Samsung Display lập một nhóm 200 nhân viên chỉ để phục vụ nhu cầu màn hình của Apple

Duy Luân
15/4/2015 21:28Phản hồi: 155
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dovic
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói chung vẫn tự hào vì mình xài táo giống rất nhiều ngôi sao nổi tiếng thế giới 😃
vatoiyeuanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Từ trước tới giờ e chỉ biết Apple đặt hàng của LG. Mới đặt hàng j của SS các bác nhỉ?
hosino
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vatoiyeuanh LG tuổi gì cung cấp màn hình cho táo, bữa trước cũng đặt vài cái nhưng năng lực cung ứng kém, chất lượng bèo. Táo tức SS lắm nhưng không thoát ra được vì về nguyên tắc thằng SS gia công cho táo từ lâu thì máy móc thiết bị khấu hao hết, dư cả đống tiền để đầu tư cho nghiên cứu phát triển trong khi mấy các hãng khác nhỏ hơn, phải bớt cái này cái nọ để hạ giá sản phẩm
heliosy
TÍCH CỰC
9 năm
@vatoiyeuanh từ cái thời Apple nổi lên là toàn SS không đấy, hoặc nếu có hãng khác thì cũng ít lắm, vẫn SS là chủ yếu, ví dụ như màn hình, ram, chip 😃 có cái năm nào mà cpu A8 là của TSMC sx thôi
Tóm lại thì theo bạn không gọi là màn hình Retina thì phải gọi màn hình gì ? và tôi gọi những màn hình đó là màn hình Retina có gì sai ?
Ví dụ: Tên bạn là Ng. thì tôi gọi bạn là Ng. chứ tôi không thể gọi bạn là Kh. được. dẫu biết rằng Ng. cũng chỉ là cái tên do bố, mẹ bạn đặt ra. Bạn có hiểu không ?
@TBM Người ta nói về công nghệ màn hình thì làm đếch gì có cái công nghệ Retina. Mệt
@tuanokvt Nói chung là bạn uống nhầm thuốc ngay từ khi quote ý kiến đầu tiên của tôi trong topic này và bây giờ hậu quả là bạn bị như thế này cũng là điều dễ hiểu.
@tuanokvt Bạn ấy nói: "màn hình Retina đẹp hơn..." rồi bạn kêu: "làm gì có màn hình Retina...mắc ị..." chính bạn mới là người nhầm lẫn và gây rắc rối ở đây.
Bạn nên rèn luyện kĩ năng đọc và hiểu trước khi qt ý kiến của người khác.
@tuanokvt Bạn có khả năng về đọc hiểu sao? Màn hình màn hình retina là chuẩn rồi còn chứng tỏ cái gì thế?
trangkool
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chọn toàn hãng màn hình đẹp để SX cho Táo. Bảo sao lúc nào cũng hot.🆒🆒🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019