Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sạc pin cho ipad

quynkxink
26/6/2011 10:22Phản hồi: 35
Tình hình là đi du lịch về quên mất cái sạc ipad ở khách sạn hjc, h ở nhà có 2 cái sạc ip4 và một cái 1 cái sạc 3gs thì dùng cái nào tốt hơn hay phảu dùng đúng sạc ipad vậy, h đi mua sạc ipad có nhiều bác rao bán sạc do mất máy vậy làm sao để phân biệt sạc ipad zin và sạc lô vậy
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình vẫn xài sạc của Iphone sạc Ipad và ngược lại. Điện thế vào, ra cả 2 đều như nhau. Nên bạn có thể xài đc như nhau. Không cần thiết phải mua đúng sạc của Ipad. Trên thì trường muôn hình vạn trạng, và rất khó phân biệt sạc zin hay lô. Tốt nhất bạn nên mua ở những cửa hàng lớn và có uy tín.
louis213
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phải dùng đúng bác nhe nếu ko muốn đi viên pin. Điện áp vào cục sạc của ipad hơn iphone nhiều.

Sent from my iPad 2 using Tinhte.vn
Ối chết ngay viên pin bác àh
Ipad điện vào gấp đôi ip4 chứ bác lấy 2 cục sạc đem so sánh là biết ngay mà

Bác chạy ra cửa hàng nào uy tín chút mua cho an toàn thời điểm này đa số sạc bán ngoài thị trường là hàng TQ loại 1 hoặc loại 2 cửa hàng uy tín bán loại 1 còn lại nhiều khi bác mua được cái loại 3 luôn đấy 😃
Ipad và iPhone sạc khác nhau bác nhé !

Sent from my iPad 2 64mb gms using Tinhte.vn 😃
Từ hồi Ipad 1 rồi đến Ipad 2. Mình vẫn xài chung và vẫn chưa thấy vấn đề gì xẩy ra cả. À mà mình còn xài cho cả Ipod Touch ! 😃
minhtri2002
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tốt nhất nên mua sạc cho ipad bạn ơi, dễ kiếm đồ zin lắm nhìn bên trong lỗ cắm cáp dây USB thấy có 2 miếng đồng đó là zin. Cục sạc ipad tiêu chuẩn là 10W.
Sạc cho iPad & iPhone/iTouch công suất nó khác mà bạn 😃 iPhone & iTouch chung còn được :p
Mình sạc Iphone rờ cục sạc thấy hơi ấm tý, còn cáp thì mát rượi

Sạc ipad rời cục sạc nóng hổi, ngay cả cái cáp còn âm ấm nữa là 😃

Bạn nên tham khảo mấy Shop lớn và Uy tín nhé, chúc bạn sớm có sạc tốt

Sent from my iPad2 using Tinhte.vn
Lấy sạc iphone để sạc ipad ngoài việc làm sạc nóng và lâu gấp đôi ra thì chưa biết có làm ipad bị làm sao ko. Nhưng nếu lấy sạc ipad sạc iphone có ưu điểm là sạc rất nhanh đầy, nhưng có điều là thằng e mình phải đi bảo hành thay pin 1con 3gs và ip4 sau 3 tháng dùng đều có lí do là pin bị chai ( dùng nửa ngày đã hết pin). Cả 2 con đều có điểm chung là dùng sạc ipad để sạc. Nó bị chai là do sạc ipad ko thì e chưa dám kết luận. Nhưng quan điểm của e là sạc của thằng nào thì dùng của thằng đấy, ham hố j nhanh chậm có 1-2h. Thế cho nó lành

Sent from my iPad 2 don't using Tinhte.vn 😃
Cục sạc của iPad khác iPhone chứ, làm sao sạc chung được, cứ nhìn kích cỡ của cục sạc là biết! Bạn cứ chạy ra mấy cửa hàng lớn mua cục sạc khác nhé, nếu muốn giữ pin iPad được lâu
goodman2011
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu dùng sạc ipad cho iphone/ipod touch thì không hề gì, điện áp thì như nhau, chỉ có điều iphone/ipod sẽ kéo dòng thấp hơn do công suất thấp hơn. Nếu bạn dung sạc iphone cho ipad thì sạc ipad sẽ lâu hơn, do dòngmax cung cấp chỉ bằng công suất cho iphone thôi, va đó cũng giải thích tại sao cục sạc iphone bị nóng khi sạc cho ipad.
Bạn có thể google để search bằng tiếng Anh về vấn đề này. Quan điểm của mình xài cục sạc iphone/ipod cho ipad cũng được, nhưng thời gian sạc chắc cũng sẽ lâu hơn nhiều.
quynkxink
TÍCH CỰC
13 năm
thanks ý kiến của tất cả các bác, kiểu này chắc phải đi tìm mua cục sạc ipad thôi, nhưng mà ko biết mua ở đâu thì uy tín các bác nhỉ
Nếu bạn ở SG thì ra Phongee,bán 550k.
ck2010
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn chú ý có thể thấy trên cục sạc Ipad là 5V ~ 2,1 A, còn của iphone chỉ có 5V ~ 1A --> khi cắm cục sạc iphone vào thì ngay cục pin của ipad sẽ hiện : Not Charging
bạn coi lại nha.cục sạc iphone 5wat và sạc ipad 10wat nha bạn.dùng sạc iphone sạc cho ipad rất lâu.ko n6en dùng sạc này sạc cho sạc kia.dùng sac ipad sạc cho iphone rất dể chai pin.ai nói bạn là 2 sạc giống nhau

---------- Post added at 03:16 AM ---------- Previous post was at 03:14 AM ----------

ko bạn kích cở cục sạc iphone 2g và ipad y nhau.khác nhau cường độ dòng điện.

---------- Post added at 03:17 AM ---------- Previous post was at 03:16 AM ----------

cọi lại coi điện áp giống nhau hay khác nhau.1 cục 5wat 1 cục 10wat.đừng chơi dại rồi hư pin sớm
goodman2011
ĐẠI BÀNG
13 năm
@ Le hoang tuan: mình nghĩ bạn lẫn lộn giữa khái niệm dòng điện, công suất rồi. Điện áp vào của charger hẳn nhiên là 220VAC (hoặc 110VAC tùy quốc gia), qua bộ charger sẽ được chỉnh lưu thành dòng DC có thể là 12V hoặc 5V, tương thích với mạch điện tử trong ipad/ipod. Vì công suất bằng U x I nên công suất cao hơn sẽ cần dòng nhiều hơn.
Nói túm lại, bạn nào học điện kỹ 1 chút thì se hiểu rõ hơn những gì mà mình đã trình bày.
Bạn cũng có thể xem thêm technical support của apple về vấn đề này nhé http://support.apple.com/kb/HT4327
N
ói túm lại, yên tâm mà dùng sạc ipad cho ipod.
bác nói chuẩn đấy ạ
quan trọng là điện áp vào của 2 thằng như nhau
với lại web chính thức của apple đã trả lời rõ ràng thế rồi nên cứ thế mà làm thôi lăn tăn gì cho mệt
Nếu thích chính hãng thì iStore Premium tại Vincom center HCM

Haloshop pasteur cũng có bán

Sent from my iPad 2 64mb GPRS using Tinhte.vn 😃 :p
Mình thử dùng cái sạc iP4 cho iPad, sạc lâu hơn tí, và sạc nóng hơn bình thường, nhưng vẫn đủ 100%, mình thử thôi. Dùng vẫn ok
quynkxink
TÍCH CỰC
13 năm
thanks tất cả các bác, mình ở HN ra hàng kể cả ishop,apple8 sạc cũng cứ lởm lởm, dây sạc sờ bóng loáng chứ ko kiểu mịn mịn như sạc zin, cắm thử thì chân sạc hơi kick, còn củ sạc thì chân cắm đến là lởm, thôi thì bóc seal ipad 2 đợi jailbreak luôn cũng được mặc dù định bán hjx
Mình cũng giống bạn. mới để quên cái charge con 3G của mình ở KS.
Bạn còn dư con charge 3GS ko, bán lại cho mình đi.

thang_rung@yahoo.com.vn
quynkxink
TÍCH CỰC
13 năm
mình có nhưng mà cũng để dùng vì toàn sạc zin nên ko mún bán bạn à. cứ để đó phòng lúc nào mất cài này còn cái khác thay thế
Một số bạn nên đi học lại Vật lý cái đã rồi hãy phán
ngoibet
ĐẠI BÀNG
13 năm
các Bác cho em hỏi, tại sao Ipad2 của em cắm vào Macpro 15" thì không nạp pin (cắm IP4 vào con này nạp vô tư), cắm vào macbook 13.3 thì nạp bình thường?
Macpro 15" cũ quá ko đủ dòng cho Ipad2 sao....?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019