Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sạc pin cho ipad

quynkxink
26/6/2011 10:22Phản hồi: 35
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Halow
ĐẠI BÀNG
13 năm
em sạc ipad 6h rồi chưa đầy
95%
như thế có sao k ạ
e cũng mới sạc đc 3 lần thôi😔
1. Kiểm tra xem có để App chạy ngầm làm tốn pin ko, sạc mãi ko đầy được hay lâu đầy
2. Kiểm tra cục sạc hay nguồn điện xem thế nào bạn nhé
Halow
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chị ơi, em sạc hơn 6h mới full chị ạ
hơn 6h, như thế là bt hay k bt ạ
em dùng sạc của ipad,
Lâu hơn bình thường rồi, 4h là phải đầy full 😃
Bạn kiểm tra App chạy ngầm & kiếm 1 cục sạc khác (mượn ai đó) để test thử đó bạn :p
mình sạc 4g là đầy 100% rồi từ 10%đến 100% tầm 4g có dùng đúng sạc ipad ko vậy
6h thì lâu rùi bạn ah, mình dùng dưới 10% sạc tầm 4h-4h30 là Full
thanz
TÍCH CỰC
13 năm
6h là pin có vấn đề rồi 😔, hôm bữa ra tiệm kia coi cái cục sạc 3-4 lỗ usb để sạc iphone ipad ipod mà hãi hùng =.=", xài cái đó nổ 1 phát đi 1 nùi lun
Halow
ĐẠI BÀNG
13 năm
em dùng sạc ipad mà
nhưng sạc 3 chân, nên cho thêm vào 1 cục có 2 chân thôi
k hiểu sao lại lâu như thế
iphone e sạc cũng tầm đấy là full rồi mà😔
à em dùng hết sạch mới sạc lại đc

---------- Post added at 03:52 PM ---------- Previous post was at 03:49 PM ----------

k có app ngầm chị ạ

em dùng sạc iphone thì 8-12h mới full, còn sạc ipad thì 6h, sạc của em 3 chân, em dùng thêm cái ổ 2 chân để dùng cho dễ, hay bây giờ bỏ cái cục 2 chân ra, sạc trực tiếp luôn ạ
attila2008
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình xài chung xạc ip4+ipad cho cả hai lung tung phèo...hic.... cả năm nay chưa thấy gì hết ....một đời ta ba đời nó hơi đâu mà lo chi cho mệt ....hic... lo kiếm tiền mốt có ip5hay ipad3 ra là lụm về thui
Sạc iPhone mà dùng cho iPad thì ko đủ điện, lấy sạc iPad mà cho iPhone dùng thì ko thích hợp - dễ hỏng máy 😃
bỏ cục 2 chân ra xem sao hoặc mượn ai có cục sạc 2 chân bạn rút cái đầu 3 chân ra và gắn cục 2 chân vào test thử xem sao đầu 2 chân của iphone ipad macbook đều dc, ko nên xài cạn 100% pin rồi sạc như vậy hại pin lắm, bạn xài còn 10% mà sạc nha

---------- Post added at 09:04 PM ---------- Previous post was at 09:02 PM ----------

sạc iphone có 5wat bạn sạc cho ipad thì lâu đầy lắm sạc ipad 10wat nên sạc đúng sạc chứ ko làm vậy dc

Có 2 nguyên nhân gây ra sạc chậm:
- Thứ nhất bạn dùng sạc ipad hàng fake chứ không phải chính hãng, bề ngoài giống y chang nhưng công suất yếu hơn sạc zin 1 chút nên sạc lâu.
- Thứ hai, bạn xem lại sợi dây cáp sạc. Dây sạc ipad zin cầm rất cứng tay, không mềm èo uột. Do ipad sạc dòng điện cao nên nếu bạn dùng dây cáp sạc fake ruột nhỏ xíu thì công suất tiêu tán 1 phần trên sợi dây làm ipad không đủ công suất sạc nhanh nhất. Bạn rờ thử sợi dây nếu nóng ran trong lúc sạc thì dây bạn là dây fake rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019