Samsung Galaxy Ace S5830 pin kém, nóng

anhducvt08
10/7/2011 11:47Phản hồi: 87
Samsung Galaxy Ace S5830 pin kém, nóng

Tình hình là em mới mua con này được 1 tuần.
Nên muốn đưa ra 1 số ý kiến thế này, mong các bác đừng chém...

Điểm AnTuTu Benchmark = 1730

Ưu:
-Chạy mượt, chơi game 3d loại vừa cũng được
-Wifi bắt tốt, có 3 chuẩn b/g/n
-Màn hình hiển thị tốt so với các máy tầm trung khác
...

Nhược điểm:
-Pin kém, sạc rất lâu mới đầy pin (3-4 tiếng), nghịch hết sức (wifi, game, nhạc, quay phim, chụp ảnh, bluetooth, GPS, ...) thì tầm 4h cạn tiệt pin, còn sạc đầy lúc 2 h sáng không dùng gì, tắt hết Wifi , GPS đến 10h tối hết pin...
-Lúc dùng máy rất nóng, nhưng lúc sạc máy lại còn nóng hơn >= 40 độ C, có cảm giác như máy này là 1 cái lò sưởi mini đắt tiền...

Em mới mua nên mới chỉ thấy như thế thôi, bác nào dùng rồi giúp em khác phục nhược điểm với ạ... :cold::cold::cold:
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xtmg1
CAO CẤP
13 năm
sạc pin nóng máy là chuyện bình thường ở đt SAMSUNG,mình xài mấy chiếc rồi nên biết
pin con này dùng trung bình 1 ngày ,thế là khá ổn,lâu hơn cũng k tốt vì tối nào bạn chẳng phải sạc.
muốn dùng lâu hơn thì tắt 3G đi là ok.
ducbinhdt5
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng mới mua con Ace này được mấy hôm, công nhận mau hết pin thật, mặc dù tắt 3G đi rồi, mà mọi người có cách nào để cài các ứng dụng lên thẻ nhớ không, nó cứ tự động cài vào bộ nhớ trong nên mau full quá, ai biết chỉ giùm mình nhé, thank mọi người
bạn có thể vào market tai ung dung App 2 SD free đó nó sẽ chuyển ứng dụng wa thẻ nhớ.
Installation unsuccessful
Mình cài vài App đều có thông báo như vậy, làm sao khắc phục bạn nhỉ
ducbinhdt5
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn phải root máy trước thì mới cài App 2 SD được
jony982
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducbinhdt5 mọi người nói con này tệ thế! mình thấy pin nó lướt wifi liên tục cũng được
4 đến 5 tiếng, choi game với nghe gọi thường cũng được 1 ngày , nếu nghe gọi binh thường cũng 2 ngày, còn ít sài để chế độ chờ cũng phải được 5 ngày là ít! máy mình rom 2.3.4 . còn bạn muốn chuyển ứng dụng vào thẻ nhớ thì tải link2SD về mà chuyển. chúc bạn thành công.

Nhưng khổ nổi mấy bữa nay nó không nghe được loa ngoài nữa! báo thức ,chuông đến , nghe nhạc cũng không có tiếng! chán như con gián!đã kiễm tra kĩ các chế độ âm lượng.
bà chị có con galaxy Y còn dở khóc dở cười hơn! nghe gọi thì loa trong điếc phải bật loa ngoài, còn nghe nhạc thì không có tiếng ! mặc dù đã kiểm tra kĩ các chế độ cũng như âm lượng .
nghe nói mấy con galaxy mà chạy lại phần mềm dể bị chết lắm phải không nhỉ! ac ac !😔
có pro nào có cao kiến gì không?
cách cài nhạc chuông cho Ace s 5830

mình đang sài B 7320 dùng win mobie quen rồi . Hôm qua mình mới tậu em Ase nghịch mãi mà ko biết cách cài nhạc chuông cho em nó , tuy em này tiếng việt mà khó dùng quá , bác nào biết hướng dẫn dùm cái . sin đa tạ
Ak các bác ơi máy em thỉnh thoảng màn hình tối om như tắt nguồn ý cứ phải tháo bin bật lại là sao ? có bác nào bị vậy chưa ? chẳng hiểu sao hay nó lại muốn tìm đến mẹ nó rồi ....!
hungln
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác vào phần nhạc chạy bài hát ấy. bấm stop rồi chọn phím menu sẽ có phần chọn làm nhạc chuông hoặc các thứ 2 là bác tạo 1 thư mục là "ringtones" và copy nhạc chuông vào đó, đối với tin nhắn bác tạo 1 thư mục là "notifications" (nếu k được thì bác tạo thư muc theo cây thư mục này sdcard/media/audio/notifications/) sau bác copy vào đó làm nhạc tin nhắn
ducbinhdt5
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mua con Ace này được 1 tuần mà thấy chán quá rồi, biết vậy mua con HTC còn hơn 😔, RAM no ít quá cài mấy ứng dụng mà lúc nào cũng trong tinh trạng gần full, chán :((
con này công nhận ram hơi ít
tuy nhiên bà xã mình dùng ko thấy pin yếu đâu
tầm 2 ngày
qnthh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng là kém.....................! Thất vọng nữa......

Vừa mới ra lò tớ đã tậu cho vợ 1 cái đến 7.880.000đ thế mà giờ nó toe tua rùi, chất liệu mạ đường viền quá tệ, Pin thì các bác cũng thấy rùi đó. Giờ vợ lại đòi Iphone nữa mới chán chứ.... đúng là ....quá tệ...
Các bác tệ quá 😃D) vừa xem mấy clip trên Youtobe về em này đang sướng, định mai ra mua liền. đọc xong mấy bài của các bác, chán luôn. Pin yếu nhất thì dùng nghe, gọi 30 phút/ ngày (ko chơi game, ko nghịch ngợm gì) cũng phải được trên 3 ngày. Pin cùi quá, ai hay phải đi công tác cực kỳ bất tiện. Thà mua con Iphone Tàu khựa 2m VND còn hơn.
To cung moi mua con nay dc 4 hom.nghich het cac ung dung.noi chung la nhanh va muot.
Nhung dung dc may hom thay chan lam roi,chi vi nhanh het pin.luc sac thi nong kinh khung,phai bat quat cho no do nong day.
Mìh mới xài con này được mấy hôm.... máy nhanh hết pin kinh khủng (nửa ngày) =.=
chưa làm gì cũng hao pin. trong khi mìh đã tắt hết các ứng dụg đag chạy rồi!
ai giúp với............................
duykid
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác oánh giá em nó cũng chưa thực tế lắm. Mình dùng thấy mọi chức năng ok,các game chơi cũng tạm(HD) có game HD ko hỗ trợ.
Chạy các ứng dụng và cảm ứng rất mượt!
Pin thì nghe gọi trung bình cũng 2 ngày có thể hơn, nghịch nhiều pin 1 ngày.
Tầm tiền đó so với android thì quá tuyệt rồi, mọi ngươi khỏi phải đắn đo.
Còn muốn pin bền hơn và rẻ hơn thì dùng P500, nhưng màn hình và cảm ứng vẫn thua một tý so với ace
các bác dùng kiểu gì mà chóng hết pin vậy ? mình dùng chơi game nhiều thì 1 ngày hết pin, tất nhiên muốn bật hết các thứ lên xem bao lâu thì hết thì ko nói làm gì, còn muốn tiết kiệm pin thì đơn giản thôi, mình làm thế này:
- tắt đồng bộ hóa dữ liệu (cái bắt buộc bật khi vào market ấy, lúc nào vào thì bật, bt tắt đi chứ để làm gì, thằng này ngốn pin là khủng nhất)
- tắt dữ liệu gói (nếu ko với mục đích tiết kiệm pin thì cũng tắt đi, vì nhiều khi chơi game hay 1 số ứng dụng khi có mạng nó cứ quảng cao hoặc tự động down ko hỏi ý kiến rất ghét)
- bật chế độ 2G
- giảm độ sáng màn hình đi, tùy mắt mỗi người thích thế nào, (vơi mình giảm tối đa cũng ok, vẫn đẹp 😁 hihi )
-nâng lên room 2.3.4 + hack root máy để có thể làm việc này:
---------------------Sạc đầy pin, bạn vào explorer, data/system/ xóa file batterystars.bin, rồi tắt máy, tiếp tục cắm sạc cho đến khi nó báo full, thì mở máy lại ( kéo dài thời lượng pin khoảng 20%). Chỉ cần làm 1 lần xài luôn cả đời máy.--------------
(cái này mình đọc đc của 1 bác trên tinhte mình) http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/huong-dan-nang-cap-rom-2-3-4-cho-galaxy-ace-s5830-update-29-07-2011-a-668868/

sau khi làm những bước trên mình khá hài lòng về pin của galaxy ace, sau mấy tháng vọc em nó, giờ cũng đã quay về với mục đích chính của 1 chiếc đt nhiều hơn (ghe + gọi) nên mình ít vọc và chơi game nữa,

hôm qua 31/7/2011 thử dùng với mục đích nghe gọi xem đc bao lâu thì đc kq thế này:

sáng 31/7/2011
7h pin đã đầy (do sạc từ nửa đêm) thì thằng bạn gọi 4-5p gì đó, lại phải gọi cho 1 thằng khác , rồi lại gọi lại...loằng ngoằng chắc tổng thể là mười mấy phút....,từ sáng đến tối, nhận và gửi khoảng hơn chục sms,gọi thêm vài cuộc đt, đến 12h đêm là từ 100% còn 86% , thấy tuyệt vời quá đang sướng thì thằng bạn lại lấy để chơi game đến gần hết pin
(mình ngủ trc ko biết ông chơi đến mấy giờ :D )

sáng nay 1/8/2011
dậy thấy còn 21% thì sạc đến 9h45 báo pin đầy, hôm nay dùng ít, chỉ gọi và nt vài cuộc, chính xác bây giờ là 0h23 ngày 2/8/2011 xem pin....94%, hihi, hôm nay quyết thử xem sao, ko cho ông kia lấy chơi đt nữa...có gì mai mình sẽ update thêm thông tin sau nhé...

chào mọi người, giờ cũng đi ngủ là vừa :D

update ngày 2/8/2011
sáng dậy do 1 đứa gọi, ghe xong 1 cuộc gọi, lại phải gọi cho 1 người khác, nhắn 3-4 sms,...xem pin...85% , ko dùng gì đến 5h chiều, xem pin....85%, chơi 5-6 ván ninjafruit , xem pin...76%, tối ăn cơm, 1 thằng gọi điện 2-3p nữa, đến giờ là 22h40, xem pin...73%
(mai sẽ update tiếp, để xem với nhu cầu gọi và nt ở mức thông thường thì pin dùng đc bn ngày...?)

update ngày 3/8/2011
sáng dậy, xem pin...73%, hôm nay chỉ có 2-3 cuộc gọi và mấy cái hẹn giờ, đến tối trc khi đi ngủ, xem pin...69%
update ngày 4/8/2011
sáng dậy, xem pin...59% (ặc ặc, ko hiểu) , nhắn 2-3sms, nhận 2 cuộc gọi, xem pin...57% , giờ là 9h30 ngày 4/8/2011, tính từ 9h45 ngày 1/8/2011 có thể gọi là 3 ngày đêm....vậy ai chê pin galaxy ace nói riêng và android nói chung nữa ko ? chẳng qua mọi người nghịch,chơi liên tục + bật nhiều chức năng thừa, chứ nếu chỉ để nghe gọi thì cũng thoải mái, ngày trc tôi dùng đt nokia n82 dùng ở mức đó cũng chỉ dc 3 ngày thôi

hix, viết hơi dài và mỏi tay, các bác đừng ngại rối mắt mà ko đọc nhé, mà đọc xong thì thank ủng hộ mình cái :D hihi
hungln
ĐẠI BÀNG
13 năm
E chưa up rom nó lên. hum nào bác up hộ e chút. mời bác chầu cafe hoặc bia. vẫn đang dùng 2.2 mà nản quá. thanks bác. nếu đc thì bảo e với. thanks bác trước
ok thôi, lúc rảnh cứ pm mình, mình ko rảnh thường xuyên nhưng hẹn trc mình sẽ cố sắp xếp giúp bạn 😁, rất vui đc giao lưu với bạn
mình lập 1 toppic riêng về pin ở đây http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-217/ban-da-biet-cach-dung-android-3-4-ngay-ko-can-sac-791634/#post9727702
up lên 2.3.4 dùng pin trâu hơn hẳn, mà quay video ngon rõ rệt :D , trc chỉ đc 240x320 , up rom thì quay đc 480x640
hungln
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bác trươc. e sẽ alo bác. mong được giao lưu.
tungzino
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khongchothithoi hay nè!
Dragon80
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dua e minh cung phan nan cac vde nhu may nong,pin nhanh het
Va dac biet la nhu pac gi o tren da noi: may dang dung(thg thi dang vut ko tren ban) bi toi den man hinh, phai bat lai nguon moi sd dc tiep.
Vay la sao nhi? May moi mua 2ngay, bi the 4-5 lan roi,tgdd,chinh hang.
Chua rooot,rum gi het(con gai sai).co khi nao do ram yeu khi full thi bi the? Hay loi do bi xung pm gi?

(onl dt)
duykid
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các cụ nhà mình cũng tham nhỉ? manhinhf đòi mịn, sắc nét nhưng pin phải lâu 😆
😁, Không phải tham, nhưng nhiều khi chưa hiểu rõ vấn đề nên có 1 vài hiểu lầm nho nhỏ với đt thông minh.
Sau khi xem khá nhiều bài viết về nhiều loại đt thông minh khác nhau (của các hãng Nokia, SS, LG...) gần như ai cũng phàn nàn về pin kém. Nhưng với một cái màn hình 3,5' - 4'+, khi lướt wed, chơi games cái CPU 600 - 1Ghz nó rít 70 %++ thì chắc phải dùng loại pin to như cái ắc quy mới mong lâu được.
Kết luận (có thể chưa khách quan):
1. Chơi game lướt wed nhiều (2 - 3h/ngày), tất cả các dòng điện thoại không quá 2 ngày là hết pin.
2. Chỉ cần nghe gọi 2 - 3 ngày khi dùng như đt thông thường là quá tốt với 1 cái đt thông minh

=> Kết quả: Mình đã rước 1 em SS Ace 5830 về sử dụng "ăn chơi không sợ tốn pin" =))
liệu có lắp dược pin của samsung wave vào được không hả các bác ơi? em thấy pin của dong cảm ứng ít nhất cũng phải 1500
con ACE này mà chơi game 3D nuột á bạn. có nhầm lẫn j ko đây.thằng bạn mình xài con này chơi Angry Bird còn giật huống chi game 3D...
Cái chuyện sạc pin nóng là bt thôi, nhưng mà sạc từ 2h sáng mà đến 10h tối(20 tiếng) đã hết sạch pin quả là đáng thất vọng. PIN em này dung lượng bn thế. mình xài 2X pin 1500 mà đi ngủ lúc 12h đêm sáng 9h dậy(9 tiếng) mất có 2% pin.
Leo_1412
TÍCH CỰC
13 năm
sau khi up rom 2.3.4 em glx ace e ngủ thời gian như bác ko mất 1% chứ đừng nói 2% 😃 up rom pin cải tiện đáng kể
mình tải app SD 2 rồi nhưng cách chuyển ứng dụng thế nào chỉ mình với. chỉ thấy nó thể hiện các ứng dụng trên máy và trên thẻ nhơ.
Samsung Galaxy Ace S5830 mình đang sài cảm ứng phần chụp hình ấn vào nó không ăn chã hỉu thế nào nữa....
duykid
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình ko chém gió nhưng sạc đầy qua đêm mình dùng nghe gọi tổng các cuộc gọi tầm 10p/ngày, chơi game lướt wweb tầm 15phut liên tục, thỉng thỏng bật màn hình xemm tin nhán cũng trên 2 ngày, máy chưa up rom gì, vì mình hài lòng với hiện tại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019