Samsung bắt đầu cập nhật Android 4.1.2 cho Galaxy S III với nhiều tính năng mới của Note II

Duy Luân
5/12/2012 22:8Phản hồi: 270
Samsung bắt đầu cập nhật Android 4.1.2 cho Galaxy S III với nhiều tính năng mới của Note II

Theo trang tin SamMobile, Samsung hiện đang tiến hành cập nhật hệ điều hành Android 4.1.2 Jelly Bean dành cho các máy Galaxy S III phiên bản quốc tế mang số hiệu GT-i9300 (cũng là model được bán chính hãng tại Việt Nam). Nhà sản xuất đã thêm rất nhiều tính năng mới vào bản update này, và phần lớn trong số đó được mang từ chiếc Galaxy Note II xuống, chẳng hạn như khả năng chạy đa nhiệm Multi-View, ứng dụng Gallery mới, ứng dụng Paper Artist, bổ sung mục tùy chỉnh thanh thông báo. Người dùng có thể update cho máy thông qua giao thức OTA trực tiếp trên S III hoặc thông qua phần mềm Kies trên máy tính. Bởi vì Samsung phân phối bản nâng cấp này theo từng khu vực nên nếu bạn chưa nhận được thông báo tải về thì hãy thử lại sau một thời gian ngắn nhé.

Một số cải tiến xuất hiện trong bản update mới dành cho Galaxy S III GT-i9300:
  • Android 4.1.2 – JZO54K
  • Tính năng Multi-View (làm việc đa nhiệm trên nhiều cửa sổ, giống Note II)
  • Page Buddy
  • Ứng dụng Gallery mới (giống trên Note II)
  • Thanh thông báo giờ đây đã có thể tùy biến
  • Thanh trượt điều chỉnh độ sáng màn hình ở Notification Panel có thể được tắt đi
  • Smart Rotation (màn hình sẽ tự điều chỉnh để thích hợp với góc nhìn của bạn bằng cách dùng camera trước để thu thập thông tin, giống Note II)
  • Bàn phím có thêm tính năng Continues Input (giống app Swipe cũng như bàn phím của Android 4.2)
  • Ứng dụng Paper Artist
  • Ứng dụng Group Cast
270 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chúc mừng anh em sâm nhé
Bao giờ mới có 4.1.1 cho note 1 đây.
vcivilen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dainguyensd Có bản leak 4.1.2 cho NOTE 1 ở trên xda đấy. Dùng cực ổn bạn ạ.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1970626
hieutron
TÍCH CỰC
11 năm
@dainguyensd Có hẳn 4.1.2 cho Note 1 rồi đó Pác. Check trên diễn đàn nhé.

Sent from my GT-N7102 using Tinhte.vn
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@dainguyensd note 1 có 4.1.2 bản stock . tính năng y hệt như trên rồi nhé bạn. 😃 máy mình đang chạy này
Samsung nhanh chân thật,vote
Hix. Androi có bác ss là chịu khó cập nhật phần mềm. Lg nhà mình cứ y như con nguyên bản.

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@KyNuConTrinh
Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@KyNuConTrinh Lte 2 có 4.1 stock mà bác 😁
@KyNuConTrinh lte 2 lên hết 4.1.2 rồi mà bác

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@KyNuConTrinh
Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Tuyệt nhưng ko úp qua ota đc
đã up từ hôm qua:p
Chắc phải mua một em sài chơi
nhìn thấy SS phát ham vì được update thường xuyên , apple chả thấy update gì nữa nản ghê
@lesud Mình cũng có bảo bạn là ifan đâu, cũng chỉ bổ sung thêm là nó lên nhưng không dùng được hết tính năng, còn nói chung Android đã ko lên thì thôi, lên là dùng được full nó mới cho lên
@trongmanh41 update xong thấy còn lỗi hơn mà chả thấy khắc phục gì 😔 , đó là điều a Táo mang lại cho dân tình
simijaijay
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ronaldo_hoang Ăn cây "Táo" rào cây "Sung" 😁
@ronaldo_hoang theo tin mới nhận nếu bác là chủ sở hữu của iphone 2GS sẽ có bản cập nhật iOS 6 Trong tháng sau bác nhé :p
Còn s2 nữa nè, bộ samsung quên mấy e củ này rồi sao. Buồn quá hu hu
vuduyhong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenphuc80bt Của bạn đây http://sforum.vn/2012/11/xuat-hien-ban-android-4-2-jellybean-cho-samsung-galaxy-sii-ma-i9100g/
langtua1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenphuc80bt S2 có 4.1.2 leak rồi bác, hội tụ đủ cái hay của s3 và note II luôn.
@nguyenphuc80bt Ôi s2 của tôi,chờ mãi bé 4.1 cổ đã dài lắm rồi huhu
@nguyenphuc80bt S2 cũng có mà bạn ,chờ đi đang ra đó ,bên Vk rom bác Hoà đang chờ để mod đó ,S3 xogn là S2 sẽ có đừng lo nhé hehehe
A2bdct
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon rùi còn gì nữa 😁
ngoc1414
TÍCH CỰC
11 năm
4.2 ra mãi rồi ko up lên luôn thể ?
Chúc mừng anh em dùng Galaxy S III nhé, up thôi...😁
nhquangdt3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Android thì mình vẫn thích dòng nexus của google. Cập nhật nhanh nhất. Đang chờ nexus 4 mà lâu quá. Không biết google không sản xuất kịp hay sản xuất cầm chừng nhỉ?
Quá chuẩn rồi nhé S III,
caphi
TÍCH CỰC
11 năm
Chúc mừng Galaxy S III và người dùng. SS đã bắt đầu tiến bộ hơn, cập nhật phần mềm nhanh hơn rồi 😁
Máy mình úp qua odin nên giờ ko úp qua ota đc. Có ai biết cách chỉ mình úp với.
maynebuoi
TÍCH CỰC
11 năm
@lekhanh_ios Quay về Rom stock rồi up lại qua OTA
@lekhanh_ios Down về rồi up tiếp qua odin đi bạn.
bao giờ mới có 4.2 cho note 2 nhỉ ? 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019