Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Sam S2-i9100 & i9100G]Rom cook 4.4: lướt mượt, pin cực trâu dùng >2 ngày,màn hình mở liên tục >6h

pretty.boy70
4/3/2013 15:8Phản hồi: 4.163
4.163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vantho9x
TÍCH CỰC
11 năm
mình báo cáo tình hình cho các bạn dùng máy m250s là sau 2 ngày cài rom cm10.1 này thì theo cảm nhận của riêng tớ thì rom chuẩn của rom chuẩn 😁, tiếng việt chuẩn, pin tốt, giao diện đẹp, mượt, chưa hề bị một lỗi vặt nào (mình thì hay vào app facebook, nhắn tin, lướt web, game nhẹ) mỗi tội là rung yếu thôi :D
@vantho9x cá nhân & kinh nghiệm thì đây là rom 4.2.2 tốt nhất hiện nay hội chuẩn đầy đù các yếu tố làm hài lòng ng dùng 😃 & 1 đìu nữa là nhận cập nhật mới nhất mỗi ngày...

còn rung yếu là do các máy hàn quốc bị lỗi này thôi bạn..còn bản quốc tế thì rung tới tận trời xanh :D
@pretty.boy70 mình dùng m250s.theo mình thì bản 4.2.2 không bằng 4.1.2, thanh notification không có giao diện mở, muốn on, off data cũng lâu.mình cài rồi mà không thấy taskmanager đâu nên không clear memory được....được cái giao diện đẹp và bắt mắt hơn.tiếng việt chuẩn gân 100%...
tuantq96
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vantho9x a cho e hỏi trc khi up a dùng rom gì với. e dùng rom v6.1 của bác binguyen, up rom này báo lỗi installation aborted😔 kết rom này quá
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
@tuantq96 Lỗi vì bạn chưa cài cwm.vào recovery flash ker blazing để có cwm đã rùi full wipe rùi up

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
11 năm
cài rom này có cần phải root máy trước ko bạn , hay chỉ cần cài CWM thôi bạn , mình đang dùng I9100 bản quốc tế chạy bản 4.0.4 chưa root , h muốn cài bản 4.2.2 này có cần phải root máy trước ko bạn
@xuanhoa89hy lâu wá r k làm mình wên mất là cwm có cần root k...nhưg chỉ cần cài đc cwm là bạn đã up đc rom này r..chúc bạn thành công nhé 😃
mình cũng up lên android 4.2.2 của cyanogen mod mình xài 9100g
mà bây giờ trong gallery ko thể thấy dc video nữa nhưng trong quản lý file thì van thấy dc làm sao bây giờ helppppp?
@langleyeuem2004 hiện đã có bản cập nhật mới...bạn & anh em vào setting r cập nhật lên nhé xem có giải wyết được k...

1 tính năng mới mình thấy trong bản cập nhật mới là hỗ trợ tính năng lock home screen thật sự hữu ích...
pin quá trâu 😁
tho.pham90
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi mình up bản này của bạn bị lỗi, ko up dc. mình đang ở stock 4.1.2. ko biết có phải về 4.0 nhỉ
alol234
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tho.pham90 up kernel khác trước khi up CM 10.1 nhé bạn, jeeboo chẳng hạn
Opera Voz
TÍCH CỰC
11 năm
Các bác muốn chạy 4.2.2 cũng có thể up bản rom Omega v12 AOKP. Em mới chuyển từ Omega V23 sang, dùng rất tốt và ổn định. Em cũng thử khá nhiều bản Nightly của CM 10.1 nhưng rồi vẫn kết rom Omega hơn.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1290468
trời ui,mình vừa up xong,bộ nhớ 16 GB giờ xuống còn 1GB,mất hết dữ liệu rồi,giờ làm sao bây giờ,máy mình m250s 😔
itieukim
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình up bản CM cho i9100g ngày 4/5 lần đầu thì ngon. rồi mình up lại nó cứ báo lỗi, mình phải up lại rôm stock rồi lại up lai CM mà k hiểu sao vẫn báo lỗi....bác nào giúp mình với.....
Opera Voz
TÍCH CỰC
11 năm
@itieukim Bản i9100G không xài được chung rom của i9100 và m250s, m250k, mà cm cũng có hỗ trợ bản G nữa đó bác. Còn nếu bác dùng rom Cm cho i9100G mà vẫn lỗi thì em cũng không biết!
itieukim
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xin lỗi mình không nói kĩ.mình dùng i9100g.mình không hiểu vì sao mà mình up lần 1 lần 2 thì được.lần 3 trở đi là báo lỗi.
Không hiểu sao.mình về lại room stock rôi up lại bản cm10 ngày 4/5 và 3/5 đều báo lỗi.mình về lại room 4.1.2 của binhnguyen rồi up lên cm10 ngày 3/5 và 4/5 đều báo lỗi.
Mặc dù cái recovery đó mình dùng để up rom khác vẫn thấy hoạt động bình thường.
Các bác giúp mình với.mình muốn dùng rom cm lắm.
vao phan cyanogenmod de đownoand cho i9100G co 1 day~ Rom la sao .... dow het ak ae
@mr anid Tải bản mới nhất về bạn à
Mình up rom này thành công nhưng muốn vào download mode hay recovery mode bằng tổ hợp phím ko được. Tình trạng pin ~ 15%. Có bác này giúp em với.
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang dùng bản 2.3.6 rom gốc úp bằng ODIN , giờ muốn cài CWM thì cài như thế nào , mong mọi người chỉ giáo
Opera Voz
TÍCH CỰC
11 năm
@xuanhoa89hy Đầu tiên bác phải root đã, có nhiều cách trên mạng. Đang định đính kèm file root cho bác nhưng không được, bác chịu khó tự tìm nhé.
Sau đó lên play store, tìm từ khóa cwm hoặc Rom manager rồi cài là xong.
itieukim
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bạn nào up không thành công thì các bạn hãy tải bản kernel khác về flash qua recovery rồi khởi động lại máy,rồi vào recovery flash rom CM yên tâm là thành công. mình dùng i9100g,đây là kernel http://www.fshare.vn/file/H48MOBSIVP/.(chú ý đây là kernel của i9100g) dùng kernel này yên tâm up được.còn i9100 thì mình k biết nên dùng kerenl nào.

sau khi sử dụng 1 thời gian mình có nhận xét như sau.
Ưu
1.pin trâu & rất trâu vì các app không cần thiết đã được lược bỏ gần hết.
2. máy mượt, lại còn không mượt vừa năm ngoái mua mười mấy củ....hichic.
3. chụp ảnh khá tốt,sánh ngang,và có 1 số cái còn hơn stock.
Nhược.
1.máy nóng như hòn than. chỉ vào cái opera mobile với 3,4 tab mà nhiệt độ lên đến 43 độ c. trong khi đó rom stock mình chưa bao giờ thấy nhiệt độ quá 40 độ c.
2. thời gian chạy của chip ở 1200MHz là rất nhiều,trong khi ở stock gần như không đáng kể,giair thích cho vì sao máy mượt như ai,và nóng như hòn than.theo mình như vậy máy sẽ nhanh đi.hichic,mình ki bo lắm không muốn bỏ hơn chục củ ra mua 1 con đt nào nữa đâu,em chỉ tung được 1 đô la thần chưởng,tung thêm quả nữa chắc tèo quá.
Hỏi.
Nhân đây em muốn hỏi có bác nào biết chỉnh thông số cpu ở đâu không?hay phải dùng phần mềm set CPU.chứ em không muốn máy nóng,và phải chạy nhiều ở 1.2GHz đâu,thương nó lắm.
May ban nay chan lam.rom thi moi ngay ra mot ban.khong nhju tinh nang.noi chung nhe thoi

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
mình đang ở bản 4.0.3 thì làm theo bước như thế là được hả chủ thớt.
mình có phải root làm kiểu như ở bản up lên 4.1.2 không vậy
vừa cài xong rom của bác này, vừa cài mà tim như bắn ra ngoài tại quả pin bị ảo, chiều nạp đầy để đó mà vừa nãy nắp vào báo còn 60%. đang up mà nó hết pin thì nghỉ chơi, có gì em sẽ nêu cảm nhận hehe, mà của em là m250s up vô tư mà, có sao đâu, các bác fai up lên stock i9100 đã mới up được
lxsinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xin hỏi một chút các bác ơi: Rom này có đồng bộ hóa lịch với Google được không?
Xin cảm ơn.
bản rom ji chưa đầy 200mb nhỉ ...hay minh dơ thieu
vantho9x
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn pretty.boy70 cho mình hỏi tí . Mình muốn update bản cập nhật mới nhưng tải bằng điện thoài tới vài giờ lận.nên giờ muốn tải bản cập nhật ngoài máy tính rồi coppy vào file Cm update thì được ko bạn!
Bạn úp bằng đt có lâu hok.sao máy mình tải chậm dễ sợ!
@vantho9x mình tải = wifi thì khoảng 15 phút bạn...

mình từ lúc dùng tới giờ thì chỉ cập nhật trong phần cài đặt, chưa làm như cách bạn nói nên cũng chưa rõ..mà bạn cứ tải trên máy tình rồi copy vào thư mục của cm r vào cài đặt refresh lại xem có k nhé...

chúc bạn thành công!
vantho9x
TÍCH CỰC
11 năm
@pretty.boy70 mình cũng tải bằng wifi mà 2 tiếng đồng hồ mới được 50% rồi tự nhiên mất luôn thông báo rồi khỏi tải, nản! để giờ coppy vô file thử!
àh mà rom này nghe nói có PhotoSphere. mà sao app chụp hình mình không thấy chế độ này nhỉ, chỉ có 3 chế độ là paranod, chụp,quay là sao nhỉ?
@vantho9x Bạn cứ up như bt, ko cần wipe data
ROM ji ma thieu bao nhieu thứ vay ...may toi ban i9100G vao ko thay thanh status đâu ...CH play cung ko...noi chung thieu khá nhieu .... hccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019