Samsung bán được 20 triệu Galaxy S3 sau 100 ngày trên thị trường

Didu
6/9/2012 6:12Phản hồi: 346
Samsung bán được 20 triệu Galaxy S3 sau 100 ngày trên thị trường

Chưa đầy hai tháng sau khi đạt mốc 10 triệu máy bán ra, Samsung ngày hôm nay tự hào công bố đã có 20 triệu chiếc Galaxy S3 được bán ra trên thị trường toàn cầu, trở thành chiếc máy có doanh số bán cao nhất của hãng. Theo tính toán của Samsung, Galaxy S3 được giới thiệu vào tháng 5 và đạt cột mốc 20 triệu máy bán ra đúng 100 ngày, như vậy tính trung bình có 200 ngàn máy tới tay khách hàng mỗi ngày. Xét theo từng khu vực, thị trường thì châu Âu dẫn đầu với 6 triệu máy Galaxy S3, tiếp đến là châu Á với 4,5 triệu máy, Bắc Mỹ với 4 triệu và riêng Hàn Quốc đóng góp 2,5 triệu chiếc vào tổng doanh số bán ra. Việc bán ra được 20 triệu máy trong vòng 100 ngày giúp Galaxy S III có tốc độ bán ra nhanh hơn 3 lần so với Galaxy S II và 6 lần nếu so với chiếc Galaxy S đời đầu. Samsung vừa mới bổ sung thêm nhiều màu sắc dành cho Galaxy S3 với hy vọng giúp thúc đẩy doanh số bán ra của thiết bị này.

Nguồn: The Verge
346 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

htcone
TÍCH CỰC
12 năm
doanh số khủng thật!
Oh men, 20 triệu sau 100 ngày. Phải nói là quá tuyệt SS. Nhưng 100 ngày tiếp theo Apple có cản bước sự tăng trưởng này ?
@phanmemseo.vn IPhone 5 ra doi thi cuoc chien nay con gay gat hon nua

Sent from my XT910 using Tinhte.vn
barthn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mềnh đếch tin, 😃
@trungvuachua Công bố thì chả hảng nào dám xạo đâu. Nếu không coi như đư cổ vào thònh lọng. Chờ xem biết đâu Ip nhà ta phá kỉ lục thì sao ? (khó tin nhưng ai dám nói không nào ?)
tuandaqn
TÍCH CỰC
12 năm
@Hao74 Thôi theo ý bác thì Apple là nhất đi, Sam bọn em lèo tèo bác vui chưa, hàng ế trong kho nhiều lắm, bác vui nhỉ?
@barthn menh cung rua
@pond1597 ip 5 bán chạy hơn s3 là bình thường bác. nhưng phiên bản cao của SS có S3 Note2 rồi sắp tới là Ativ S. quan trọng là không cần thiết phải đối đầu và ra lệch đời sp để cùng hường lợi.
thấy ảo quá !
@khonggianbonchieu_dh đi làm ở hà nội ra quán rùi đi đường có thấy mấy ai cầm cái ss s3 đâu. hải phòng thì thấy khá hơn hà nội tý/ chỉ là mình thấy vậy thui nhá không nói tất cả
@nguyenvangiangbn Không thấy thống kê là ở châu âu bán chạy nhất mà, làm như vn mình là đại diện cho toàn thế giới ấy. VN trước giờ trùm bảo thủ như xe máy honda, tivi sony, điện thoại nokia...
@loveanyone nhỏ còn chán thì to lại thèm à
otacon
TÍCH CỰC
12 năm
@loveanyone Cái này đúng.mình cũng thích Nokia.mình cũng rất bảo thủ và mình đang dùng máy ... 2 SIM tàu khựa,so who realy i am!
@loveanyone Thêm cái máy tính là phải dell nữa
Ồ, chắc trêu 😁
thèm con này từ lâu
tuy ảo nhưng cũng chúc mừng Samsung
sophia8x
TÍCH CỰC
12 năm
Giờ SS nói phải trừ hao 50% sau những thông tin sự thật dc tiết lộ tại tòa trong vu kiện với App..
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sophia8x Người ta công ty Global, lên sàn rồi, đối thủ me kiện cáo và bêu xấu tràn ngập...chứ đâu như mấy ông VN mà nói láo hở bác. Các ông thiệt mất mie niềm tin từ mọi thứ rồi.
Tiếc là giá cao quá không dám sắm.
@raulgonzalez203 mọt với bb10 đi bác 😁 , ku em mới mua, ngon thì ngon đó nhưng mỗi cái là nó quá to. hóng bb10 với e đi. nếu bb10 mà cùi lỡm thì e với gf mua 1 cặp s3 :D
bboyleeu
TÍCH CỰC
12 năm
vãi quá bác Sung
Mong bác No khủng hơn.40 triệu máy Lumia 920 bán ra sau 100 ngày.
Em xác định góp công trong cái con số đó😁
@bboyleeu Ráng đi, hay mua 1 lượt vài cái ủng hộ cho mạnh. vài con én không làm nên mùa xuân đâu
có thể chứ. Về cấu hình thì S3 số 1 rồi! hàng thì đã tới các thị trường. Danh tiếng thì có từ S1. Do đó doanh số là chuyện tất yếu
@thuongshoo s3 giờ đã có đối note2
và optimus G
@loveskyvn note2 có thể là đối thủ nhưng nó bự hơn. Còn optimus G chưa bán ra thị trường mà? Đang tính doanh số mà chưa có hàng thì làm sao mà bán?
Có tin đc ko?
góp 1 e trong tổng số hơn 20tr máy
@dduuoonngg88 E cũng đang chuẩn bị góp 1 trong số 10triệu máy sắp tới. 😆
quá khủng
ko biết thật ko nhưng doanh số đáng nể quá,dạo này samsung ra mắt rất nhiều sản phẩm mới,chưa bít chất lượng tnao nhưng sơ qua rất bắt mắt.Sam càng ngày càng có nhưng bước tiến lớn,nghi nhận điều này😃
@trinhkien123 Sai chính tả kìa bác @@. Ghi nhận nha
Màu đen đẹp nhỉ 😁
@congthanh.4ever công nhận là đẹp thật nhưng mà Samsung ko sản xuất S3 màu đen đâu. Chỉ có màu xanh đậm nhìn giống đen thôi...
@kentkoo Chúc mừng sam sung, lúc trước mình cũng là fan iphone nhưng từ khi s2 ra thì không còn nữa.

Sent from my GT-I9300T using Tinhte.vn
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
thật tuyệt vời. Khổ thân lúc mới ra bị nhiều người chê tơi tả là thiết kế xấu
@kimanbn mình cũng thấy xấu hơn note của mình , nhưng xem và so sánh trực tiép thì thấy s3 đẹp hơn , nhưng vẫn còn iu 5.3 quá 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019