Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung công bố giá bán, ngày bán của Galaxy Player và Galaxy Tab 2 mới

vuhai6
15/4/2012 4:0Phản hồi: 259
Samsung công bố giá bán, ngày bán của Galaxy Player và Galaxy Tab 2 mới
Samsung vừa qua đã công bố giá bán và thời điểm bán ra của loạt sản phẩm mới. Bốn thiết bị thuộc dòng Galaxy với kích thước màn hình từ 3.65-inch đến 10.1-inch sẽ lần lượt được bán ra từ bây giờ cho đến giữa tháng 5. Với việc ra đủ các loại sản phẩm với kích thước và giá cả khác nhau, Samsung đang có tham vọng phủ đầy các sản phẩm của mình lên tất cả các phân khúc khách hàng. Chúng ta có 2 chiếc máy nghe nhạc Galaxy Player và 2 chiếc máy tính bảng Galaxy Tab 2 mới.

Thiết bị có giá rẻ nhất là Samsung Galaxy Player 3.6 với màn hình 3.65-inch độ phân giải 320 x 480. Nó được trang bị CPU Cortex A8 tốc độ 1GHz, camera sau 2 megapixel và trước là VGA. Máy có bộ nhớ trong 8GB và đang chạy Android 2.3 Gingerbread. Chiếc máy nghe nhạc Galaxy Player 3.6 này chỉ có kết nối wifi và được bán với giá 149.99$

Kích thước màn hình to hơn một chút là chiếc máy nghe nhạc thứ 2 của dòng Galaxy Player với 4.2 inch độ phân giải 480 x 800. Máy cũng dùng CPU Cortex A8 tốc độ 1GHz, bộ nhớ trong 8GB. Để đánh mạnh vào chức năng nghe nhạc, Samsung có trang bị cho máy công nghê SoundAlive cùng với nó là Android 2.3 Gingerbread và giao diện riêng TouchWiz UI. Bạn có thể đặt hàng từ ngày hôm nay và ngày 4 tháng 5 tới đây nó sẽ được bán ra chính thức với giá 199.99$

Cuối cùng là bộ đôi máy tính bảng Galaxy Tab thế hệ mới. Bản Galaxy Tab 2 7.0 với màn hình 7-inch độ phân giải 1024 x 600. Bộ nhớ trong 8GB và ngoài ra còn được miễn phí 50GB Dropbox trong 1 năm. Nhân hệ thống là CPU hai nhân tốc độ 1GHz. Máy được cài sẵn Android 4.0 Ice Cream Sandwich và giao diện TouchWiz UI. Tab 2 7.0 sẽ được bán vào ngày 22 tháng 4 tới đây với giá 249.99$

Cuối cùng đó chính là chiếc Galaxy Tab 2 10.1 với màn hình lớn 10.1-inch độ phân giải 1280 x 800, CPU hai nhân tốc độ 1GHz, bộ nhớ trong 16GB và được miễn phí 50GB Dropbox trong 1 năm. Tất nhiên hệ điều hành máy sử dụng là Android 4.0 Ice Cream Sandwich và giao diện TouchWiz UI đặc trưng. Cũng giống như phiên bản Tab 2 7.0, cả hai đều có cổng hồng ngoại để bạn có thể điều khiển các thiết bị điện tử xung quanh. Máy sẽ được bán vào ngày 13 tháng 5 tới đây với giá 399.99$ và ngày 4 tháng 5 thì bắt đầu cho đặt hàng.
Nguồn: BGR
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em thích 1 em galaxy player, viền kim loại nhìn rất tuyệt :rolleyes:
uydangduc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lilude56214 làm j có kim loại , toàn nhựa cả đấy mấy con galaxy fone cũng vậy ... toàn lừa tình
@uydangduc Viền kl . đọc kĩ đi
uydangduc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ke0xjnh đọc mãi oy 2 cái galaxy s và s 2 của tớ bị rơi bonglớp mạ ra , giờ cạo sạch đen xì toàn nhựa
@uydangduc Cái này khác s2 mà. @@ bạn có cái đó r à
@uydangduc Chuẩn men.. không phai kim loại đâu. Mà là mạ kim loại thôi. Tiền nào của ấy mà. Mấy con có nắp lưng kim loại nhôm phay thì là thật. Còn tôi thấy viền thì chỉ là mạ thôi. Ngay cả mẫu cao cấp như sII cũng mạ.. lúc đầu tui tưởng kim loại thật. Thế la hôm thằng cháu nó mới cầm phang xuống nền nhà. ---> méo... hii. Trật lất... nhựa tàu khựa. Nhưng cũng ko mất niềm tin.. chê mỗi cái.. Ss nóng vãi vật. Nhìn chung con nàu cũng thế. Đề nghị ss lắp thêm quạt... or tăng cường khe thoát khí..
thefive
ĐẠI BÀNG
12 năm
galaxy tab2 7 có 3G ko nhỉ. có thì cũng làm 1 em.
@thefive có b à
lytrn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuonglc1995 Giá 249.99$ hả bạn, có 3G à
Anh_Tran93
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thefive mình đọc đâu đó thấy hình như không có 3g chỉ có wifi thôi😃
@hoahongden_155_93
Với bản 250$ thì không có 3G đâu, sẽ có bản Wifi + 3G nhưng giá cao hơn, chứ 250$ + 3G + TouchWiz + Android 4.0 chắc phải đi ra xếp hàng mua quá!
An Phuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gia dep day

Sent from my ipad
@An Phuc giá cả cạnh tranh được đó các bác nhỉ. nhất là cái Player 4.2. e hơi thích rồi đó. Để dành thôi
thế cái galaxy player 4.2 bằng giá với con Kinde fire à ??
@chienthang872606 nó đánh vào ipod bác ơi , còn tab 2 7.0 mới đánh vào kinde fire :p
vohoaiphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá Tab2 cạnh tranh nhỉ, nhưng thế này chắc là không có 3G :-(
tab 7 .2 Giá đẹp . Canh tranh vs con của amazon 😁
galaxy player rẻ quá nhỉ
RVHT
TÍCH CỰC
12 năm
Hai con Galaxy Player làm gì nhỉ ? Smart Phone có máy nghe nhạc rồi mà 🤔?
Khoái con Tab 2 7.0". Có 3G sẽ quất khi có hàng ;))
@RVHT Player cũng giống ipod thôi. Nhiều người cũng nghĩ như bạn-kể cả mình. Nhưng vì không có thoại, không 3g, bớt đáng kể chip, chi tiết nên giảm giá thành. Mình thấy rẻ cũng muốn mua cho con bé con 1 cái player để nó chơi game, xem film, tô vẽ, nghe nhạc, lướt web... cho khỏi lấy đt của mình chơi đỡ phải chờ nó ngủ mới chơi được. Tóm lại 1 player + phone cùi bắp=smartphone. Nhưng cái player không thì nó đã là smart rồi, giá thì rẻ chỉ khoảng 4 chai. Quá được
@RVHT vậy apple ra ipod làm gì khi có iphone bác , 250 úd thì làm gì mà có 3g bác đừng ham, mong là tab 2 7.0 về VN mình có giá tốt 😔
@RVHT con này có 3g đó.
giá ngon. Nhưng nỡ thích ipad rồi :p
Anh_Tran93
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenkhanh6666 "nỡ thích" ipad rùi thì cần gì quan tâm đến giá😆
@nguyenkhanh6666 Bỏ ipad đi.bác ơi.. dufnh android xem.. nghiện ngay..keke...
Samsung cứ đà này sẽ kéo khách hàng về tay mình
giá đẹp nhưng khó cạnh tranh được với ipod touch,ipad.
@caliczzz nguy hiểm quá .......................................
I like samsung galaxy series
bao giờ mới nói đến s3 đây ss
RVHT
TÍCH CỰC
12 năm
Tab 2 7.0 $249.99 chắc là bản Wifi rồi.
Qh01vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@RVHT rẻ thế nhi.về vn chắc khoảng 6tr ngon ấy nhỉ😃
YO,guys..
các nghệ sĩ cải lương khi đi biểu diễn đều dùng glaxy tab
GOD BLESS US,ALL
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
@JAMES GIAO Có châm biếm thì cũng đừng nên xúc phạm đến nghệ sĩ cải lương như thế. Mà tablet của SS cũng bình thường thôi, đâu có gì đâu mà gọi là sến. Không thích thì thôi chứ.
Riêng bản thân mình kết con Galaxy Player, giá vừa rẻ lại có camera trước. Ai có nhu cầu ít, chỉ xài trong nhà kết nối qua wifi vẫn có thể video chat được.
@em_ut Yo,guys..
cái này hơi bị lạ đó!JAMES GIAO nói thiệt tình mà,các nghệ sỉ CẢI LƯƠNG đều dùng Galaxy TAB...họ phối âm sẳn,chỉ cần trình diễn thôi..
haiz..haiz...hình như gia đình bạn cũng là Nghệ Sĩ???Sorry,JG không có ý gì đâu..
Rất vui được làm quen với bạn!hỏi thử gia đình,đoàn CẢI LƯƠNG TRUNG HIẾU thì sẽ biết JAMES GIAO
GOD BLESS US,ALL
@em_ut Haiz!đơn giản vì tab. Nhỏ gọn thôi.mình cực ghét cái kiểu xì đểu.chắc đã có tab mà dùng bằng nghệ sĩ cải lương đấy
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
@JAMES GIAO Gia đình mình ko có ai hoạt động trong ngành nghệ thuật hết, nhưng mình rất thích nghệ thuật cải lương. Cũng tại xưa nay người ta thường ví nghệ sĩ cải lương là sến, bóng nên mình nghĩ vậy thôi. Xem avatar mình nghĩ bạn theo đạo Công Giáo đúng ko? Mình cũng vậy nè. Rất vui đc làm quen.
@em_ut YO,guys..
rất vui được làm quen!JAMES GIAO đạo TIN LÀNH...
um...món quà đầu tiên tặng bạn nà..
GOD BLESS US,ALL
Vay em SS Galaxy Mini 2 cua minh bao gio moi co troi. Hjc
Em player đẹp quá. giá cũng ngon, nhưng không biết về đến mình thì bao nhiêu nhỉ ??? Nhìn em nó yêu quá 😁
Tab 2 10.1 inch , chỉ có CPU 2 nhân 1GHz thôi , sao không trang bị chip lỗi tứ nhỉ , nâng giá bán lên 499$ cũng đc .
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
@ladykiller_s2 2x là đủ rồi...giờ tằng cường cad màn hình và dung lượng pin lên thì tốt hơn là 4x 😁
caphi
TÍCH CỰC
12 năm
@ladykiller_s2 Giá vậy là rất hợp lý với cấu hình. Giá cao nữa thiên hạ sẽ chuyển sang xài ipad ah. Với giá này, chắc chắn doanh số của SS sẽ cải thiện rất đáng kể. Ủng hộ chính sách giá của ss

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019