Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung bán được 20 triệu Galaxy S3 sau 100 ngày trên thị trường

Didu
6/9/2012 6:12Phản hồi: 346
346 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bí quyết nào mà em nó có số đo khủng vậy nhỉ. Có ai biết không?
Khiếp, khiếp và khiếp. Hi vọng S4 sẽ không mắc phải khiếm khuyết của S3 và sức bán sẽ cao gấp đôi.
replay767
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu so với Nokia Lumia 920 mới được Nokia giới thiệu thì Galaxy S3 không hơn điểm gì từ thiết kế(mình rất ấn tượng với kiểu thiết kế của dòng Lumia,rất có bản sắc),công nghệ...nên nếu Galaxy S3 có thành công thì Lumia 920 cũng phải có doanh số bán cao.
bachbbc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@replay767 Chưa chắc. Điểm cộng thứ nhất S3 nó chạy android. Điểm cộng thứ hai Samsung lại có quan hệ với mấy nhà mạng Mĩ tốt hơn hẳn thằng No. Quan trọng nhất là cái hdh. Trước đổi gió qua con 800 lúc đầu thì yêu thế. Animation mượt mà. Touch response nhanh hơn hẳn android 2.3 thời đó. Giao diện có phong cách. Ít bị crash. Nhưng cuối cùng cũng phải bỏ vì nó tối giản quá mức cần thiết. Mấy cái phần mềm bị metro hóa vội bựa không thể tả. Phát hãi với cái giao diện facebook app thiếu thốn đủ thứ. Phần mềm nghe nhạc tối giản đến mức khó tin. Âm lượng thì bị lock. Thời buổi này giao diện thân thiện được ưa hơn là bản sắc và cá tính bác ạ.
hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
@replay767 S3 lần này nhấn mạng tính năng phần mềm, bạn xem lại xem cái nào nhiều tính năng hơn, còn phần cứng thì mình thấy khủng cả
@luungoclong Sao Nokia no ngu thế , sao ko đa nền tảng HDH nhu bọn samsung,lg,htc nhĩ , nó có dc độc quyền WP đâu mà ko chiu làm đa nền tảng HDH, nó van ra Lumia cho wp và bất ngờ ra lumina Android có phải vừa HOT vừa bán chạy ko , chắc M$ lót tay cho cán bộ cấp cao.của Nokia.nhiều quá nên nó mới ngu như vậy

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
cdang
TÍCH CỰC
12 năm
@replay767 Thì cứ để thời gian trả lời, m thì đặt cửa S3 đấy, xem sau 100 ngày L920 có bán được 20tr chiếc ko, đừng nhìn kiểu dáng, tính năng vẫn còn trên giấy mà so với 1 sp đứng đầu HDH Android đang chiếm gần 1/2 thị phần smartphone toàn cầu....

S3 tuy kiểu dáng còn nhiều tranh cãi nhưng trãi nghiệm người dùng xứng đáng là đàn anh trong tất cả smartphone Android, xứng đáng là đối thủ lớn nhất của iP4. Hình dáng có thể đẹp nhưng chức năng, trãi nghiệm mới là thứ có thể lôi kéo người sử dụng lâu dài, ko phải tự nhiên mà Lumia 800, 900 rao đầy box mua bán chỉ sau 1tg ngắn ra mắt.....S3- Dùng rồi mới hiểu.....
xâu như gâu. k tin
Ko phải đối tượng của mình. Mình thích chống nước hơn . :rolleyes:
mấy bác hài quá! nếu như các bác nói nó công bố khống lên! rồi nó đóng thuế vỡ mồm nó ra ah.
hazzz!!!
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
tính ra 200.000 máy mỗi ngày, cũng có thể thôi, dân số thế giới là 7 tỉ người, 1/3 đó sử dụng smartphone thì số lượng bán ra như thế cũng có thể tin được...
Dạo này bài viết được đăng trang chủ có nội dung dưới 10 dòng nhiều nhỉ.:eek:
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
12 năm
Samsung thì dù như thế nào cũng ko tin, nhưng Apple thì kiểu nào cũng tìm cách tin cho bằng đc =))
daigia7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có gì mà ko tin.theo ý mấy bác kia,hóa ra tinhte là lừa đảo à =))

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
nokia gần năm rùi mới tiêu thụ dc 7 tr còn sam sung riêng dòng s3 đã 20 tr quá khủng!
@forever_or_never09 7tr là bao gồm luôn mấy dòng giá rẻ lumia nữa đó không phải dòng giá cao đâu.
@forever_or_never09 Phải thêm là trong 100 ngày nữa bác
Chắc là số lượng máy đưa ra ngoài cửa hàng bán thôi, chứ làm gì mà S3 bán chạy thế vì mình đã từng dùng 1 tháng nên thấy S3 ko có gì ấn tượng cả, thiết kế quá thường và chỉ có phần cứng là khủng nhưng mà không đến nỗi bán chạy thế!
@hoangcuongvnn S3 bán chạy một phần nhờ danh tiếng S2 và chiến dịch quảng cáo rầm rộ. Ở thị trường Mỹ thì S3 là smartphone duy nhất xuất hiện đồng loạt ở các nhà mạng lớn, và cũng là thời điểm hợp đồng với ip4 hết hạn. Doanh số cao là điều dễ hiểu bác ạ.
Samsung đc quảng cáo quá nhìu trong vụ kiện với apple mà, cho nên doanh số tăng vọt sau khi vụ kiện kết thúc đó thôi 😁
😁chả lẽ thích nói bao nhiêu thì nó bao nhiêu, thế thì họ nói 50 triệu cũng dc, không tin thì thôi.
thấy VN có ai mua đâu mà bán lắm thế, chắc cái này là giao tới đại lý thôi
@BQDuong Bác nói buồn cười thật. Bác tưởng VN là trung tâm của vũ trụ hả. Thị trường vn bé như cái lỗ mũi thôi bác ạ. Ít thấy ở vn thì tức là ko bán chạy hả?
100 ngày 20 triệu máy cũng được đấy chứ, S3 thì ngon rồi nhưng ko thích thiết kế máy.
tuandaqn
TÍCH CỰC
12 năm
Nói chung với antifan thì Samsung luôn tệ hại
normalhn
TÍCH CỰC
12 năm
Tin hay không thì tuỳ mỗi người, cá nhân mình thì thấy con này đáng mua nhất của Samsung.
grandholy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@normalhn đáng mua nhất là Note 2
normalhn
TÍCH CỰC
12 năm
@grandholy Note 2 nó là con lai rồi bác, mình thì ko muốn áp cái thớt lên trên mặt để nghe.😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019