Samsung đã bán 4,5 triệu chiếc Galaxy Note 4 trong tháng đầu tiên, ít hơn Note 3 500 ngàn chiếc

hoquoctri
24/10/2014 16:13Phản hồi: 308
Samsung đã bán 4,5 triệu chiếc Galaxy Note 4 trong tháng đầu tiên, ít hơn Note 3 500 ngàn chiếc
Một báo cáo từ Hàn Quốc cho biết Samsung đã bán được 4,5 triệu chiếc Galaxy Note 4 trong tháng đầu tiên ra mắt . Đây là con số khá ấn tượng nhưng nó vẫn thua Note 3 đến 500 ngàn chiếc được bán ra ở tháng thứ nhất. Với doanh số Note 4 cải lùi như vậy khó đoán trước doanh thu quý tiếp theo của Samsung ra sao khi nó đã trải qua 3 quý ảm đạm. Dĩ nhiên, doanh thu và lợi nhuận của hãng không đến riêng từ Note 4 mà còn nhiều sản phẩm khác. Hiện tại, vẫn chưa có nguồn tin uy tín nào xác thực số liệu doanh số Note 4 trên toàn thế giới.

Tham khảo: Gforgames & News1
308 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giảm là đúng ;)
@hominhcuong tất nhiên là giảm rồi lúc bán thì note 3 bán ở nhiều thị trường hơn trong khi note 4 mới bán ra ở vài thị trường
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Tăng giá tiền giảm sản lượng !
hais
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Bacutri Giảm thị trường toàn cầu mà (nói toàn cầu cho oai chứ chỉ có Hàn Quốc là bán đủ 1 tháng thôi, Mỹ cũng mới bán hồi đầu/giữa tháng này, nhiều chỗ khác vẫn thấy để pre-order). Giá thì Mỹ kô tăng, VN tăng giá nhưng mới bán dc mấy ngày. Theo mình đoán là dù giá nó tăng nhưng nó hút hàng hơn so với Note 3 😁
chắc do ảnh hưởng của 6+ của táo
Dĩ nhiên doanh số của họ ko ảnh hưởng j đến người tiêu dùng nhưng cũng mong rằng tình hình kinh doanh ai cũng ngày càng khả quan, SS có mạnh thì cạnh tranh với Apple, Sony ... để người tiêu dùng ngày càng được lợi
@Phuoc Nga 008 Cạnh tranh kiểu samsung thì không mong chờ điều gì !
@lion922 2 bác giồng e nhung e đợi năm sau moíw mua note 4 docomo choi với anh ss viet nam đắt vãi lâu lắm rồi mới có 1 em ss làm e thèm thuộng.
@thanhtuantvc em bán tab3 được 2tr5, được thêm PMH luc chơi trò chơi 1tr. còn lại 14,5tr cho N4. hihi
vumapu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Phuoc Nga 008 Lợi đâu k thấy lại tăng 2 trịu so với đời trước, apple đâu làm ăn kiểu vậy!
Năm nay Note 4 bắt đầu bán ở các nước chậm hơn Note 3. Ở VN hôm qua 24 mới bán, trong khi Note 3 đầu tháng 10
Nói chung là bị 6+ cạnh tranh một phần nữa.
@hung2900 M nghĩ nó hot hơn. Chắc tại bán chậm hơn note 3
@hung2900 Bên Nhật chưa thấy thông tin gì về Note4. Thay vào đấy là note edge đầu tháng sau bán ra.
mình đợi ko thấy note4 nên đã đăng ký con Z3 màu đồng. Mới rinh máy mà đã thấy chán, quá thất vọng cái camera của Z3 nhanh nóng mà chụp thì mờ tịt =(
4.5 triệu cơ à, chúc mừng
Mà một lần bất tín, vạn lần bất tin, cứ biết thế
@bangnguyenxuan Ss mất tín gì vs bạn ak ?
@Lak Lucky Bạn đó tỏ nguy hiềm. Ahbp mà.
@Lak Lucky Tội mấy bác quá, em nói bóng nói gió hiểu sao thì hiểu
meodenth
TÍCH CỰC
10 năm
uh bán chậm hơn gần tháng.như vậy mình nghĩ giảm là phải thôi. nếu bán như note 3 và độ hot của nó mình nghĩ k kém ip 6 6plus là mấy
1 mình k dùng cũng chả ảnh hưởng gì đến bát cơm của ss.k có mợ chợ vẫn đông
Sao kỳ vậy???

Tưởng đâu 4,5 chiếc/ 3 ngày mở bán chứ!!!
vậy là nhiều rồi vì chỉ mới bán ra ở vài thị trường thôi mà không đủ hàng, ngay ở mỹ anh của mình preorder lâu rồi mà hàng chưa giao nữa. uk, ấn độ delay tiếp, không đủ hàng cung thì lấy đâu nhiều, vn cũng vừa mới bán.
@ragefighter Chờ giảm nửa hãy mua ai mua ngay 😃
@ragefighter Nằm mơ à? Bán trả góp ở Việt Nam mà dám nói cháy hàng. Tưởng là táo à?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@dinhtrong_le bạn thử đăng ký mua trả góp được hay ko? ngồi đó mà nói xạo. bán trả góp là dịch vụ bên thứ 3 tài chính. ip cũng bán trả góp asc ì xèo kìa. bên mỹ anh tôi order lâu rồi mà giờ chưa có. nằm mơ là ba
@ragefighter thôi xin người, vừa ra cửa hàng thừa hàng đống mua lúc nào cũng có. lại còn kêu không có hàng. Mà bọn ss này rât bựa, khách hàng mua note 4 là bắt nhân viên phải chụp ảnh gửi về để PR. vừa rồi có ông bộ đội mặc nguyên quân phục vào mua, ông ấy mặc quân phục không cho chụp cứ bắt ông ấy chụp làm ông ấy lại chạy ra nhờ mình cầm máy cho bọn nhân viên chụp ảnh.
Doanh số vậy là cao lắm dồi. i6 và 6+ 10triệu trong 3 ngày lận.
note 4 dang mua
apple năm nay vẫn như mọi năm thì samsung ko đến lỗi vậy nhưng năm nay apple làm máy lớn tất cả các hãng đều đói
@김대한 Thế ô có nghĩ đến SS góp phần làm nhiều hãng đến...." lỗi" vậy ko !
SS Làm việc cho Apple tiêu diệt đối thủ thủa cua nó gio bị Apple giết 😃
ít nhể😁

trong 3 ngày nghe còn được chứ tháng thì Samsung tẻo nhể:D:D:D

Nghe nói iPhone 6 ở VN lại tăng giá, chắc do Note 4 đã đc phân phối chính thức ở VN nên iPhone tăng giá:D
@Hiep2014 Mình cũng nghĩ vậy mà ko dám cmt, vì sợ bị quote haha. :v
@Hiep2014 Iphone không được phân phối chính thức ở Việt Nam hả bạn, trước giờ tg Viettel, FPT cũng phân phối chính hãng mà?
Bèo dữ bây, buồn thiệt chớ :p
kiseobum
TÍCH CỰC
10 năm
@galabuon bỏ hình Jiyeon xuống dùm đi nhóc, làm mất mặt Jiyeon quá, sự sỉ nhục quá lớn cho JiYeon
@LyTuyetPhong h phải so với PP, buồn thiệt chứ:p
Nói chung là do cái giá và....cái khe, nên doanh số như vậy là đúng rồi, hiểu khônggg!!! 😁
@manhmanh989 bác tìm khe hở thử nhé, chứ thấy mấy bài mở hộp, đánh giá có ai thấy đâu....
So với Iphone thì ko nói chứ so với các hãng Android khác thì là con số lớn đó, Note IV do bán chậm thôi chứ doanh số vậy ngon
http://dantri.com.vn/suc-manh-tri-thuc/galaxy-note-4-chay-hang-trong-ngay-dau-ban-ra-thi-truong-986378.htm
polyester
TÍCH CỰC
10 năm
@Phuoc Nga 008 Tặng tab đó bác ơi, mới bu đông để mua, chứ tgdd ko tặng hàng chất đầy có ma nào mua đâu, năm nò chả thế, ko tặng hay khuyến mãi xếp hàng chi cho khổ
@polyester nếu mà tặng tab thì ai đó còn kêu đắt cái nỗi khỉ gì bác nhỉ?
con 6+ chính hãng em đảm bảo đắt hơn note 4.
nên ai thích con nào thì mua con đó, không mua đừng nên dìm, chửi, gây war làm gì.
@Phuoc Nga 008 Đúng vậy, các thím khác cứ nói bóng gió làm j, thực ra trên thị trường smp giờ có ios và androi thống lĩnh, ios thì mình apple đọc tôn, còn androi thì ss đứng đầu rồi. Con số đó các hãng khác bán cả năm ko đc, nói về 1 sp. Vấn đề là bài viết nói chưa có nguồn tin đáng tin cậy nào, liệu con số có chính xác ko thôi

Sent from my mobile using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019