Samsung galaxy ace 3 dùng ngon không ?

elnino7601
29/7/2013 16:0Phản hồi: 72
tình hình là đang hóng con Ace 3 này trên TGDĐ mà chưa có, nghe nói chỗ khác có hàng rồi . Các bác ai đang xài cho em xin tí đánh giá và quan trọng là sau khi xài cho em hỏi có nên mua nó k 😁
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chấp nhận camera cùi và pin mau hết (1 ngày sạc 2 lần) thì chơi con galaxy ACE 3 cũng đc
@ptvd1994 dt nào bác cũng sài qua hết g hả sao e thấy bác ....
pin ACE 3 có 1k5 thôi nên mau hết lắm .
Chẳng mau hết đến thế, vẫn được hơn 1 ngày đấy😃 Mấy con Galaxy pin đều khá tốt nên bác chủ không phải lo. Camera chấp nhận được trong tầm giá😃 Thích cam đẹp hơn thì bác có thể tham khảo Xperia P xách tay
@Black_Knight bác xài chưa 😁
@elnino7601 Em xài Ace 2 rồi thưa bác:D
@Black_Knight con này ace 3 mà bác, haiz dùng 2 đánh giá 3....yêu con chị cưới con em
@Conongtroj11 Con em thường ngon hơn con chị mà bác, trẻ hơn khoẻ hơn😁
mid
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới lấy cho vợ 1 con. Đánh giá nhanh là vợ khá ưng (sau khi bị trộm mất con 4S và lựa chọn mãi mới được con này phù hợp trong tầm tiền). Android 4.2.2, máy chạy mượt, camera chụp tạm được, máy có nhiều ứng dụng hay của riêng Samsung (S-voice, S-Translate, ...). Pin thì 1 ngày sạc 1 lần nhưng cũng không đến nỗi ăn pin lắm nếu không phải kiểu lướt web, chơi game suốt.
@elnino7601 3.8 vs 4.0 đang bao nhiêu đâu bác, Chip xung nhịp cao hơn sẽ tốn ít pin hơn.
Ví dụ bác lướt wed bt thì nó ko chạy hết 2 nhân dc.
mid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@elnino7601 Thừa bác ạ, vợ em viber với facebook suốt :D. Nhưng đúng là pin 1500 hơi ít, cuối ngày về thường tầm chỉ còn tầm 20%
@mid bác cho hỏi con đó có màu trắng không
"elnino7601, post: "ít game và web thì đc 1 ngày k bạn 😁
được
@ptvd1994 Bác có biết chíp con này là của hãng nào không? Vì em nên mai nguyen tra thông số kỹ thuật chú samsung dấu kín tên con chíp mà chỉ khoe là chíp lõi kép thôi
@nguyenthichi Chipset : Broadcom BCM21664
- CPU : Dual-core 1 GHz
- GPU : Broadcom VideoCore IV
Chipset : Broadcom BCM21664 chỉ là loại chip giá rẻ nên hiệu năng k cao nên mình phân vân về việc mua con này wá.... chắc mua s3 mini cho lành
@cns love s3 mini hơn 5 củ quá chênh lệch mà so sánh gi 😁
Con Ace3 này mình thấy giá và hiệu năng rất hợp lý😃,một máy tầm trung giá hợp lý nhất của samsung,bên hoanghamobile hiện đang bán giá 4m3.
tvt1687
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào mua làm bài đánh giá em nó cho mọi ng xem đi. mình cũng rất quan tâm em này. định mua cho gấu nhà. mà có màu trắng ko nhỉ mọi ng
@tvt1687 Bạn mình đang sài, mình thấy ok đó, với tầm tiền đó, có ace 3 đáp ứng đủ nhu cầu, nếu bác ko phải là người đam mê theo công nghệ
hehe hôm trước em có ra TGDĐ đặt hàng trước nên đợi có hàng nó gọi là ra hốt giá chỉ 4tr190 thôy 😁
tvt1687
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng ko game gì, chủ yếu lướt tí web, fb, nghe dt nhiều. em nó trụ đc 1 ngày là ok. cái ace 1 lúc trước thấy đứa bạn dùng pin có vẻ yếu quá. sạc liên tục thì ko chịu dc
S-voice, S-Translate là phần mền gi vậy ta
@elnino7601 nó là phần mềm ra lệnh bằng giọng nói và phần mềm dịch bạn ạ. nhưng những ứng dụng tương tự như thế này và ngon hơn thì android nó cũng có đầy ví dụ như googlenow hay google translate
nó làm cái này là làm gi và mục đích gi vậy ta
tiền mua S3 mini chắc mỉnh mua LG optimus G xách tay dùng cho nó lâu dài
mình thì k thích lg cho lắm......
Con này có màu trắng k các bác, em xem mấy chỗ thấy toàn màu đen !
Chip broadcom ngon ko mấy bác.mình đang định xúc.
@mimi_emyeu chip này là chíp giá rẻ nên hiệu năng sẽ không cao.. còn về độ bền hay chất lượng mình k chắc
@cns love
ở Mai Nguyên có máy để text k mấy bác . TGDĐ còn chưa có nữa
Các bác cho hỏi galaxy ace 3 có chức năng usb OTG không? chức năng đọc usb hay chuột, bàn phím qua cáp chuyển cổng microusb đó?
@andaicadt chức năng này thì máy phải root
@cns love Ý mình hỏi là phần cứng của máy có hỗ trợ cái OTG này không? còn root thì thuộc phần mềm rồi
ace 2 cpu có 800mhz, ram 768... mà k thể dựa vào mấy cái điểm benchmack này đc, như trường hợp s4... còn về hiệu năng thì test thực tế bằng một số game nặng hay khả năng xử lí video mới chính xác đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019