Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung bán được 20 triệu Galaxy S3 sau 100 ngày trên thị trường

Didu
6/9/2012 6:12Phản hồi: 346
346 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrSEAL
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mềnh nói thật là mềnh đếch tin Samsung, chưa bao giờ sd bất kì sản phẩm nào của Samsung.
foolguy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@MrSEAL Samsung là công ty duy nhất trên thị trường có khả năng tạo một cái ecosystem đúng nghĩa, không phải Microsoft, Apple, Google, Amazon mà là Samsung nhá. Vì nó sản xuất tùm lum hàng điện tử tiêu dùng, chứ ko tập trung như tụi đầu gấu trên.

Thử nghĩ coi, máy lạnh, máy giặt, máy điều hòa, máy chiếu, máy photocopy, máy in, máy chụp hình, đồng hồ treo tường, điện thoại để bàn, blad blad blad ... đều lên mây, kết nối, đồng bộ, chia sẽ dữ liệu và điều khiển nhau, tạo thành một cái private cloud, thì chỉ có Samsung có thể làm đc.
hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
@foolguy Công nhận là ss hàng gì cũng làm, nhưng ko phải là ko có cơ hội cho các hệ thống cloud khác tham gia vào kết nối 1 căn hộ thông minh, ví dụ như Cisco cloud qua router, chưa hoàn thiện nhưng tương lai chắc chắn sẽ có giải pháp
otacon
TÍCH CỰC
12 năm
@foolguy Máy in của SS là xàm ba láp nhất trên đời,kén giấy hao mực,in lem nhem chỗ dày chỗ mỏng,kẹt giấy thường xuyên như ăn cơm,chỉ được cái rẻ.
Solen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@foolguy Sản xuất tùm lum thứ nhưng chất lượng một số thì cũng thuộc dạng ... thì lấy ai mà thèm xài, ecosystem gì đó vứt đi.
votinhf111
ĐẠI BÀNG
12 năm
thông tin được thống kê qua hóa đơn của từng quốc gia,nó khai khống sao được
boy9xi
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao khủng thế nhỉ, mình chả thích s3 😁
nhìn lại em này cũng thấy đẹp gê cơ, mơ ước quá
Vậy mà mình có 1 trong con số 20.000.000 đó....😁
solar.dx
ĐẠI BÀNG
12 năm
chúc mừng ss! nhưng mềnh cũng đọc dc tin ss thừa nhận bóc lột sức ld của cty mình tại trung quốc !!
hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
các bác cứ đùa, khai man doanh số để bọn thu thuế ăn no à =.=!
doanh số này có gì mà ko thể tin? :|
Vấn đề là có bao nhiêu máy đến tay người dùng thực sự

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
Hoànght
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ông này chuyên đi ăn cắp ...cả thông tin cũng nói thách nữa ...
zukumi
ĐẠI BÀNG
12 năm
dù là fan của a no cơ mà hiện tại hầu bao e hẹp không cho phép sử dụng những dòng đt cấp cao của a no nên đành mua mấy e cùi mía của sam. a no cố đợi e. e sẽ đóng góp vào doanh số 50tr máy lumia trong 1 tháng khi lumia 930 ra mắt 😃
đã mần gì,note2 50ngày 20tr máy cho mà xem
Rán kiếm tiền trả 1 tỷ cho táo thúi nha sam!
Samsung có tiền trả nợ cho Apple rồi đó.😁
maquan
CAO CẤP
12 năm
Chúc mừng samsung. Nhưng mà mất giá nhanh quá. Hồi mua giá là 15,8tr mà giờ muốn bán 11,9tr cũng khó hix :|
green56771
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu ss giới thiệu cái note 2 trước thì không biết mấy con số này có về tay note 2 không nhỉ
AQ.AQ
TÍCH CỰC
12 năm
No cho k lấy
Tommy297
TÍCH CỰC
12 năm
Mình có đọc bài viết về vụ kiện giữa ss và apple,sau khi SỰ THẬT đc công bố lợi nhuận bán ra và số tiền thu đc thì mình KO DÁM tin ss là công bố sự thật nữa,nên con số 20triệu máy ... MÌNH KHÔNG TIN 😁 , S3 ở ngoài trông đẹp lắm nhưng ... XUỐNG GIÁ nhanh quá thành ra nó ko giá trị nhiều mặc dù nó đc xếp vào hàng cao cấp !
@Tommy297 Đó là tại vn bán mắc cho cố kèm đống khuyến mãi nhảm, chứ giá kẹp nách rẻ ah. Dĩ nhiên bán lại ko kèm km mà đòi giữa giá như mua thì người ta mua hàng mới chứ 2hand làm gì. Bên mỹ bán đứt không hợp đồng chỉ 550$, khoản 11.5tr. Đừng lấy thị trường vn làm đại diện cho thế giớ chứ, bạn tưởng vn là cái rốn vũ trụ ah?.
bachbbc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Tommy297 Thế bác đọc bác có chịu hiểu không @.@. Điều thứ nhất bác biết doanh số S2 và S3 là 2 sản phẩm mang lại lợi nhận chính đã bị sam cách ly khỏi cái bảng công bố tài chính đó chứ . Thứ 2 là lợi nhận đó chỉ tính riêng trong thị trường Mĩ . Muốn Sam công bố doanh số tại các thị trường khác apple lại phải tiếp tục đi kiện tại tòa án địa phương đó.
Thứ hai vấn đề khai khống. Bác tính ra cho em khai khống 20tr tb mỗi con cứ cho là tb khoảng 600$.Chỉ tính riêng mấy khoản có thể ước lượng đc được 10%-20% thuế cho từng con tùy khu vực chưa kể phí cầu càng xuất nhập khẩu. Bác nghĩ mấy thằng thanh tra công ty thuế rồi hải quản thiểu năng cho qua hết cái thông tin này à. Nó khai khống bao nhiều thì nó trả giá bấy nhiêu thôi chưa kể thanh tra với cổ đông nó hành cho chết mẹ.
Còn danh hiệu Xuống Giá bây giờ không nên trao cho thằng sam. Trao cho thằng Sony với HTC hợp hơn =)). Bác biết giá one x với xperia thọt thế nào rồi chứ
Tommy297
TÍCH CỰC
12 năm
@loveanyone Mình nói sai gì hả??? Chẳng phải đa số mem tt ở vn hay bạn so sánh với nước khác,sao bạn ko nói mua máy ss kèm hợp đồng luôn đi cho nó rẻ,chính vì cái sự mất giá của ss nên 1 phần số đông ng dùng cũng e ngại,nếu 1 ng dùng chưa từng xài smart phone bao giờ đưa ra sự lựa chọn giữa s3 và iphone thì bạn nghĩ họ sẽ chọn ai?đâu phải ai cũng biết s3 nhiều cái ngon hơn hẳn ip,mìng chẳng là fan ai hết,đã xài s3 và cũng đã bán,mình thấy sao nói vậy thôi
tuandaqn
TÍCH CỰC
12 năm
@bachbbc Chuẩn cmnr
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Uh chả tin. Nói bao nhiêu là quyền của họ chứ ai.mà xác định đc nhỉ

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
Đọc xong bài này không biết RIM sống nổi không? Chờ và chờ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019