Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

sạc pin Nexus 7 rất lâu ????

ngotienthanh07
28/2/2013 15:58Phản hồi: 76
các bác ơi...e cũng vừa mới gia nhập tinhte nên cũng chả biết gì : tình hình là e mới mua con nexus 7 32gb 3g được 6 ngày nhưng e thấy chuyện nó sạc rất lâu, ví như 4 tiếng lên được 10% , lúc e mua ở Cellphones có bác đem đến bảo hành cũng có trường hợp giống e nhưng rùi đem đến đó thử thì nó lại sạc bình thường ............................ vậy thì là do lí do gì hã các bác
P/s : 6 ngày qua e đều gặp trường hợp như vậy , không phải 1 lần ạ ! và trong khi sạc e đã để ở chế độ máy bay và tắt hết ứng dụng !
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yugioh1412a
ĐẠI BÀNG
11 năm
up - Nexus 7 của mình cũng bệnh sạc lâu 12-13 tiếng mới đầy (14-100%)
maihoanglai
ĐẠI BÀNG
11 năm
.....
Nexus của mình sạc lâu và máy cũng nóng lắm.
của mình từ 10% lên 100% chưa đến 3h.bạn xem lại củ sạc.k thì mang đi bảo hành
máy mình cũng thấy vậy đó, xac rat lau
FLstudio
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy m đang dùng bt, tự nhiên down pin rất nhanh, sạc hơn 4h, trc sạc có hơn 2h. đã khôi phục cài đặt gốc vẫn thế. Ai biết tại sao k?
Minh cung dang bi nhu ban...co khi sac pin ca ngay ma ko day.....cung co rat nhieu ng bi nhu the..
bigstar19
ĐẠI BÀNG
11 năm
dạo này lại bị lỗi sạc lâu này >.<
Em cũng bị như các bác. Đã Factory Reset, Up lại ROM (4.2.2, 4.2.1), mang ra ASUS bảo hành đều không được.
Không hiểu là lỗi do phần cứng hay lỗi do HĐH Android.
Đặc điểm là sau khi Factory Reset thì pin sạc rất nhanh và dùng lâu hết. Nhưng dùng hết lượt sạc đó thì lại sạc chậm, hơn 10 tiếng mới được ~99% và em ko đủ kiên nhẫn chờ nó lên 100%.
Đã đi bảo hành lần 2 trong vòng 1 tuần. 10h sáng qua mang máy ra 21/131 Thái Hà, đến 1h30 chiều đã có anh kỹ thuật bên ASUS alo bảo xong rồi. Hơi bất ngờ vì lần trước mất tận 4 ngày mới xong.
3h em phi ra TTBH ASUS lấy máy. Nghe anh KTV ở đó bảo là fix pin bằng phần mềm của hãng. Dùng mãi đến sáng nay mới hết pin để cắm sạc (tầm hơn 5 tiếng rưỡi). Mới sạc nửa tiếng được 10% rồi. Có lẽ vẫn là chậm so với nhiều bác nhưng mà so với 1h 5% trước khi đi BH thì em hạnh phúc lắm rồi.
Bác chủ topic cũng mang ra đó thử xem. Biết đâu lấy được máy trong ngày giống em 😃
nqthang115
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình sử dụng N7 2 tuần cũng gặp tình trạng sạc rất chậm đầu tiên nghĩ lỗi Rom nên Flash lại về Rom Stock không giải quyết được vấn đề, vác máy và sạc đi BH, Trung Tâm BH kiểm tra và trả lời "Sạc không có vấn đề gì". Sau vài ngày vật lộn tự kiểm tra mình nhận thấy :
1. Sử dụng pin đến cạn kiệt xạc đầy lại rất khó khăn (một số trường hợp dưới 10%). Phải tắt máy vào BootLoader tắt lại máy lần nữa mới sạc đầy được.
2. SD pin đến 20% thì xạc bt khoảng 3h là đầy.
Rất có thể đây là chế độ sạc do nhà SX thiết lập để bảo vệ Pin hay vì lý do gì khác nữa mà mình chưa rõ.
KL: không bức xúc thêm về vấn đề sạc pin nữa thay đổi cách SD không để pin cạn quá 20% là sạc BT. Có chút ít trải nghiệm mong là có thể giúp được các bạn đang SD N7.
@nqthang115 Hình như bác nói chuẩn đấy ạ.
Hôm kia em mải chơi, ko để ý pin hết sạch, máy tự tắt nguồn. Em cắm sạc thì thấy sạc lâu hơn mà pin lại nhanh hết hơn 😔
Giờ ko biết phải làm sao 😕
nqthang115
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trgiangvp3 Bạn bấm giữ Power + Volume - để vào BootLoader rồi chọn Power off để tắt hẳn sau đó bật máy lại và xạc bt. Để triệt để hơn bạn nên Wipe Dalvik Cache & Wipe Battery đi nhé.
Lỗi nay 100% la do dây cap sạc bi loi.Đổi day khac la ok
nqthang115
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanxitrai1980 Tôi đã gặp đúng vấn đề này rồi, thay sạc + cable không giải quyết vấn đề gì đâu bạn. Bạn cứ thử dùng cạn kiệt pin rồi sạc lại sẽ thấy hiện tượng trên xảy ra. Bản chất của việc dùng kiệt pin liên tục cũng làm giảm tuổi thọ pin nên có thể NSX họ TK vậy. Vấn đề này có rất nhiều bạn đã gặp rồi. Từ lúc thay đổi cách SD (không để pin hết dưới 15% trước khi sạc) tôi không còn thấy hiện tượng trên nữa. Thời lượng pin cũng ok, khoảng 5h onscreen.
@nqthang115 Đúng rồi bác! Em làm theo hướng dẫn của bác bây giờ 1h sạc được 30% rồi 😆
Cứ tầm 17 - 20% đem sạc là vừa, để càng thấp thời gian sạc càng lâu. Có lẽ phải post cái này vào topic Nexus cho anh em cùng biết 😃
@trgiangvp3 Hix, em bị y như bác (sạc 10 tiếng mới đầy), bảo hành thay main 2 lần, thay chip sạc 1 lần, thay cable 1 lần, ASUS họ tận tình lắm mà về vẫn lỗi! đúng là nản, hôm qua tới giờ 70% là sạc rồi, mà vẫn chậm! trước khi sạc đúng cách, bác có up rom lại không? bác dùng stock non-root hay sao?
Bị lỗi dây cáp rồi, đổi đi bạn,
Nên sạc khi máy báo 20%, đặc biệt là các bác chơi game thì cố gắng dừng sớm, vì chơi game máy xuống pin rất nhanh, k phải như điện thoại, hết sạch pin sạc là lên ngay, Nexus 7 và cả Fire HD có nhiều TH để cạn pin rồi sạc lại, 1 vài ngày mới lên là bình thường, thậm chí không bao giờ lên nữa =)). Các bác dùng cẩn thận hơn nhé 😃
Thế cho mình hỏi nhé
nexus 7 mình sạc từ 0% ( hết pin ) mình cắm sạc vào tầm 1 tiếng mà pin 28% , có bạn nào gặp trường hợp này ko ?
nqthang115
ĐẠI BÀNG
11 năm
@crayonquimanh2 Nhưng từ 80%>100% lại là vấn đề khác...😕 . nhiều trường hợp pin dừng lại ở mức 85% mặc dù cắm sạc qua đêm (trong trường hợp SD cạn kiệt) mặc dù trong khoảng 50-60% đầu thời gian sạc vẫn bình thường.
À , bạn vô cài đặt ... cắm sạc vô máy , xem nó có chữ (DANG SAC) AC ko nếu là USB thì lâu là đúng rồi
@crayonquimanh2 AC đàng hoàng luôn!
em cũng bị sạc lâu 10 tiếng pin mới đầy, hic hic
@bobbi_boy173000 thay cổng microusb là hết nha bạn!
thay cổng ở trên máy đó hả bác, hay là thay dây cáp usb ạ 😔
@bobbi_boy173000 thay cổng sạc trên máy đó bạn.Mình và bro nhutquang đã thay và ok rồi. bạn thử đi
@phanvanteoem86 Ra chính hãng thay hả bạn???
sạc 10h mới đầy là do khi cắm sạc, nó sạc ở chế dộ USB thay vì AC (vào setting > battery sẽ thấy sạc bằng chế độ gì ). Sạc USB thì 10h, còn nếu AC thì 3h. Mình cám sạc hoài mà nó cứ báo USB nên rất bực mình, tháo ra căm vào nhiều khi 20 lần mới được 1 lần
@kingkongtoxac cái này do dây sạc cắm .. mình cũng rất khó chịu vấn đề này
@crayonquimanh2 Không phải do dây sạc cắm đâu, mình đem ra Asus bảo hành, cắm 3-4 cục sạc của nó mà không ăn thua, cuối cùng ném lại cho nó xem hôm 03/07 rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019