế đi hiến máu, lần 1/2012

cuLong
5/4/2012 12:10Phản hồi: 207
207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ủa. mình cũng đi hiến máu 4 lần rồi, đến viện huyết học rồi làm thế nào gặp nhau để đi hiến máu nhỉ. tớ hiến máu cơ thể vẫn thế, chẳng thay đổi gì cả. liên lạc khi đến nơi như thế nào nhỉ
bà chị mình 48kg mà vẫn khai man lên 50kg để đi hiến này, ko sao đâu. hahaha. nếu cn mà đổi đc ca làm sẽ tham gia cùng ace tinh tế 😁
hehe, mới hiến máu trên trường, đc 30K + phần ăn sáng + 7 lon sữa + 2 vĩ thuốc
Hà Nội mùa này nhiều muỗi thay vì để muỗi đốt hút máu thì anh chị em ơi hãy hiến máu nhân đao đi nào
thuc37na
TÍCH CỰC
12 năm
@bincoi_vn hihi.ý kiến thật hay.không nên cho không lũ muỗi.😃
tiếc wá. e ko đi dc rùi. e đang bị vi nấm hjx
trungluna
ĐẠI BÀNG
12 năm
cn này e rảnh lến hiến máu nào
e cũng muốn nhưng ng gầy gò quá , hiến xog chắc ra vỉa hè năm 😔
thienvong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin hỏi chủ toppic ! Cao 1m7 năng 45 kí ! Người như con bọ gậy có đủ tiêu chuẩn hiến máu không ? ;)😃
@thienvong Vừa đủ bạn ạ. Chủ yếu là tâm của mình 😃
😔 chủ nhật đi học cả ngày, hiến sao dc đây
@TrinhHung.BS Ngày thường bạn vẫn có thể hiến máu.
lần này quyết tâm đi mới được. Mà cho mình hỏi hiến xong thì mập ra hay ốm lại zậy các bạn ?
thuc37na
TÍCH CỰC
12 năm
@hiepthong Tùy thôi bạn ạ.bình thường thì không tăng cân cũng không giảm.một số ít thì tăng,hoặc giảm.chủ yếu là do chế độ sinh hoạt sau hiến máu của bạn.bạn cứ sinh hoạt như bình thường là được
mình là thủ lĩnh đoàn mình rất ủng hộ chương trình này,thật tuyệt khi TinhTe càng ngày quan tâm đến các hoạt động xã hội.likesssssssssssssss
l0v3266
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng đi thử 1 lần xem sao heh.nhưng đây là tinh tế phát động a e đi thôi chứ không phải tập trung r đi cùng nhau sao ?
hp1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủng hộ 😁
Chủ nhật này gặp ku Long với ku Nam nhé ;)
Ở địa phương em ở hiến máu được bồi dưỡng nhiều lắm.. 😁
mỗi chi hội cho 1 ít tiền + ít quà ,thường đi hiến máu về là cầm 250k + quà (Khăn tắm hoặc usb hoặc phích nước....)
em hiến có khi phải chục lần rồi ấy các bác ạ... :D
mrlonely909
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kì này nhất định phải đi, lần nào cũng bận, hic
Phúc.23
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình hiến gần đây... Chắc phải đợi lần sau.
cái vụ hiến máu này, em hiến máu ở 2 nơi khác nhau và thấy thế này
em học trường ĐH y Phạm Ngọc Thạch
có hiến máu ở trường vài lần, lần nào cũng quất 450cc, nhận được 30k tiền bồi dưỡng và đồ ăn sáng, sữa ông thọ
sau đó em đang đi thực tập ở BV Gia Định (trong đợt các cán bộ công nhân viên ở BV hiến máu), thì ngoài phần kia nhận ngay, khoảng 3 ngày sau em nhận được đt kêu là lên nhận tiền bồi dưỡng hiến máu, em cũng thấy lạ vì đã nhận trước đó rồi..... sau đó lên thì người ta đưa cho 150k nữa, ai cũng được như vậy thì phải, hehe
em không biết là đi hiến máu ở trung tâm hiến máu nhân đạo thì có 150k đó không, hay là thực tế là không có, mà 150k này là do tiền của BV bồi dưỡng riêng
ps: không phải em tham 150k kia đâu nhá, hic
tuanhanh93
ĐẠI BÀNG
12 năm
ae tinh tế mình dạo này vui gê.em ủng hộ nhưng không biết cs đủ đk không vì 2 tháng trước e hiến máu ở trường rùi.quyết tâm đi cho vui.
Vừa hiến máu rồi, chưa đủ thời gian 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019