Rút bút viết ngay - tính năng rất tiện của Galaxy Note 5, không cần unlock, không cần nhấn nút

Duy Luân
25/8/2015 22:9Phản hồi: 128
Rút bút viết ngay - tính năng rất tiện của Galaxy Note 5, không cần unlock, không cần nhấn nút
Chức năng này tiện vì bạn có thể ghi chú ngay lập tức mà không cần unlock màn hình, không cần đụng thêm bất kì nút nào cả. Một số tình huống mà nó có thể phát huy tác dụng bao gồm: khi bạn đang đi ngoài đường cần ghi nhanh một ý tưởng mới nghĩ ra, có ai đó đọc nhanh cho bạn số điện thoại hoặc email của họ, hoặc khi bạn cần phác họa nhanh một thứ gì đó khi đang trò chuyện với bạn bè, đồng nghiệp. Ghi chú sau khi viết sẽ được lưu lại, xong! Bạn có thể bỏ điện thoại vào túi quần và làm tiếp công việc của mình, không còn phải để ý đến nó nữa. Tuy chức năng này nhỏ thôi nhưng lại vô cùng tiện lợi, nó giúp chúng ta không phải loay hoay đi tìm giấy bút, và cũng tiết kiệm được nhiều thời gian hơn so với việc bật máy lên ghi chú như truyền thống.

Cách sử dụng thì không có gì đặc biệt: khi Note 5 đang ở trạng thái tắt màn hình, bạn rút cây bút ra khỏi máy. Lập tức màn hình sẽ sáng nhẹ lên và bạn có thể bắt đầu ghi chú ngay lập tức. Lưu ý là ngay cả khi các nút công cụ chưa hiện lên thì bạn đã có thể viết rồi, máy sẽ ghi nhớ hết mọi đường nét bạn vẽ bằng S-Pen. Ghi chú xong thì nhớ nhấn nút Lưu.

Sau khi lưu xong, khi nào cần thì bạn có thể mở máy ra và chạy ứng dụng S-Note. Toàn bộ ghi chú nhanh của bạn sẽ nằm ở đây, chung chỗ với những ghi chú bình thường khi bạn mở màn hình.

Cũng xin chia sẻ thêm với các bạn đó là S-Note hỗ trợ nhận dạng thông minh nội dung mà bạn viết bằng S-Pen. Ví dụ bạn ghi số điện thoại thì có thể dùng nó để gọi hoặc thêm số đó vào danh bạ. Nếu viết địa chỉ email thì có thể dùng để soạn thư ngay lập tức. Nếu viết địa chỉ thì có thể tìm chỉ đường nhanh bằng Google Maps. Những hành động này có thể được thực hiện bằng cách:
  1. Chạy ứng dụng S-Note
  2. Chọn ghi chú mong muốn
  3. Trong trang ghi chú, nhấn vào nút "Nhiều hơn" ở góc trên bên phải
  4. Chọn "Liên kết đến hành động"
  5. Phần chữ viết sẽ được đóng khung màu xanh, chạm vào đây bạn sẽ thấy được nhiều hành động như gửi email, gọi điện, thêm vào danh bạ, tìm trên Internet, tìm trong Google Maps...
  6. Chọn hành động mong muốn. Xong!
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hitechever
TÍCH CỰC
9 năm
Mình đang dùng Note 3 + Gear có nên lên Note 5 ko ta 😁
@hitechever

Sent from my Galaxy S6 using Tapatalk
@hitechever Note 5 là 1 sự sáng suốt của bạn
@hitechever nên bán gear cho mình
LapNguyenNT
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hitechever cứ 3 5 7 mà lên thôi ;)
npkhanh87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hitechever Giống mình nè, thứ 7 này sẽ lên 5 luôn. Chiến đi bác :D
Thấy cũng tiện.
quocvu_2811
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tối nay duy luân lại có tin nhắn làm quen 😁
dbt123
CAO CẤP
9 năm
có số đt kìa. lây tối nháy đi mấy thím
Lên Note 5 thôi nào
càng ngày càng tiện lợi và nhanh chóng
Rút ra viết xong rồi đút ngược vào..... 😁
J4f
TÍCH CỰC
9 năm
@NTN-BEARINGS Bạn chắc cũng hay mặc quần ngược từ hai ống quần trước nhỉ??
@J4f mình cũng đã từng vài lần ... hút thuốc ngược hê hê
yunneg
TÍCH CỰC
9 năm
@manly107 mắt thì mình không chắc nhưng não mấy ng đó thì 99% là não ngược đó bạn ah.
@NTN-BEARINGS http://www.sammobile.com/2015/08/29/inserted-your-galaxy-note-5s-s-pen-backwards-heres-how-you-can-fix-it/

Tự lấy ra cũng được :D
Không cần đem tiệm.
Thích thật nhưng chắc phải năm sau mơi dám nghĩ tới. Để dành tiền từ bây giờ thôi. Mình sẽ ko mua đt gì hết trong vòng 1 năm. Hy vọng vậy.
Note là nhất rồi . chưa thấy con phone nào vượt được từ tính năng cho đến tiện ích .
aktily
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngminhman123 Rồi sẽ có iphone note ếch cạnh tranh cho mà xem,iphone sẽ làm tốt hơn nữa
Phải chọt chọt cho người ta biết mình yêu côbg nghệ và sử dụng dt cho công viê j chứ
@EmGiaKhang trước h có chịch xã giao chứ không co chịch côn nghệ

Sent from my Galaxy S6 using Tapatalk
@EmGiaKhang Giống mấy thằng isheep tay có tật cứ phải móc cái ip ra quẹt quẹt homescreen mấy cái rồi đút túi😆
@Vandetta ? Chắc định lm gì rồi quên đấy
NNTtruymong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@EmGiaKhang Đúng rồi, chú phải nói như vậy người ta mới biết chú là icuồng chứ😁
có số điện thoại rồi. pass là gì thế a Luân 😁
@If you dont mind Pass : bạn a Hiệp.
Mềnh ráng từ bỏ S6E lên Note5 vì cái tinh năng phơi sáng 10s của nó chứ k dùng bút bao giờ nhưng kể ra tính năng này cũng rất tiện khi bất chợt nghĩ ra điều gì 😃
vodkamen1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@If you dont mind Pass như cũ [emoji4][emoji4][emoji4][emoji4]
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Cây bút nhỏ quá…bác nào chỉ em giải pháp đi…thích note lắm rồi
@kungfu9 trc xem thì có cái bút to như bút máy rùi đút cái bút chấm của em này vào nhìn nhứ bút thật luôn
Chả có gì hot, quyển sổ tay lúc nào cũng thật hơn bao h hết; viết trên màn hình lạc 1 trải nghiệm tệ nhất mà mình từng biết
w810i
CAO CẤP
9 năm
@timmuasim.com Mình nghĩ mình sở hữu những sản phẩm của wacom cũng khá nhiều, từ dòng sơ cấp vài trăm $ đến trung cấp hơn ngàn $, tất nhiên là phục vụ công việc thôi, ko phải khoe mẽ gì.
Nhưng quả thật viết trên màn hình Note là trải nghiệm công nghệ wacom tệ nhất mà m từng dùng.Mình đã dùng Note 2 và Note 4, màn hình trơn láng, ko có cảm giác viết, thân bút đã vuông lại nhỏ, cảm giác như viết bằng đũa. Mình dám cá bạn ko thể viết chữ đẹp bằng Note dc. Mình mua về phục vụ việc sketch và note nhưng quả thật vẫn phải mang quyển sổ tay và cây bút chì theo. hay tệ nhất cũng là wacom Inkling, dù Inkling còn tệ hơn (nhưng dc cái cho cảm giác viết thật).😁
Spen có lẽ chỉ hay ở việc nhận dạng chữ viết thành văn bản, mình thấy nó là tính năng hữu ích nhất, nhưng buồn cười là, nó có thể dc SS sử dụng cho các sp khác mà ko cần Spen. :D
P/S: SS có 1 con dc giới digital artist đánh giá rất cao, đó là Slate 7 series. Dán nhám màn vào là viết vẽ ko thua gì Cintiq.
@bomduc Ừ nhỉ. Tiền ấy mua ip còn thừa mua 1 ô tô bút và sổ tay thì có mà viết 3 đời không hết. Vãi còm
@motconran Chất là phải sài đồ thật;
@timmuasim.com mình dung bút của con surface pro cũng thấy chán con Spen chắc cũng chỉ ngang ngang; viết thật thoải mái
Note thì rút bút viết ngay
Lắp vô mà trật đành thay bút rầu.
@Toàn Thế Giới Thay xong nghĩ lại thật kỳ
Đầu mình đầu nó đầu nào to hơn?
@tuanokvt Bác thâm quá @@
That không the tin noi
thanhs18
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon, nâng cấp tù note 3 lên thôi.
tt2me
TÍCH CỰC