Samsung bắt đầu phát hành bản update sửa lỗi RAM cho Galaxy S6 và S6 Edge

Duy Luân
8/5/2015 22:45Phản hồi: 265
Samsung bắt đầu phát hành bản update sửa lỗi RAM cho Galaxy S6 và S6 Edge

Samsung hôm nay đã bắt đầu phát hành một bản cập nhật nhỏ dành cho Galaxy S6 và S6 Edge nhằm giải quyết vấn đề liên quan đến RAM. Vấn đề này khiến dữ liệu không được lấy từ RAM một cách hiệu quả nên khiến máy chạy chậm trong một số trường hợp, còn app và các tab trình duyệt thì hay bị đóng bất ngờ. Một số người dùng đã than phiền về chuyện này và bây giờ Samsung đã đưa ra biện pháp khắc phục. Bản vá lỗi nói trên có dung lượng khoảng 138MB, nó mang số hiệu build là G920FXXU1AODG và hiện đã đến tay một số người dùng Châu Âu. Máy ở Việt Nam cũng sẽ sớm nhận được đợt update này.

Nguồn: SamMobile
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn $$ cho mình nhiều cảm xúc "vọc" và "vạch" :p
hóng các bro làm clip test hàng e nó để còn gom lúa , lăn tăn từ hôm đến giờ vì vù ram
khoaslim
TÍCH CỰC
9 năm
Hóng bphone .
Thế quả update chụp ảnh Raw vs cho chỉnh tốc độ màn trập để phơi sáng đâu?
@maithang215 Đợi 5.1.1 mới có. Đây có phải update OS mới đâi
giống như khi xưa S4 tung bản fix lỗi bộ nhớ trong,tăng thêm được 32M thần thánh thì phải@@
hàng điện tử hên xui quá,hàng đỉnh mà lỗi.
@rook1234 càng nói càng lộ việc xài ip mượn mà cứ la lớn 😆) Apple nó ko có đại lí chính thức ở VN mà chỉ ủy quyền nên hàng xách tay ko thuộc hạng mục quản lí của các cửa hàng VN thì sao mà bảo hành chính hãng được 😃)) và p/s luôn mắc công lại quote mình ifan, ko riêng apple mà hãng nào cũng vậy nhé ASUS zen 5 hàng xách tay cũng chẳng bảo hành chính hãng nữa mà bảo hành chỗ cửa hàng mình mua thôi.
@Chicken210695 ôi giời. trước ngày ra mắt IP6 thì bảo hành ở VN ko nhận bảo hành iphone và ipad xách tay bạn nhé. nếu nói như bạn thì tại sao bây giờ lại dc bảo hành cả hàng xách tay vậy bạn? và bạn cho hỏi APR và AAR là gì vậy?
@rook1234 Giời ở xa lắm bạn kêu làm gì, bạn mang tiền đến Apple Store ẵm lấy một con 6Plus vừa đẹp, vừa sang, hiệu năng vô đối mà dùng, rồi bạn sẽ thấy rất hợp và ngọt ngào chứ ko như rượu đâu😁))
@TBM :D cầm rồi , xài thử ip6+ rồi. cảm thấy ko hợp nên ko mua mà 😔 cmt trên đã nói rồi mà :(
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
Là 1 ifan có văn hoá,chúc mừng samfan
nói ít hiểu nhiều
Nói sợ các bạn samfan ném đá chứ Samsung vẫn phải học HTC về phần mềm, cụ thể là Sense nó quản lý RAM rất tốt, như M7, M8 RAM có 2GB mà lúc nào cx trống trên đc 700MB, có khi đến 1 GB, tùy biến cao lại mượt mà, còn HTC phải học Samsung nhiều về chiến lược kinh doanh, đổi mới sản phẩm, lắng nghe người tiêu dùng...
@Tho2015 Hang lớn đều hoc hoi nhau. Apple thần thánh của chú cũng là vua ăn cắp đấy. Chi có mấy thằng I-cuồng mới là không học 😆
hainguyenpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bietbaonhieu Ban nen nho android la hdh mo. Vay thui.
qh3_91
TÍCH CỰC
9 năm
@hainguyenpro 😃 mình nói sai ở đâu ? Ram trống k quan trọng, quan trọng là quản lí ram ntn ? Mình có tung hô ss quản lí ram tốt đâu ? Bạn đọc hiểu chứ?
@Jameslwoodward M7, M8 thì có gì để tùy biến? Lên M9 thì mới có tùy biến
Hầu như không có tính năng gì nên Ram tất nhiên trống nhiều. Nexus 5 cũng 2gb ram, trống trên 1gb
Lỗi đèn thì sao ???
giam2401
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lambui.ip.hn bạn có s6 để xài không vây?hay chỉ đọc báo
@giam2401 Tôi có máy để bán thôi ! Sài thì tiền đâu ra mà sài .
giam2401
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lambui.ip.hn nhân viên bán hàng thì chịu khó mượn máy trãi nghiệm nhiều vào.suốt ngày cầm mấy con 4s làm gì
@giam2401 Tôi "trải nghiệm" con Asus cũ 1tr5 là đã quá sa xỉ rồi nói gì tới con 4s !
Các bác lắm tiền mua cái đt của Samsung tận 20tr , "sang-chảnh" thôi rồi luôn đến cả mấy người dùng iP6 với 6+ cũng phải GATO !
Thật là ngưỡng mộ !
Update cũng nhanh đấy. Chúc mừng các bác sử dụng 2 sản phâm trên...
Không nhanh dân chúng chuyển hết qua LG G4 với HTC M9...và đặc biệt là Bphone sắp ra mắt 😁
@bự hơn bưởi nổ vừa thôi chứ ko anh Quảng bợp tai bi giờ em cu
@Tho2015 nổ chi, ra mấy cái cửa hàng đồ cũ đó. máy không xuớc gì nó bán 2man, xuớc với bẹp chút man ruỡi.
hôm nọ đi đăng kí đt cho bao nhiêu đứa.
@bự hơn bưởi bác là gì với BKAV vậy 😁
@Hoàng Minh Centurion ngày xưa là anti bkav một thời. giờ qua bên này chả quan tâm.
đang chờ Bphone, bạn nào mua gửi qua cho mềnh nghe nhạc.
vuongtube
ĐẠI BÀNG
9 năm
đọc kỹ đoạn này nhé bạn hiền, lỗi k fải vi thiếu RAM nghe chưa
ram trống 700MB hay 1GB thì để làm j`? vđề là máy chạy nhanh hay chậm, từ lâu người ta đã nói người dùng Android bỏ cái thói quen clear all tásk với theo dõi RAM đi rồi còn j`.
@vuongtube M đọc mấy bài nghe bảo S6 bị tràn RAM nên nói vậy thôi, vs lại thực tế thì Sense luôn đc đánh giá cao hơn Touchwiz mà
qloved
CAO CẤP
9 năm
@Jameslwoodward đấy là touchwiz xưa, còn touchwiz mới thì chưa biết được
@Jameslwoodward đánh giá cao về quản lý ram thôi, còn bề ngoài thì người ta nhìn vô home screen thấy sense đẹp đó, nhưng những app hệ thống như contact, phone, tin nhắn, music thì chưa chắc ai hơn ai đâu.
vuongtube
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Jameslwoodward cao hay thấp ở đây k quan trọng bởi vì nó chả lquan j` đến nội dung bài viết này cả. Có ném đá đáp gạch cũng cần đúng chỗ thì mới có hiệu quả.
Cho hỏi ra Chrome cast thì độ phân giải bao nhiêu, nếu wifi mạnh gần 20 Mbps thì có dc ko ?
@duclinh79. Bác nên phân biệt tốc độ truyền wifi và tốc độ truyền Internet nhé.

Router Wifi giờ bèo cũng 150 Mbps của bác có 20 Mbps thì chắc là từ đời Ơ kìa rồi
@duclinh79. Max support của chrome cast thôi
Đang dùng Nexus và để bt dùng có 450MB, chạy ứng dụng nhiều cũng chỉ tốn tới 1GB RAM là max 😆
qh3_91
TÍCH CỰC
9 năm
@chavalier Thực sự có nhiều người dùng cũng không quá cần thiết đến những tính năng của các hãng, và nếu chịu ngồi ngâm cứu thì mấy con dòng Nexus dư sức đáp ứng nhu cầu với hàng tá tính năng từ trình nghe nhạc, chụp ảnh mà các dev port sang từ các máy khác 😃
@NTLinhHaHa Hình như bạn chưa hiểu lắm về android rồi, bạn dùng nexus gì? Bạn cài được bao nhiêu app trong máy?

Mình xài nexus 9 và nexus 7 2013 đây bạn, lúc mới mua về ko cài gì thì ram trống nhiều thật đấy. Nhưng cài nhiều app vào để xài thì ram trống bị giảm xuống nhiều là chuyện rất bình thường. Nhất là khi cài các ứng dụng mà nó sẽ chạy ngầm mặc định thì chắc chắn là phải chiếm nhiều ram thôi ví dụ các app như: evernote, keep, viber, facebook, ggdrive, dropbox .....

Và nhất là khi xài app xong mình chỉ bấm home thoát ra thì app nó vẫn nằm trên ram nên ram trống ít lại là hiển nhiên. Cái đáng nói là hạn chế app hệ thống chiếm ram thôi. Còn S6 thì do nó bị lỗi về ram nên ram sử dụng ko hiệu quả, chờ xem bản update rồi sẽ thế nào thôi. Chứ nói thật nexus chả có gì là quá thần thánh cả
@sunspider =)) mình biết
Mình là nexus 4, rất ít app chạy ngầm vì mình dùng chúng trên máy tính 😆 chứ mình cũng biết là nhiều app ngầm thì tốn ram và tốn pin 😃) thế nên tới khi chọn kĩ máy để mua và lấy Nexus 4 về thì mình dùng không nhiều, chạy ngầm chủ yếu chỉ có Fb, messenger, Viber, zalo và Cloudmagic thôi :3
Cơ mà con số 450 là mình lấy lúc mới cài OS, và cũng bằng con số lúc mình đã tối ưu máy, xóa app hệ thống k cần thiết và cài những app mình cần dùng 😃)
Nexus có cái vui là không có quá nhiều app hệ thống không dùng đến mà cần phải xóa, vậy thôi 😃)
@sunspider Thực ra thì xài Android mà thích ram trống nhiều vào phần tuỳ chọn nhà phát triển chỉnh lại tí là chạy đơn nhiệm như iOS liền 😃. Vấn đề là chả ông nào hâm đến mức làm như thế cả 😁.
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
Vì thế mình mới kêu nó ấn tượng.
Thứ 1 : giá nó rẻ với cấu hình cao k gây hiện tượng lag (k như hãng gì của TQ quảng cáo khắp nơi)
Thứ 2: nó được ưu tiên chăm sóc update nhanh nhất từ cha của nó,gg
Thứ 3: nó mang thiết kế đẹp khá (nex 4)
Đơn nhiên nó k bao giờ vươn tới tầm dòng cao cấp nhất của các hãng nhưng với giá tiền như thế thì liệu con nào mang được thiết kế và trải nghiệm tốt = nó? 🤔
nexus 4 của mình chạy 5.1 ngon lành ,ram trống 1.1gb luôn
patienn
CAO CẤP
9 năm
Cần gì update nhỉ? S6 làm gì có lỗi. Siêu phẩm làm gì cí lỗi. Thật là hoang đường-------------- 1 thanh niên tâm sự
@patienn Vâng, sản phẩm sam sao lỗi được, chẳng qua do " thế lực thù địch" tung tin đồn thứ thiệt- sorry- thất thiệt thui

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019