Samsung Galaxy Ace S5830 pin kém, nóng

anhducvt08
10/7/2011 11:47Phản hồi: 87
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con nay` kha' fet.moi toi pin yeu.ram hoi it 😃
mình dùng thì thấy hơi chậm vì mình chuyển từ S2 xuống nên đánh giá hơi chủ quan.
màn hình bé,máy thì hơi chậm chậm,chơi game k sướng,pin thì thấy tốt lắm chơi game,vào mạng đc đúng 1ngay(thế là qá ok)
với tầm tiền này thì ACE qá tuyệt còn gì nữa
pin từ 100% xuống 80% chỉ trong 15phút dù chỉ xài vài tin nhắn...nhưng còn lại xuống chậm..trung bình xài 1ngay..ai có 'up lên 2.3.4 cho ý kiến về pin..tại mình đang xài 2.2.1
strongwindp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ko tin đấy, 15p, nhắn vài tin nhắn mà pin từ 100% về 80% là chuyện ko thể. Chơi game thì còn nghe dc, nhắn tin mà thế là nói quá
hpfml
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho em hỏi làm sao xem % pin của ACE S5830

em đọc thấy bác sài con này hay wa, tại em mới mua , chưa rành về android và thấy pin đúng là mau hết, em muốn hỏi bác làm cách nào để biết % pin còn bao nhiêu? Bác hướng dẫn giúp em nhé.
để biết % pin có nhiều cách mà, hoặc là có sẵn trong room cài ngoài, hoặc là cài phần mềm xem % pin, bác tìm trên diễn đàn ra ngay ấy mà
@khongchothithoi Trong market có phần mềm tên là chỉ thị pin, bác tải về máy và cài đăt nó, nó sẽ luôn báo % con lại của pin.
long_bamboo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái vấn đề này thì chốt lại là các bác nên tìm hiểu kỹ trước khi mua smartphone. Nếu muốn pin trâu thì dùng 1280 Nokia đi, cả tuần đấy các bác. Các bác dùng cảm ứng điện dung, lại android mà ko biết cách quản lý task thì nó chạy ngầm nhiều, hết pin nhanh cũng là điều quá dễ hiểu. Mà các bác đang từ đt phổ thông chuyển lên smartphone có cái tật là cứ nút hủy cuộc gọi (đối với các máy qwerty) hay nút Home (đối với các máy cảm ứng) để ra màn hình chính luôn rồi bật tiếp app khác mà ko biết là làm như thế chương trình nó đã tắt đâu, vẫn chạy đấy thôi. Các bác nên hình thành thói quen ấn Menu rồi Exit/quit hoặc Back lại đến lúc ra được khỏi chương trình. Trên thời gian sử dụng smartphone 6 năm từ Symbian S60. Wins Mobile 6.5 đến Android hiện tại (SS Captivate), em xin đưa ra một vài góp ý như thế, các bác tham khảo, có gì xin cứ feedback, em tiếp thu ah
Lên 2.3.4 pin dùng đc lâu hơn nhìu yên tâm ma up đi tôi dag dùng 2.3.4 đây nó rất tôt
thật sự dùng ace này cũng được cho máy ở tầm trung còn sạc pin nóng do bản rom lúc moi71i mua 2.2.1 nhưng up lên 2.3.5 và sử dụng rom cook của bạn devilsking mod cảm giác rất mượt và sạc ko nóng máy chơi game nhìu thì máy ấm ấm thôi xài hết ga la pin khoảng 1 ngày vì xài con này đã lâu từ lúc mới ra đã mua nên mình chỉ có những ý kiến như vậy thôi
e mới mua con galaxy ace đc 1 tuần. hôm nay up lên 2.3.4, e muốn đưa những ứng dụng cũng như trò chơi trong thẻ ra màn hình. bác nào bít chỉ dùm e mới. mà e dowm trò chơi từ market về thì nó vào thẻ hay vào máy ạ.
Dragon80
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up con này lên 2.3.5 có chạy chung đc các app và media với gls2 ko các pác? Lên 2.3.4 hơn cả rom gốc 2.3.3 của s2 rồi mà mỗi máy chạy 1 thứ khác nhau,phiền thế.
Cài moboplayer cho nó cũng hem chạy đc phim,ko hiểu nó chạy bằng app gì hay phải convet lại đuôi phim?
có bạn nào ở tphcm biết test galaxy ace không, đi giúp mình với, tình hình là sắp mua con galaxy ace của bắc ninh cho nó rẻ mà không biết test. hic
ah mình sẽ tạ lễ ah
Khongchothithoi!
Bạn nói rất đúng. Mình đã thử cách làm như bạn và thấy rất hiệu quả, thật sự như một chiếc điện thoại thông thường. Chế độ chờ của điẹn thoại cũng rất là lâu đấy. Hãy làm theo lời của Bạn ấy đi.
các bác dùng kiểu gì mà chóng hết pin vậy ? mình dùng chơi game nhiều thì 1 ngày hết pin, tất nhiên muốn bật hết các thứ lên xem bao lâu thì hết thì ko nói làm gì, còn muốn tiết kiệm pin thì đơn giản thôi, mình làm thế này:
- tắt đồng bộ hóa dữ liệu (cái bắt buộc bật khi vào market ấy, lúc nào vào thì bật, bt tắt đi chứ để làm gì, thằng này ngốn pin là khủng nhất)
- tắt dữ liệu gói (nếu ko với mục đích tiết kiệm pin thì cũng tắt đi, vì nhiều khi chơi game hay 1 số ứng dụng khi có mạng nó cứ quảng cao hoặc tự động down ko hỏi ý kiến rất ghét)
- bật chế độ 2G
- giảm độ sáng màn hình đi, tùy mắt mỗi người thích thế nào, (vơi mình giảm tối đa cũng ok, vẫn đẹp).
Ngoài ra, những ứng dụng không cần thiết xóa đi, nặng máy, hao pin, khi thoát máy thoát hết các ứng dụng đang chạy. Chúc ok với S5830 (máy vừa tiền mà dùng rất tuyệt)................!
em cũng đang tham khảo đây ko hiểu nó hok báo hiệu pin còn %
cac ban dang sai em no he dieu hanh bao nhieu vay? minh cung dang sai con nay, thay c co mau het bin nhung minh sai cung rat tot MA , bin minh sai phull luôn em no cung duoc ca 1 ngay lan do. con khong sai gi het cung duoc 3 ngay.minh sai em no cung 2 thang rui do.
up len rom moi di, het ngon pin luon. con dung may nao ma nghich nhieu ma chang nhanh het pin.
Toi up len 2.3.7 roi, dung kha la muot.
cho mình hỏi , cách thực hiện cuộc gọi 3G của con này thế nào ?
các bác chê nhiều quá.vậy có bác nào bán không nhắn tin e nhé
nqc007
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới sài khoảng 1 tuần và mình khá hài lòng về em này. nếu để chế độ ngủ thì chả thấy hao pin gì cả ( đã kiểm tra thử). chơi game thì công nhận là mau hết pin thật. có không biết có phải tùy game không nữa. nói chung với giá này thì ace là tốt rồi. còn muốn pin trâu thì đầu tư cái 1202 nokia là chuẩn nhất lun. ^^!
mình mua về máy đã nâng cấp sãn phiên bản 2.3.4
ted9090
TÍCH CỰC
12 năm
pin còn này em thấy cũng không yếu lắm, dùng thì nó tụt pin rất nhanh nhưng không dùng thì để hơn 3 ngày pin vẫn còn nhiều ấy chứ
bình thường ấy bác ah, con này ở mình khách cũng hay đến hỏi lại mấy zụ này :spin:
có ai bán lại không em mua.PM cho e nhe
@libra279 Mình cần bán đây,đã nâng cấp 2.3.6, pin ổn, mượt,game không dật. LH :091.328.1504-HN

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019