Samsung bắt đầu cập nhật Android 4.1.2 cho Galaxy S III với nhiều tính năng mới của Note II

Duy Luân
5/12/2012 22:8Phản hồi: 270
270 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

smoc123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao của mình chưa thể update qua OTA được nhỉ?

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@smoc123 Bác ở Poland thì mới update qua OTA được thì phải é. Chứ VN chưa up qua OTA được đâu.
Bao g đến lượt note 1 nhỉ .
Note 2 có rồi nhưng mà hình như không chính thức. Nhưng mượt lắm. Thêm tính năng zoom 1 ngón khá thuận tiện khi thao tác 1 tay.
Cứ như HTC rùa này, mới được lên 4.1.1 vài ngày là Samsung lên 4.1.2 rồi.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
mình thích tính năng Multi View quá, các máy Android đời trước ko có nhỉ 😔
lanmit87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang sử dụng Sámung Galaxy Tab 2 10.1 mới up Rom lên 4.2.1 nhanh vãi đạn, cái này tôi nói thật, đừng chém
alex_kt
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã lên từ hôm qua! thích nhất cái mutiview. nhưng chi dc vài ứng dụng của goolge là hỗ trợ thôi, nhưng app của bên thứ 3 chưa hỗ trợ! 😔
@alex_kt bạn root máy rồi sẽ có mod làm cho add thoải mái các app trong multiview <3
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
Chúc mừng các bác dùng S3. Hic, SS đúng là nhanh chân nhanh tay thật.
hai8668
TÍCH CỰC
11 năm
4.2 rồi. Giờ mới đc 4.1.2 hả mấy bác ss 😁.
coolblue
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao con S3 của mình dù mới update nhưng chỉ 4.1.1 vậy ta?
Nhưng mà mình thấy stock ROM của SS quá đỗi nặng nề và cảm giác không mượt bằng ROM gốc của Google, nếu có điều kiện thì mình sẽ cài CyanMod vào S3 chứ ko để ROM stock, dù mất đi khá nhiều tính năng ( nhưng mà đa phần là ko dùng tới )
Kenny
CAO CẤP
11 năm
mấy bác cứ chúc mừng sam sân, s3 mới ra đc nó ưu ái xíu chứ note1 và s2 còn khóc ròng kìa 😁
Vừa bán S3 xong thì được cập nhật cái này, tiếc thật đấy
Lắm lỗi quá thì có bản update liên tục cjuws sao. Sướng gì mà ham. Nhưng dù sao cũng có còn hơn ko.
lupa244
ĐẠI BÀNG
11 năm
up phiên bản này cách đây gần tháng rồi, hihi
@lupa244 Vãi chém! =))
4.1.2 thì có lâu rồi, chứ bản official nó vừa ra hôm 4/12 cho thị trường Poland! Chém thì cũng phải đọc kỹ rồi hẵng chém chứ =)))))
Chúc mừng các bác dùng s3 .
ngon nhỉ.
Chúc mừng bác nào có hàng này!

SS nhanh chóng cập nhật cho sản phẩm top hot thôi.
Các thiêt sbị cũ hãng có chính sách (undocumented) khá rõ:
- Chỉ cập nhật OS bản mới cho thiết bị có thể.
- Không cập nhật các phần mềm, driver cho máy cũ.

Hệ quả là, G S II vẫn còn ngon mà không được chăm sóc, nếu có thì chỉ có lên OS 4.1 còn các ứng dụng như Camera (có tốc độ chụp nhanh hơn) popup Video...không được nâng cấp/đưa vào.

Android là vậy, các hãng cắt giảm đc chi phí bảo trì nâng cấp.
Đề nghị các bạn mua thêm hàng thì hãng có bản nâng cấp ngon😁

==>Giải pháp: Anh em chịu khó vọc qua xda, tinhte...tìm cooked ROM và portable .apk cho máy của mình thôi.
S2 cũng đã có 4.1.2 leak rồi, mấy bác than vẫn chắc chả xài S2, khóc mướn rồi =))
P.S: bác nào mua I9100G thì ráng chịu, con đó cùi bỏ bà, CPU, GPU gì cũng tệ hơn I9100 quốc tế, lại ít người dùng nên nó update chậm rì là đúng 😆

Bạn up lại rom stock thì nó vẫn up bằng OTA đc thôi. Máy mình up rom stock, root rồi vẫn up bằng OTA đc nè, mà up lên thì mất root.
@Long_Xuyen_Boy Cảm ơn bạn. Mình mua máy ở nga nên vừa up 4.1.1 hôm vừa rồi h. Ko biết phải room stock ko nữa nhưng khi check update thì máy báo thiết bị đã chỉnh sửa nên ko úp đc
He he,chắc e dùng room stock của Poland,sáng mở mắt ra thấy có cập nhật

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019