[Sam S2-i9100 & i9100G]Rom cook 4.4: lướt mượt, pin cực trâu dùng >2 ngày,màn hình mở liên tục >6h

pretty.boy70
4/3/2013 15:8Phản hồi: 4.163
4.163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác làm ơn cho e hỏi cà cwm ở đâu vậy ? Em đang xài 9100g android 4.1.2 stock mà e tìm hoà ko thấ cwm ở đâu .xin các cao thủ giúp đỡ ạ e xin cảm ơn. mình mới dùng android nên các bạn thông cảm
@Vantu77 Ở đầu chủ đề rom binguyen đó,hoặc để lại mail tớ gửi cho.
Thử bản rom này khá ngon này các bác --click =>
ô kê anh nhé @@@@
Ban goi cwm cho minh nha tunguyen0707@gmail.com minh cam on ban nhieu
@Vantu77 Đã gửi.
@pretty.boy70 bác vẫn xài cm 10.1 à
@forever9 đúng r bạn..sau khi dùng nhiều rom thì mình vẫn trung thành với loại Rom này với cập nhật những tính năng mới & sửa lỗi thường xuyên...pin dùng trâu nhất trong các loại Rom!
@pretty.boy70 Google app (Gmail, gg play,...)
đow file Zip này về cài qua CWM ak bác
Bạn ơi cho mình hỏi chút. Mình down về đc file zip, có cần thiết phải giải nén file này trc khi flash bằng recover không?
@hennaotoko bạn copy vào bộ nhớ trong..k giải nén gì hết bạn nhé!

Chúc bạn thành công & dùng vui nhé 😃
@pretty.boy70 Thank bạn, mình tải rồi. Mình đang dùng rom 4.1.2, kết nhất cái smart tay, vì mình hay dùng đọc báo với sách điện tử, mà nghe nói rom này không có smart tay nên còn đang phân vân.
@hennaotoko bạn cứ yên tâm..mình dùng thấy k tới nỗi wá nóng...lướt web, chơi game nhẹ, đọc ebook thì ok k nóng gì cả 😃
@pretty.boy70 Bạn cho mình hỏi rom cyanogenmod 10.1 có up đc cho lenovo a680 không?
@pretty.boy70 Bạn cho mình hỏi rom cyanogenmod 10.1 có up đc cho lenovo a680 không?
Bản Rom này được cái gọn nhẹ thôi, còn nhiều lỗi lắm. Vd: update từ CM10.1 bản nightly lên CM10.1 bản ngày 19-4-2013 (để chế độ tự tìm bản stable update) bị lỗi Google Play ko vào dc, màn hình bên trái cùng và phải cùng đều bị 2 sọc đen bên mép, Clock ko hdong dc, 1 số soft hiện tại ko chạy, ....). Nói chung là bất tiện, h phải cài lại bản stock 4.1.2 cho chắc ăn
@hochoi123 thử bản này xem http://www.mediafire.com/download.php?tg5c69v8866ze5b
cài được rùi nhưng hơi khó sử dụng,đang test thử.cai dau ? o giua man hinh xoa dc hok z?
có bác nào biết tại sao khi gọi điện màn hình đen thui hok.cho mình cách sửa nha
Mặc dù đã tải room đúng i9100.
Pro nào giúp mình update với
Lay hoay mãi ko đc
@kahlakhooc Mình cũng bị giống bạn này. Máy mình GT-i9100 đã root.
Ah, mà cho mình hỏi ngu 1 tí, có cần wipe data trước khi up rom này không. Vì mình ngại backup nếu up ko được.
tegieng92
ĐẠI BÀNG
11 năm
En có con s2 up rom omega khởi động tới màn hình samsung là đứng, wipe all rồi cũng k đc, đành restore về bản stock cu, cũng tới logo ss là tịt luôn. H vào recovery đc nữa, làm sao đây bác ơi.

Gửi từ GT-I9300 của tôi
coi chừng kg phải i9100 ...
omega có 2 loại bạn up loại nào bị bootloop ???và máy bạn là máy gì ???
tegieng92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@forever9 bản v23 4.1.2 đó, máy i9100 mà 😔
pes123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản rom này máy M250S úp được không vậy bạn!
Mọi người ơi giúp mình với k hiểu sao vào recovery chọn rom cm10 mà nó toàn báo lỗi
"E:Error in ...../package.zip " mọi người giúp mình với hjc
@vudat0987 bạn sau khi tải về thì copy vào bộ nhớ trong nhé (tuyệt đội k jải nén j cả) r vào cwm chọn install thui...chờ khoảng 2-5p để nó cài vào rom & khởi động lại nhé!

chúc bạn thành côg!
cai nay la ban chinh thuc ha moi ng..
Tình hình là mình cũng bị lỗi giống bạn này. Không biết phải làm sao đây?
alol234
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hennaotoko hội s2 trên face có nhiều người flash bị lỗi như bạn rồi, thay ker khác trước khi up là đc, jeeboo cho jellybean nhé bạn
a3toan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hennaotoko mình cũng bị error status 7 như bạn vì mình up từ 4.1 stock mãi.Cuối cùng về 4.0.4 up lên CM 10.1 được luôn
dautr0c8x
TÍCH CỰC
11 năm
@a3toan chắc bạn thao tác chưa đúng thôi ! chứ thao tác đúng thì up chắc chắn thành công ! lỗi bạn miêu tả do bạn up qua recovery của máy rồi hoặc bạn up qua recovery chưa đc xịn lắm ! bạn chỉ cần flash kernel blazing v10 vào là có CWM xịn ngay ! flash song bạn reboot rồi mới tắt máy và vào CWM tiến hành cài đặt file room nhé !
a3toan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dautr0c8x về thao tác thì mình đã thử rất nhiều cách khác nhau như dùng các bản cmw khác nhau từ cũ cho đến mới,từ bản thường cho tới bản hỗ trợ cảm ửng,download trên trang chủ của CMW và support chuẩn cho I9100.máy cũng đã root nhưng k được.mình cũng nghĩ là do kernel.kernel của bạn nói hoặc kernel của ICS đều được chứ kernel của jelly bean thì không được.còn root và CMW thì cũng chả ảnh hưởng vì mình up từ stock 4.0.4 và ngay trên stock recovery luôn
Đang cảm nhận. Thanks các mem đã updates bài hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019