Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung chuẩn bị ra mắt Galaxy Tab Pro 12.2 / 10.1 / 8.4 và Galaxy Tab 3 Lite?

Duy Luân
20/12/2013 23:50Phản hồi: 182
Samsung chuẩn bị ra mắt Galaxy Tab Pro 12.2 / 10.1 / 8.4 và Galaxy Tab 3 Lite?

Theo nguồn tin của trang SamMobile, Samsung đang chuẩn bị ra mắt ra mắt một loạt máy tính bảng mới, bao gồm Galaxy Tab Pro 8.4 (SM-T320/T325), Galaxy Tab Pro 10.1 (SM-T520/T525), Galaxy Note Pro 12.2 (SM-P900/P905) và Galaxy Tab 3 Lite (SM-T110/T111). Nếu thông tin trên là đúng thì đây là lần đầu tiên Samsung mang chữ "Pro" lên các máy tính bảng của mình. Note Pro 12.2 cũng là một sản phẩm đáng chú ý bởi theo như cái tên thì nó sẽ được trang bị màn hình lớn đến 12,2" (hiện nay không nhiều tablet có kích thước này) và nhiều khả năng sẽ chạy Android tương tự như các thiết bị khác cùng thương hiệu Galaxy Note.

Một số nguồn tin nói rằng Note Pro 12.2 sẽ dùng màn hình độ phân giải 2560 x 1600 tương tự Note 10.1 đời 2014, RAM 3GB, bộ nhớ trong 32GB, pin 9500mAh và cài sẵn Android 4.4 KitKat. Tấm ảnh bên dưới cuối bài là được cho là mặt lưng của Note Pro 12.2 và có vẻ như nó cũng được phủ một lớp nhựa giả da.

Tất cả những thiết bị nói trên đều có hai phiên bản Wi-Fi và 3G, chỉ riêng một mình chiếc Tab 3 Lite thì chỉ có phiên bản 3G. Tab 3 Lite màn hình 7" sẽ được ra mắt trong tuần thứ 2 của năm 2014 với một tùy chọn màu trắng. Đến tuần thứ 6 thì chúng ta sẽ thấy Galaxy Tab Pro 8.4 (bộ nhớ trong 16GB) và Galaxy Note Pro 12.2, còn tuần thứ 7 thì có Galaxy Tab Pro 10.1 (cũng dùng bộ nhớ trong 16GB). Những chiếc dòng Pro thì có cả phiên bản đen lẫn trắng.

182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

long_pn
TÍCH CỰC
10 năm
Không ham vì giá trên trời, chi phí marketing và thuê seeder quá lớn😔
@long_pn Hiểu biết quá. Khâm phục.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
hais
ĐẠI BÀNG
10 năm
@long_pn Cái này kô giống lời bạn nói mà giống như lời bị ai đó mớm vào miệng thì phải? Tất cả anti-Samsung đều nói y chang như thế.
quá nhanh quá nguy hiểm chỉ có sam nhà ta

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Mới nghe đồn có ipad pro, nay đã lại nghe đồn thím Sam ra tab pro. Đừng thế nữa mà thím Sam...
@manhhiephp vậy nó ra chưa, hay cũng chỉ là tin đồn mà bác làm như ss nó sx bán ra rồi vậy, cũng chỉ là tin đồn mà thôi. Trước khi phán xét ai đó hãy tự xem lại mình trước đi
@manhmanh989
:rolleyes: với ifan cuồng thì người ta có ra trước thì cũng là copy đúng không ?
MrQuay
ĐẠI BÀNG
10 năm
@virusday_123 không biết chuyện gì thì đừng chen mõm vào =))
thằng kia bảo ipad đồn ra pro >> ss copy trong khi tựa đề nói ss "chuẩn bị", đồn cái lờ =))
@manhmanh989 Công nhận bựa nhân =))
Ai cũng chê Sam sao đẻ nhiều quá. Uh thì đúng là Sam đẻ nhiều thật. Nhưng phải công tâm mà công nhận 1 điều là: để ra 1 mẫu sản phẩm đến tay người dùng thì ko hề đơn gian, qua rất nhiều khâu trung gian, từ lúc lên ý tưởng, rồi lại lựa chọn trong hàng núi ý tưởng, rồi lại làm thực nghiệm, thử độ bền, đăng ký thông tin, quảng cáo bla bla... 2con điện thoại gần giống nhau nhưng chỉ cần khác cấu trúc 2 con ốc cũng là cả 1 vấn đề. Ra 1 mẫu đã khó mà SS hàng tháng vẫn ra vài mẫu. Đó là chưa kể những mặt hàng điện tử khác ngoài di động. Nể SS vì điều đó!
@manhhiephp Phải lấy số lượng bù cho chất lượng thôi.
Mà cho mình hỏi thiệt là Sam có thuê bác không,mình cũng đang tò mò vụ seeder này lắm,nếu làm thì mình phải nâng bi hay dìm hàng hay cả hai.Rồi người ta tính số bình luận để trả tiền hay sao ? Có cho mượn máy để test không? Bác ngại trả lời thẳng thì inbox cho em,được thì mình làm chung.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@amwayforever Seeder
@amwayforever Vì vậy một sản phẩm mà khiến phần lớn người thích mới gọi là thành công 😁
@amwayforever Nói vậy chỉ cần đổi cấu trúc 1 con ốc là chúng ta có 1 máy điện thoại mang tên hoàn toàn khác 😁
Pờ rồ..... Cái tên như muốn trêu ngươi ai đó
@tú tầu Em Tú tầu có người yêu chưa nhỉ, trông xinh thế😃:rolleyes:
@Tien Khoeo Dạ em chưa có anh ah
@tú tầu phí thế ko biết :p
@tú tầu Thế hãy về với đội của anh đi 🆒

Chúng mình cùng thi nhau xem ai chịu được nhiều lần iPad rơi xuống mũi hơn :rolleyes:
@tú tầu Chít, sắp hết năm rồi mà anh vẫn nợ em buổi cafe sáng😁 30 chưa phải là tết mà:D Đúng giao thừa a mời em đi cafe nhé???:D
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
Hot......tablet ss thì k ham,thiết kế bo tròn xấu xí,cấu hình bèo nhèo,giá trên mây.
K có tiền mua ipad thì cứ phang nexus hay asus là chuẩn.
Tomism
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuongfanandroid mua hớ tablet samsung r tự huyễn hoặc xịn hơn iPad hả ;) thôi lên đỉnh tiếp đi ha ;)
@cuongfanandroid bạn này hình như nói ngược thì phải, mua SS Note xài khi muốn có 1 món đồ có thể quăng quật tứ tung mà 0 tiếc, vì tu thân nó xấu bẩn, cùi bắp sẵn rồi mà thôi🆒
Sao không phải Galaxy Tab Air nhỉ 😁
@nhoc_maruko9x ==" sam làm ăn cũng có tư chất
Làm tùm lum tùm la chả ra cái mama gì, ráng tập trung là sản phẩm chủ đạo như N10 có phải hay ko
@tiachop911 làm N10 xong cạp đất mà ăn à :rolleyes:
Anh ý lúc nào cũng TIÊN PHONG nhưng thực ra là đi trước lót đường cho TÁO lăn qua
Không ham vì vẫn là nhựa khi nào mới chuyển sang nhôm đây

♡♡cuộc chơi kết thúc cũng là lúc anh biết mình đã yêu em♡♡
tnquang
TÍCH CỰC
10 năm
Chỉ tội thím cook. Rặn cả năm chả ra đứa nào 😆.
Có điều sao ai giờ cũng thích pro nhỉ.
Surface pro
Venue pro
Vaio pro
Lenovo yoga pro
Sau đó là thím cook bon chen ipad pro (chưa có thai sao đẻ)
Đến anh Sam note pro
Mời các bạn bổ sung

Dự là mai mốt có ifan pro, sam fan pro!!!
@tnquang thêm boy pro
girl pro
llttntd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mơ à Tiến sĩ, kỹ sư VN có 1 đóng
tuann2
TÍCH CỰC
10 năm
@tnquang Thêm một bác Nghèo Pro.
@Mơ à Chất xám việt nam dạt sang nước ngoài hết lấy đâu ra người tài nữa ?
chà chà , lại nữa...

Gửi đi từ " bom xịt " làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
Lại đẻ tiếp ...
SS chỉ muốn mọi người điều dùng, nhà nhà điều dùng hàng SS, từ máy giặt, tủ lạnh tivi, máy hát, loa, đt, laptop... Ghét hãng SS cũng chẳng làm được gì, người ta có lời thì người ta vẫn làm, ở VN cũng có mấy phong trào như trà tranh chém gió, hay đâu phụ mắm tôm, thế các bác, các chú đây có dám lại bảo ăn cắp ý tưởng tại quán nào vừa mới mở lên không nhỉ 😆
Khổ, con cái đông như lợn , mà mặt thằng nào cũng giống nhau , kiếm cái tên mà đặt đã khó , phân biệt thằng em với thằng anh còn bó tay :oops:
@galabuon Chơi trò tìm điểm khác biệt giữa.
3g 3gs 4 4s 5 5s khó hơn s1 s2 s3 s4 note1 note2 note3 nhiều bạn nhỉ =))

@manhhiephp seeder sám sùng mà kiến thức tệ thế, riêng dòng ga la xỳ nó có đến 53 cái tên chứ đâu phải 4 cái đó đâu
@manhhiephp You are sam cuồng pro
@manhhiephp Ủa vậy từ thời ip 3G đến 5s đã bao nhiêu năm rồi.....còn từ thời S1 đến s4 rồi note blabla đã đc mấy năm..........chưa kể còn có note 1 note 2 note3 note 10.1 note 7 note bla bla....chỉ mỗi cái s4 thui mà nó đã biến dạng ra 5-6 cái===]]]]] chưa kể còn cả trăm mẫu chim le le chim chích choè, chim chích bông rẻ tiền mà hàng tháng thím Sam đẻ không ngừng nghỉ
Chưa gì đã thấy seeder Samsung rồi.xấu hơn ipad,lumia 2520,asus.lg,tàu
@manhs2tara Thấy phản hồi tích cực thì là của seeder còn phản hồi tiêu cực thì là "nhận xét xác đáng" thì có vẻ bánh GATO của bạn hơi bị to. =))

@manhhiephp thế mình nói nó xấu hn đúng không thế
@manhs2tara Còn chưa có ảnh trên tay bạn đã chê xấu hơn cả Tàu thì nghe chừng bánh GATO to hơn não của bạn. =)))

@manhhiephp thứ nhất bạn đang xúc phạm mình đấy
thứ 2: kể cả nó ra nó cũng xấu,, Samsung thì chỉ có xấu,ai cũng côg nhận,tàu này là tàu của asus,ace,lenovo chứ không phải 3 cái vớ vẩn
thứ 3: đề nghị bạn ăn nói lịch sư đừng lên mặt dạy đời ai.mình hiểu bạn cũng làm công ăn lương như mình mà thôi.xin hãy tự trọng...không phải phủ nhận hàng Samsung chất lượng không tệ nhưng mình bảo nó xấu vì nó xấu thế thôi,bạn càng bảo vệ thì chỉ người ta nghĩ bạn là seeder Samsung thôi.thế nhé...
tuann2
TÍCH CỰC
10 năm
@manhs2tara Nhờn với chó con sẽ bị chó con liếm mặt đấy.
Iphone của bạn có làm đc 😃
Từ Note2 trào lưu đa nhiệm, màn to đã phủ kín Android. K biết sắp tới Tim Cook có dự định "hoàn thiện và nâng tầm" đa nhiệm k ta.

@manhhiephp cái gì mà sám sùng làm được thì cả đống thằng từ dỏm đến giả đều làm được, đi mà so với Hk phone hay Q mobile đi
Còn cái mà Apple làm được thì duy nhất chỉ có trên ip
Chừng đó đã biết ai " thương hiệu" hơn rùi
@manhhiephp Vãi cái đa nhiệm trên 5". Con Gear SS cũng cho chạy đa nhiệm tuốt, dí mắt vào tự sướng nhé. Vãi cái tư tưởng, nghe sao lạc hậu thế
@manhhiephp làm như trong hình á? để làm gì? để tốn ram và pin à? với cái màn dt thì mấy cái đó vô nghĩa
Em Tú Tầu chẳng qua là trả lời vì bị hỏi nên du di được, còn bạn Tien Khoeo đã xin phép diễn đàn chưa mà hỏi một câu lạc chủ đề thế hả, không thấy trên diễn đàn này bất cứ ai muốn riêng tư cùng sướng với nhau đều phải đánh tiếng trước bằng cách nói cụm từ "không liên quan nhưng..bla..bla" hả. Còn bác galabuon biết mình tội gì chưa, sao biết em ấy từ lâu rồi mà bữa nay mới thấy phí.
@fanyingni hihi, the em xin phep dien dan ạ, hihi
@fanyingni dạ em ở sg , ko thì cạnh tranh lành mạnh với zai hà nội rồi :p
Tin đồn của Apple là sản phẩm thật của Samsung😁

Anh "ấy"(SS) đúng là số 1 về nghe ngóng và nhanh chóng:D

Trừ cái tên iPhone với iPad anh 'Ấy" không ăn theo được thôi chứ, nếu ăn theo được chắc Anh "ấy" cũng chẳng tha:D

P/S: Anh "ấy" đúng là .... số 1 chợ Đồng Xuân:D
@manhhiephp Bênh vực nó phải đúng cụ ah, đừng vì cái sai của mình mà vẫn cứ phải bênh chứ, vụ basa mình bị là đúng đấy bác ợ. Hehe, nếu bác chỉ cứ nghe báo đài VN thì rõ khổ, phải biết lọc info nữa.
Vụ da cam thì có ối chuyện liên quan đến chính em, mình không nên bàn để mấy bác TT kiếm gạo 😆
Còn bo tròn thì rõ là anh Sam có chấm mút chút đỉnh rồi, đám LS của Sam nuôi cũng tốn cơm lắm mà không cãi thắng được thì chịu thôi.
@admtkc Các hãng khi đến Mỹ thì khái niệm tự do thương mại, chống chủ nghĩa bảo hộ thương mại có thể bị phá vỡ bất cứ lúc nào. Nó là lợi ích của nước Mỹ.
Nhưng đừng vin vào đấy mà chửi hãng này hãng kia.
Hàng rào thuế quan họ làm tốt ( tìm mọi cách hạn chế tối đa hàng nhập vào) đây là chức năng của hàng rào này để bảo vệ sản xuất nội địa. Và họ đã làm rất tốt.

@manhhiephp CEO của feeder samsung là đây...=)) đội Sam lên đầu ah, để nói 1 từ nãy h nhiều người ko dám nói...ĂN CẮP...=))..cấm cãi dưới mọi hình thức..
@Ga_depzai Hehe... vậy mà nghe đồn iTV 3 năm nay kg thấy mặt mũi đâu!!! 😃
Chắc mấy cái hãng kia kg đc ra tv nửa à... pó tay!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019