Samsung đăng tải video tiết lộ về "Galaxy kế tiếp": kim loại, cong, viền rất mỏng

Duy Luân
21/2/2015 21:35Phản hồi: 494
Samsung đăng tải video tiết lộ về "Galaxy kế tiếp": kim loại, cong, viền rất mỏng

Samsung vừa cho đăng tải một đoạn video tiết lộ về "chiếc Galaxy kế tiếp", có thể là Galaxy S6 và Galaxy S6 Edge được đồn đại gần đây. Trong clip có một giọng đọc đề cập đến các chữ như "kim loại", "cong", "cái đẹp sẽ trở nên mạnh mẽ", thú vị hơn là "phần viền sẽ biến mất" và "sự phản chiếu sẽ biến mất". Có thể Samsung đang ẩn ý rằng chiếc S6 sẽ có những chi tiết làm bằng kim loại, trong khi màn hình của thiết bị thì sở hữu tấm nền cong (cả 2 phía trái phải như tin đồn?) với viền rất mỏng và có khả năng chống chói tốt. Galaxy S6S6 Edge được cho là sẽ ra mắt tại triển lãm MWC 2015 sắp diễn ra trong vòng 2 tuần nữa. Tinh tế sẽ có mặt tại đó để chuyển đến các bạn những thông tin mới nhất về mẫu điện thoại này.

Nguồn: YouTube
494 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Huhu làm sao mà đổi điện thoại như đổi áo được T_T
@Ryan T. Kiếm mấy thằng đại gia nào kô có con đó.Hehehe.
Hy vọng S6 sẽ thay đổi đc thành kiến của mình về Sam
@mrs.tep1992 Mình cũng thấy bất hạnh khi phải trả lời bài viết này. ko nhầm thì lúc đầu bạn nói là bạn và gấu ng hàn của bạn làm ở sevt đúng ko? Vậy mà cũng ko biết ý nghĩa của cái tem an ninh của nó để làm gì thì đủ biết độ nổ mà nói thẳng ra độ phét của bạn đến mức nào rồi. tiếp theo, bạn cmt bảo pin note 4 ko trâu, nếu trâu thì SS cần gì phải làm và bán sạc dự phòng, xin cười vào mặt bạn lần nữa.( vãi cả suy nghĩ, IQ ko biết đc bao nhiêu mà có thể viết ra đc 1 dòng cmt như vậy. Còn ko biết cmt là viết tắt của từ nào thì ới lại mình nói cho nhé) còn bảo con fox IQ 128 ý nói bắt lỗi chính tả chứ gì? Ok. Xl vì viết nhầm. Foxconn đúng ko. Mình chắc IQ ko đc 128 như nó nên mới REP lại bài của bạn. Bất hạnh thay.
@Xăm Thủng Kêu Van Hỏng Thứ nhất. Bác có cày game cả ngày như người hàn ko ạ? Bác so hộ e pin của ip với note3 với.
Còn cái việc sạc dự phòng thì ai mà chẳng biết nó là phụ kiện. Nhưng bác ko thấy ra ngoài đg ai cày game cũng phải mang theo 1 cục ạ?
E chỉ nói những gì e nhìn thấy bằng thật.
Còn e ko làm ở SEVT nên ko biết rõ về tem an ninh chứ ko phải là độ nổ của e theo nghĩa bác hiểu.( người việt mình luôn luôn nghĩ xấu về ngkhac đầu tiên, chả bao giờ nghĩ họ bt mặc dù họ chả có ý gì)
Vụ IQ thì khỏi nói, =)) cứ cho là bác hơn e đi. 😆
Tất cả những lời e vừa nói là trải nghiệm của e khi đc sống giữa hai đất nước và cảm nhận khác biệt.
Còn bác cảm nhận thế nào thì là việc của bác ạ. Ok?
@mrs.tep1992 Về chơi game mình nói thẳng mình chấp mấy ng hàn bạn định nói. Mà bạn định so con ip nào với con note 3 để mình biết. 6+ à? Nó thì nên so với con N4. Còn mấy con 6 trở xuống hít khói cho con N3. Đầu tiên cũng ko nghĩ xấu cho ai đó đâu, chỉ cười trừ thôi. Sau thấy cái vụ ""bất hạnh" thì mới dám nghĩ.
Vụ IQ mình ko dám nói là hơn bạn nhưng mình dám chắc cũng ko thua kém bạn đâu.
bạn sống giữa 2 nền văn hóa bạn đã học tập và rút ra đc gì cho bản thân rồi? Bạn tiếp xúc với ng hàn đc mấy năm? Chưa chắc đã bằng mình đâu. thôi chủ đề này chấm dứt nhé. Ko cần nói nh làm gì nữa, những người đọc các bài cmt của bạn thì ng ta sẽ tự biết là ntn. Từ bài sau mình ko rep lại đâu. Thank.화 장 실
libieu
CAO CẤP
9 năm
@daugauhp911 mi tu 😁
minhhaislvl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy là bỏ nhựa à 😃

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@minhhaislvl Cũng như apply quyết định up rép và siêu dép vào mặt thôi. Thay đổi or chết là chuyện thường tình của công nghệ
xpro_asia
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhhaislvl bằng cụ cơ đấy
Về phần cứng iphone gọi sam bằng cụ
Nhưng Về phần mềm, ios nó vãi quá
kukun
TÍCH CỰC
9 năm
@TheDart mình đang nói về app của bên thứ 3 đó bạn, nếu để ý thì cái gì mới dều cho iOS trước, mình đã ấm ức 1 thời gian dài khi trong tay những con flashship androi cũng không chơi được còn con 3Gs thời lâu lại chơi bình thường
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
9 năm
@Táo Việt Nam bạn bị ảo tưởng sức mạnh quá rồi đó 😁
@Ái Nhân Để thị trường tự đánh giá đi chế ơi, tốt thì nhiều người mua, dở thì tự đào thải, hữu xạ tự nhiên hương. Khôg cần nói nhìu
@một vài người nữa Mình thấy apple nuôi cừu giỏi đấy chứ, năm nào cũng thịt 1 đống.
Chỉ mong 4 thằng Z4 G4 M9 và S6 quét sạch đám khựa đi thôi. 😃
Để lại vài thằng lít nhít cho các bạn thích ngon, bổ, rẻ cũng đc.
P/s: Rò rỉ M9 cam vuông lồi, giá ~19tr bên eu. 😔😕😕
@AmbitiousMan Hàng Trung Quốc mà ngon bổ rẻ thì không bàn.
Bựa nhất là hàng ảo tưởng sức mạnh như Oppo, giá tận nơi nao, marketing thì khắp hang cùng ngỏ hẹp, chiết khấu ngút tận trời xanh thế nên thành ra người dùng nào ngú ngớ lại phải trả cho một mớ hủi lốn đấy để nhận được những gì ?
vietcad.77
TÍCH CỰC
9 năm
@AmbitiousMan
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@koyonata_lx Ko, nói thật thì oppo dòng cao cấp dùng khá ngon, tất nhiên tổng thể chưa bằng các thương hiệu đã đc ghi nhận
@macpro87 Đúng là vậy, nói riêng về chất lượng Oppo là tốt, có đầu tư R&D cho sản phẩm. Kiểu dáng đẹp.

Nhưng giá ngút tận trời xanh, nhất là các dòng tầm trung: 8-9tr. Như thế đúng là ảo tưởng chứ còn gì phải không bác ?
hainguyenpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@AmbitiousMan mình thích nhất thằng sony. mà cở này nghe nhiều thông tin không hay về mãng smartphone của sony. buồn thúi ruột. đã gần hết tháng 2 rồi mà vẫn chưa lên được 5.0 chắc kiểu này đi tôi luôn quá. :(:(:(
Để xem Samsung có gì hay nào 😃
có đếu j mà ẩn cmn ý thế. b mình lm công nhân trg samsung. trg thấy s6 r. như lời đồn thôi. 2 phiên bản. kim loại nguyên khối. 1 bản 2 viền cong.
@hainguyen2209 dấu máy ảnh vào chỗ làm chụp đem ra cho ae xem lun đi bạn
vietcad.77
TÍCH CỰC
9 năm
@sieu_nhan Bạn mình làm sếp ở samsung hàn quốc tiết lộ: chắc chắn S6 sẽ gọi điện và chụp ảnh được
Tank_Tiger
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sieu_nhan Bác nói thằng bạn bác chụp hình cho ae Tinh Tế coi phát. Chụp xong khéo lại nổi cmn tiếng
@Tank_Tiger có ng chụp r đấy. lên mạng mà seach cái ảnh khung sườn của s6. mình đã nói là như tin đồn mà.
chứ b mình công nhân quèn. vào lm ngta k cho đem dtdd vào chuph bằng niềm tin à
Lần này hứng thú hơn hồi S4
Quan trọng cam có lồi ra không.. Còn lại OK..!
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
9 năm
@BB Viet Nam Mình thấy bao nhiêu bản dựng bản nào cũng có cam lồi mà về cơ bản thì bác ngó lại coi dòng cao của sam có mấy thằng không lồi đâu 😆))
@BB Viet Nam Lồi chắc bạn ơi 😆 k lồi là Sam làm ầm lên rồi 😁
lee ken @
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BB Viet Nam Zay camera lồi là đẹp hay xấu mà apple lại bắt chước ss.
Đã quảng cáo lại còn nhá hàng đúng phong cách làm màu của ông Sam :v
Từ thời S2 đã toàn chơi chiêu thế này, toàn làm cho người dùng hi vọng, fan boy khát khao đến cực điểm nhưng trớ trêu thay, lần duy nhất người dùng không thất vọng là khi ra S3 😃
@okcacaok S3 gạch nào hả bác? =)))
Chả là con Android bán chạy kinh khủng nhất thời đấy à, đè chết con One X cùng thời và thậm chí vượt đc iPhone lúc bấy giờ.
phuoc34
TÍCH CỰC
9 năm
@o0o_akechi_o0o s3 xấu như kì vọng hả bác 😃
okcacaok
TÍCH CỰC
9 năm
@Ryan T. Gạch vì cái thiết kế bầu bầu, cong mềm mại nữ tính của S3, nhiều bác nói ẻo lả, dành cho gay các kiểu 😃 Đã thế hồi ấy SS lại chơi cái khẩu hiệu Designed for Humans nữa, gạch đá không ít 😃 Doanh số thì Galaxy S con nào chả kinh khủng nhất Android, kể cả S5.
@okcacaok Thế chắc mình là đứa duy nhất thích S3 =)))) nói thật cảm giác dùng S3 vẫn thích, cảm giác cầm trên tay ý. Nhẹ và không bị cấn.

Với lại mình cũng thích mấy cái inspired by nature, designed for humans =))) hay mà :v
như vũ bão, khiến người dùng bị cuốn sạch của cải :eek:
vừa hôm trước ngồi với bạn nó đang làm khung s6 nó cho xem ảnh nó bảo trên dày dưới mỏng mình xem mà vẫn chưa hình dung được nhưng vẫn chẳng có gì khác biệt cả to tầm s4 bên trong vẫn khung nhựa rồi gắn các linh kiện vào nó bảo đợt đầu rất nhiều lỗi đang sản xuất gấp để chuyển về vn tết nghỉ có 1 ngày
nolovedance
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhvuongkorea Thế cơ ah. Có tin nổi bác không. Chắc thằng bạn của bạn là công nhân dọn rác trong nhà máy nên mới biết đúng không.
Sao không đưa tấm hình đó lên cho mọi người biết. Mà nghe nói bán thông tin chắc được mớ tiền đấy. Sao bác không làm. Hay nhà bác có họ hàng với Sang chảnh nhà lót vàng nên không cần tiền.
Ps: Quá nhanh quá nguy hiểm. $
@minhvuongkorea Đọc mệt quá, đứt hơi. Chả có chấm phẩy gì cả
@minhvuongkorea Trước h chưa bao h cmt nhưng hôm nay phải mạo muội xin lỗi bạn này 1 câu 😆 NẾU KO INSERT NHỰA VÀO BÊN TRONG CÁI KHUNG KIM LOẠI THÌ BẠN GẮN LINH KIỆN ĐIỆN TỬ VÀO KIỂU GÌ =)) Bạn nghĩ có cái điện thoại nào là nhôm từ ngoài vào trong luôn hả =))
nhemdaika
TÍCH CỰC
9 năm
@tuanvuespn như thế là có 4.7inch thôi ah bác?
hn247
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang mong đợi s6.
Viền mỏng thì sexy và nhìn thích hơn. S5 ss đua theo chống nước của sony nên làm máy dầy và viền dày để chịu va đập tốt và kết quả máy xấu òm và ngay cả note4 ss bỏ luôn mấy vụ chống nước và va đập đi thì máy đỡ hơn. Lỗi s5 xấu cũng do thằng cha thiết kế quá đà cứ nghĩ đt là 1 thiết bị y tế.
I rằng chửi nhau . mới có #32 thôi ::mad::mad::mad::mad::mad:
tuanvuespn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Còn thấy mấy mem tinhte mình cứ cãi nhau om sòm rồi chê bai đủ các kiểu.phải làm thế này làm thế kia.
Người ta ít nhiều cũng là tập đoàn điện tử đứng top trên thế giới.chẳng lẽ những điều các bạn nói người ta không biết.
@tuanvuespn Hehe. Ngày xưa Nokia cũng bá đạo đấy. Rồi thì sao?
với phần cứng của sam mà có hệ sinh thái riêng thì mới bá đạo đc . Chứ chạy android thì phải chóng đỡ với quá nhiều đối thủ. Mệt ...
tommyteen
TÍCH CỰC
9 năm
Like bạn... đọc mấy cmt trẻ trâu cứ bảo ios tốt hơn android hay hãng này tốt hơn hãng kia nghe mắc mệt
Nói như kiểu đầu óc ceo cty hàng đầu thế giới thua cả mấy bạn trẻ đang ngồi cmt ở đây
Chẳng hạn như chuyện cứ đòi kim loai thay nhựa... như iphone kloại đó xong 10 cái thấy 9 cái ốp vỏ nhựa. Vậy khác quái gì thằng vỏ nhựa... vỏ nhựa tự phục hồi như LG, nhựa giả da ko trầy như note 4 đó ko ngon hơn cái vỏ kloại ốp nhựa ah??

@tommyteen Ngọc Trinh khoác áo Thị Nở thì vẫn là Ngọc Trinh chứ không thể là Thị Nở được.

Các tập đoàn hàng đầu xuống mồ đều do các CEO hàng đầu dẫn lối chứ không phải mấy anh em gõ phím ở đây.
tommyteen
TÍCH CỰC
9 năm
@vnstockguru
lol lập luận thế cũng nói đc thì hiểu bác thuộc thành phần gì rồi , em hỏi bác 1 câu thôi " bác thích tối ngủ với con Trinh hay con Nở 😃 "

còn vde thua lỗ của cty còn phụ thuộc nhiều yếu tố lắm bác ah, cty xuống mồ thì lỗi lớn ở CEO thật nhưng cũng không thể phủ nhận họ "dở hay không có đầu óc", thương trường mà nghe bác nói nhẹ nhàng dễ dàng thế chắc mấy ahbp ở đây làm đc ceo hết ráo
@tommyteen Các cụ dạy rằng "Tắt đèn nhà ngói cũng như nhà tranh" mà. Cụ Đặng bên Khựa cũng nói câu thuộc loại kinh điển rằng "Mèo trắng hay mèo đen, bắt được chuột là mèo tốt."
Trong hoàn cảnh này, em suy luận sao chắc bác rõ dù không cần phải nói.

Còn chuyện CEO giỏi đưa công ty xuống mồ đơn giản vì có thằng đối thủ nó giỏi hơn ở khía cạnh sống còn thôi. Apple đang thành công đơn giản nó cũng chỉ hơn Android hay WP, BB ở 1-2 khía cạnh chủ chốt là chất lượng app (game)/phần mềm và hệ sinh thái thôi (những thứ này mang đến trải nghiệm người dùng). iPhone, iPad nếu nhìn ở khía cạnh phần cứng còn thua xa SS hay Nokia nhưng tiếc là đây không phải là chìa khoá chính.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019