Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung galaxy mini Gt-s5570

dong_tuyet93
5/12/2011 7:46Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mjk hoi CM7 &2.3.5 cai nao dung tot hon. Dung on dinh,it loi
tất nhiên là rom CM7 rồi.ít lỗi thì stock 2.3.4
stock rom 2.3.5

Để dùng ổn định ít lỗi thì bạn chọn stock rom. Rom cook thì nhiều tính năng và trải nghiệm nó cũng thú vị hơn nhưng gặp lỗi là chuyện bình thường của rom cook
mình cũng có nhưng vẫn để 2.2.1 chưa giám up lên vì nhiều người bảo nó hại máy .. nhưng thằng ban nó cũng có con như mình S5570 nó up lên 2.3.5 và Root chơi nhiều trò HD rất hay và luột ;))... mình đang băn khoăn xem có lên root không nhỉ @@
@maquy77 up lên rồi root đy b ak. thế mới là dùng android chứ
@dong_tuyet93 dùng Android là root ko hả bạn?
@Maplestory2705 thế bạn k root ak??
@dong_tuyet93 bạn nói chưa đc.dùng Android sau khi root phải dùng rom Cook nữa chứ root chỉ tăng tốc đc 1 tí thôi
up rom va root. m noi ro nhu the
m noi ca 2 roi ma. up rom, root roi tu lam rom, j j do nua
chị e có con này, e định hack phone lên ad 2.3 mà sợ mất bảo hành, làm cái này có gì cần lưu ý k a?
@hehephongvip lưu ý:hãy đi đọc lại các khái niệm của Android
@hehephongvip m hiểu ý bạn là up rom 2.3. m nghe nói up stock rom k mất bảo hành đâu b. (rom 2.3.4 thì chắc chắn k mất bảo hành, miễn là b k root). b có thể up stock rom 2.3.4 qua kies là phương pháp đơn giản nhất
e cũng k bik nhiều về mấy chuyện này, mà lên 2.3 nó có cải thiện pin k ạ, adroid sao nhanh hết pin quá!
@hehephongvip cải thiện pin hơn đó b
còn 1 điều nữa là nó hút tiền đt quá, có cách nào có thể tắt 3G để xài GPRS k a?
@hehephongvip thôi đừng dùng Android nữa.dùng loại ko có OS nhá.cái này còn hỏi thì chịu rồi
@hehephongvip cài đặt -> không dây và mạng -> các mạng di động -> đánh dấu chọn "chỉ sử dụng mạng 2G"
Cho mình hỏi máy samssung Galaxy mini S5570 sau khi update lên Android phiên bảng 2.3.5 thì máy chạy cũng được, pin cũng có trâu hơn. Nhưng xài được 1 thời gian thì máy có hiện tượng là màn hình chờ hay bật đèn sáng tắt liên lục, để 1 thời gian chờ lâu thì hiện tượng đó cứ lặp lại hoài. Ai biết cái đó do lỗi Android hay cài đặt như thế nào vậy? đã thử tắt nguồn máy và tắt bớt ứng dụng, đặt lại thời gian màn hình chờ rồi mà màn hình lâu lâu vẫn cứ bật sáng tắt hoài vậy? Ai biết hay đã gặp trường hợp đó thì help nha. Thanks😔
@cauhoi211 m dùng rom 2.3.5 và cũng bị thế, mấy hm trước cài rom khác thì không bị. chắc là rom lỗi, hay là có ứng dụng gì đó của rom nó chạy. m cũng thấy lạ vì cái này
@dong_tuyet93 mà bạn dùng Rom nào dzậy? phiên bảng bao nhiêu?tại nói cài sang Rom khác nên cũng không biết Rom phiên bảng nào you có thể post lên đây để mọi người ai có gặp phải lỗi tương tự thì đều có thể cài "Rom khác " mà bạn đã cài mà máy không bị Lỗi đó nữa.để mọi người có thể cùng tham khảo.Thanks😃

mà bạn dùng Rom nào dzậy? phiên bảng bao nhiêu?tại nói cài sang Rom khác nên cũng không biết Rom phiên bảng nào you có thể post lên đây để mọi người ai có gặp phải lỗi tương tự thì đều có thể cài "Rom khác " mà bạn đã cài mà máy không bị Lỗi đó nữa.để mọi người có thể cùng tham khảo.Thanks😃
@cauhoi211 rom 2.3.6 tiếng việt hoặc rom 2.3.4 tiếng việt. (rom 2.3.4 khó kết nối thẻ nhớ vs máy tính, k bit có ai bị thế k). m dung rom 2.3.6 tieng việt
@dong_tuyet93 cái j mà khó kết nối thẻ nhớ? chả ai bị thế đâu.
Thanks bạn nhiều nha. Mình đã cài Rom 2.3.6 bảng tiến việt khi mà nó mới được post lên mạng lun rồi, tại lúc đầu cài xong vẫn thấy DT mình vẫn bị chớp tắt nên post bài hỏi anh em trên này giúp giùm.giờ thì sau khi cài được 1 thời gian thì thấy ít bị lại và giờ thì thấy có vẻ chạy êm hơn rồi.nhưng mình vẫn chưa root máy và cũng chưa cài phần mềm Flash player 11 như mọi người vẫn hay đăng tải là sẽ giúp máy đọc được nhiều file cũng như chạy nhiều ứng dụng....tại mình sợ cài nhiều wa máy chạy chậm và hay bị lỗi không nữa?và nếu đã root máy thì nghe nói sẽ không được bảo hành nên cũng ngán wa. có gì xin được tham khảo ý kiến và mong học hỏi các bạn nhiều hơn. mình ít lên mạng nên lâu lâu mới lên đọc thảo luận của mọi người để tham khảo thêm. Thanks 😃
than
thanhk bác nhé.tớ làm ok rồi
máy của mình bị làm sao ấy. toàn tự động bật loa ngoài khi nghe gọi. mình thử up rom lại mấy lần rồi muk vẫn k đk. mong các bạn giúp đỡ.
Cai flash xong luot web co bi cham hon ko.thoi gian loat trang web do... cac bac.cua e la 2.3.6 roi....cam on cac bac
@saokhongtinloianh lý thuyết là cài flash thì load web sẽ chậm hơn
nhưng tùy vào trình duyệt b dùng có hỗ trợ flash không. hoặc trình duyệt đó có mặc định chạy flash luôn không. ví dụ opera mini sẽ k bị ảnh hưởng tốc độ do k hỗ trợ flash. trình duyệt mặc định cũng k bị ảnh hưởng vì bạn chạm vào thì flash mới chạy
ban oi minh muon dao dien 2.3.6 vuot len kieu 3d nhu trong hinh the nay thi lam the nao..thank cac ban
@saokhongtinloianh tải Launcher Pro
cam on ban
minh tai cai do roi nhung hieu ung cua no ko giong ,truoc minh dung galaxy s no co cai do nhin dep
Mình cũng mới mua con samsung galaxy mini... Mình dùng sim sinh viên mà ko hiễu sao mình zô cài đặt-> mạng không dây-> bật GPRS lên ko đc..? Cũng ko có trình duyệt web cho đt luôn. Bạn nào biết cách làm chỉ dùm mình với... Thank 😔(
@danhnhan_bmt Bạn dùng bản android bao nhiêu? bao giờ cũng có trình duyệt mặc định của android là internet mà. Bạn đã cài đặt cấu hình gprs chưa? khi bật lên thì nó báo thế nào?
Bạn muốn có giao diện 3D thì có thể lên mạng tải về file có tên là SPB Shell 3D
hi... mình cài đc rồi... do lúc đầu dữ liêụ ở APN bị xóa... nên phải khôi phục lại cài đặt gốc. nó hiện lên trình duyệt internet... bấm chọn là đc
cho mình hỏi cái là đang xài android 2.3.4 có cần về lại rom gốc hok bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019