Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sạc pin note 2 quá nhanh có vấn đề gì không?

manhhiep1504
15/12/2012 3:1Phản hồi: 52
- Mình mới lấy note 2 thấy sạc pin đầy nhanh quá. Sạc 30 phút mà từ 15% đã lên 60% rồi.
- Ai có kinh nghiệm xem giúp mình máy hay cục sạc có vấn đề gì không vậy?
Thanhks cả nhà!!!!!!!!
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không sao đâu bác ạ. Bác cứ xem tầm 2h30'-3h sạc full là ok hết. Chỉ có sạc lâu,chậm thì đáng lo thôi ạ
sạc từ 20% đến khi hiển thị 100% thì nhanh lắm.Tầm 1h30p. nhưng từ khi 100% đến khi máy báo pip đầy thì phả 30 đến 45p nưa. trung bình em sạc hơn 2 tiếng thì full pin
youshi1986
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình đều đặn 2,5 h là đầy pin thôi, nhưng các bác có thấy từ 100 xuống 95 khá nhanh không?
Sạc đến khi nào báo đầy pin xem hết bao lâu thì hãy nói . Mới sạc có tí thế mà cũng ... Sạc nhanh càng tốt chứ sao .
Máy mình on screen tầm 7-8h,fb,tinhte,đọc báo,game nhẹ,gọi ít,nt nhiều.xài 3G là chủ yếu. Nói chung hài lòng về pin note 2. Trâu bò húc
Xem ra vấn đề pin vẫn nhiều cái để bàn nhỉ 😃 mình hài lòng vs thời lượng pin khoabgr 2 ngày rưỡi

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@crazy_nhoc - Bạn dùng kiểu gì mà 2.5 ngày??? Tắt 3G dùng 2g và chỉ gọi điện nt ít thì may ra được 2.5 ngày. Bình thường anh em dùng chỉ một ngày thoải mái thôi.
pin mình dùng được khá lâu...một tháng chưa hết...
sạc từ tối qua, đến bh tròn 1 ngày, hôm nay đi cả ngày, cũng facebook gọi 4,5 cuộc sms chục tin, đọc báo... h còn 61% 😁
Mình dùng sạc 1500 của con iOn thấy ngon hơn hẳn so với sạc của note 2. Sạc cũng chỉ tầm 3h là full.

Sạc note2 siêu siêu nhanh

Ghét mỗi cái là nó chạy ngầm lắm thứ thế, ấn home giữ>> tắt mà nó lại khởi động lại, bác nào biết cách kiểm soát tốt chỉ em với.
@loadingpro Cứ mặc kệ nó đi. Bạn kill càng nhiều nó càng mất công nạp lại. Lại càng tốn pin hơn
- Tính tổng thời gian sạc thì 2h là báo đầy, hơi bị nhanh.
- Nhưng nếu dùng sạc của thằng em (đều là sạc note 2) thì lâu hơn hằn, tầm 4h mới đầy.
- Mình sạc 100% lên face chát liên tục khoảng 2.5h - 3h, để màn hình tối nhất mà pin còn có 70%, có vẻ như con note của mình pin hơi yếu so với các em khác 😔
tường thuật cho bác: tối t4 em cắm sạc đến tầm 12h đêm full, cả ngày thứ 5m đi học Kĩ năng mềm, cũng FB linh tinh bla.. nghe gọi vài cuộc vs ntin, tối về còn khoảng 65%, đêm nghe nhạc ngủ, gọi vài cuộc nữa, hum sau típ thì chiều đi học tiếng anh, cũng xài kha khá về nhà còn tầm 20%, cả đêm nghịch tầm 10% r ngủ đến trưa hum thứ 7 sạc thì chả là 2,5 ngày ợ 😁 p/s là 3G em bật 24/24 nhé, tại để 2g mà muốn bật mạng lên lại phải vô cài đặt chuyển mất time lắm
@crazy_nhoc Vậy là em note2 của bạn quá ngon. Chúc mừng bạn nhé. Kiếm được máy có chất lượng pin ổn như của bạn là quá tuyệt vời 😃
@manhhiep1504 Mình cũng chỉ đc có 1 ngày

redmask
ĐẠI BÀNG
11 năm
@crazy_nhoc Chém quá, bạn nào trên tinhte mà dùng được như bạn này nữa thì mình tin, còn không thì post hình lên. Nói như bạn chắc on screen phải trên 10h.
Mình khẳng định luôn là nếu muốn note 2 sống sót qua 2 ngày chỉ có nước dùng GSM, data off, wifi off + nghe gọi, sms và game nhẹ => thời gian tắt màn hình là chủ yếu.
Còn nếu 3G + data on 24/24 + web + face thì và thêm cái khoản game nữa thì.... trọn 01 ngày là cao thủ rồi.
@redmask Chuẩn men!;)

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
@redmask screen on đc tầm 6h-7h thôi nhé bác, 10h chắc pin 4k quá, toàn các ae share kinh nghiệm vs nhau, chém làm j cho nó mệt, hà nội h này đang lạnh lắm r bác ạ, tất nhiên ko phải hôm nào cũng đc như vậy nhưng em khẳng định vs bác là đc.
theo mình tùy nhu cầu từng người mà, mình xem phim tầm 1 tiếng 30 phút cũng mất tầm hơn 10% pin thui, quá ngon.chả bù mấy em smartphone trước vừa xài vừa phải canh canh, áng chừng sợ hết pin 😁
@crazy_nhoc quan trọng là bạn dùng thế nào thôi, chứ dùng vừa thì dư sức 3 ngày, mà bạn không dùng chương trình tắt 3g trong khi màn hình tắt thì xem bạn dùng 2.5 ngày liệu bạn được bao nhiêu giờ onscreen, bởi vì nếu 3g 24/24 thì đảm bảo lúc nào cũng có chương trình load data thì pin đi nhanh lắm cũng phải tầm ít là 8% cho 10-12h, còn lâu mới được 2 ,5 ngày với 7h onscreen,
@greendragon1422 mình xài 2 ngày 16 tiếng màn hình chiếm 76% đc 6h14 phút on sreen có ảnh ghi lại lúc nào rảnh post lên cho các bác ko tin coi 😁
][-][
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phải công nhận note 2 có tốc độ sạc pin rất ấn tượng

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
pin 3100 mà sạc ngang ngửa và thậm chí nhanh hơn 1720 của con đt cũ mình 😁
Công nghệ bây giờ là sạc nhah lắm.nên bác cứ yên tâm

Maxsky
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cục sạc của nó là 2A theo lý thuyết 1h sac đươc 2000mA,2 tiéng là 4000mA
bác post cái hình lên anh em tham khảo nào...:D
hitachi_hut
ĐẠI BÀNG
11 năm
@caubevutru5555 chuẩn rồi, đã lướt wed 3g thì pin onscreen khó lên được 8h lắm.

có chăng bác nào xem phim lên youtube thì bứt lên đc thôi. Lướt wed giỏi lắm đc 6h
@hitachi_hut screen on 7,8h thì chỉ có nước xài liên tục chứ nói gì xài 2 ngày mà mở 3g liên tục đc chắc mình đi bằng đầu quá!:eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019