Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[SAMSUNG GALAXY MINI] - ROM CM7 - (X MIX FULL) + (Cc.TITAN[FINAL]) - Wallpaper/Apk/...(UPDATE)

lkjngl
14/7/2012 8:16Phản hồi: 1.442
1.442 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn nào có cái file build drop share cái nào, sao mình thay cái nào cũng bị lỗi như cũ thế nhỉ
Bác thớt ơi cho em hỏi 1 phát là cái CC Titan sau khi em up từ cái MX full 2.0 hay bị lỗi wifi thế ạ, cái rom MX hiện đã kết nối wifi nhưng k thể vào mạng đc, chỉ xài 3G được thôi, e tưởng up lên cái Cc Titan thì hết nhưng vẫn k thể kết nối wifi mặc dù cái cột sóng của wifi hiện lên căng đét 😔
Ai có tình trạng này k ạ ? Nếu có hướng dẫn e cách sửa với !
Hóng thớt rép em gấp
@Dinoxme Mình cũng dùng CC Titan, bị lỗi wifi y chang bác này... ko biết fix sao.. Ngoài ra, máy cũng ko nhận phần ext-2 của thẻ nhớ, nên ứng dụng chỉ có thể chuyển sang thẻ 70%, ko chuyển nhiều như trước.
Ngoài 2 lỗi trên thì mấy cái khác ok, nếu fix đc 2 cái trên chắc em dùng room này luôn 😁
nudeboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@demoncr Vụ wifi bị lỗi thì mình đã fix được. các bạn mở file build.pro và chú ý đoạn cuối # ADDITIONAL_BUILD_PROPERTIES
copy đoạn mã dưới đây và chép đè lên đoạn có sẵn trong file: (tức là từ sau dòng chữ đen trên trở xuống chỉ sử dụng đoạn mã dưới của mình. (Trước khi thử mã, các bạn chịu khó bỏ ra 10' backup rom)

Code:
ADDITIONAL_BUILD_PROPERTIES

Đoạn mã sẽ được chèn vào giữa 2 dòng này (đoạn giữa của 2 dòng này sẽ bỏ và thay = đoạn mã của mình.

dalvik.vm.dexopt-data-only=1
Code:
#

# ADDITIONAL_BUILD_PROPERTIES

#

ro.url.legal=http://www.google.com/intl/%s/mobile/android/basic/phone-legal.html
ro.url.legal.android_privacy=http://www.google.com/intl/%s/mobile/android/basic/privacy.html

ro.com.google.locationfeatures=1

ro.setupwizard.mode=DISABLED

ro.com.google.clientidbase=android-samsung
ro.com.google.gmsversion=2.3_r9
ro.config.notification_sound=12_Sherbet_Default_message.ogg
ro.config.alarm_alert=1_Good_Morning.ogg

dev.sfbootcomplete=0

keyguard.no_require_sim=true

ro.config.ringtone=Classic_bell.ogg
ro.config.notification_sound=01_Cloud.ogg
ro.config.alarm_alert=Alarm_Buzzer.ogg

ro.opengles.version=131072

ro.error.receiver.default=com.samsung.receiver.error

net.bt.name=Android

dalvik.vm.stack-trace-file=/data/anr/traces.txt
Sau 1 thời gian tìm hiểu cũng kha khá e thấy rook cook nhìu tính năng đặc biệt hơn stock nhưng e thấy k ổn định bằng stock, giờ e dùng stock hack thêm bộ nhớ 1chút thấy cũng khá ổn.
xin các bác chém nhẹ tay! 😃

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
Đây các bác, xin các bác nhẹ tay ;)

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
@Vịt Vui Vẻ bác cài ở đâu đấy cho em lik với
Mình nhỡ tay xóa nhầm j đấy nên ấn như b bảo thì bị FC bh sửa tnào đây chương hic B gửi câu tl vào mail mình nhé cuongbn123@gmail.com. Thank chủ thớt nhé
LOGIN_LOGIN
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vài hình ảnh của e nó 😁

:D
LOGIN_LOGIN
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phiên bản này có Tiếng Việt hay English vậy bạn
maikacuabo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo doi

Sent from my SHV-E120L using Tinhte.vn
bác kjng tình hình là mất tích rồi a e cố đợi hè này xem sao 😃
nudeboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
mutranghp cũng fix đc rồi hả
@nudeboy em chưa thử bác ạ . nhà mình khéo làm cái fb nc cho nó dễ nhỉ
nudeboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
khi chưa sd được rom TITAN thì mình hăm hở cố gắng tìm mọi cách để sử dụng được wifi ở rom TITAN.
Khi sd được rồi, vui lắm, mừng lắm cơ !
.
.
.
sau vài ngày sd, ko hiểu sao tự nhiên map ko định vị đc nữa.
Lần đầu cứ nghĩ là mình vọc, cài soft bij đụng -> flash lại rom
Lại tít mắt vì có đc cái room mượt, mượt hơn cả Jana cơ mà
.

.
vài ngày sau bệnh lại tái diễn, mà lần này mình ko hề vọc hay cài gì bậy bạ ... thôi kệ, cài lại vậy
.
.
điệp khúc cứ lập lại.... mình rất tiếc khi fai nói lời chia tay với cái rom mà mình khá là yêu thích.
Ko biết bạn nào có bị như mình ko, và nếu có thì đã có cách khắc fucj chưa ?
quang252
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nudeboy Sau khi thử khá nhiều ROM thì bác ưng ý ROM nào nhất ạ? Em đang cần 1 ROM ổn định, ít lỗi.
Máy em dạo này bị cái bệnh rất khó chịu bác ạ. Lúc gọi điện, để đt gần tai thì màn hình tắt, lúc để ra xa thì nó cũng cứ đen xì như thế làm mình ko tài nào tắt được cuộc gọi. ng ta mà ko tắt thì chắc sim mình hết tiền mất. Bác có biết cách nào khắc phục được ko ạ? Thanks bác nhiều nhiều <3
Máy em vẫn đang chạy ROM Stock 2.3.6 "2.3.6-S5570XWKTN"
nudeboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quang252 Hiện tại mình đang dùng LegDroid - nhận xét về rom này:

Mượt. Còn pin thì mình ko thể nói được, vì ngày nào mình cũng onl fb trên đt, đọc tin, rồi chơi game suốt ngày (vì công việc trực bvệ nên ko ôm đt ko chịu nổi) và hầu như mình cắm sạc suốt, ít khi rút ra, nên ko thể nhận xét về pin hé. Các vấn đề khác như GPS khá (ngồi trong nhà mình bắt độ chính xác là 8 meters - 20 meters). Nói chung là GPS để chat Jack'd ổn 😁 và định vị, dò đường ok. Wifi ok, ko bị lỗi

Thật ra, mình vẫn có cách fix lỗi thủ công ở rom cc.Titan nếu bạn muốn test thử. (cc.Titan đến giờ mình vẫn thích, chỉ có điểm này nó làm mất điểm: GPS hay bị mất - ko định vị được, mỗi lần fix rất bực).

1) Bạn copy đoạn này lại:

#

# ADDITIONAL_BUILD_PROPERTIES

#

ro.url.legal=http://www.google.com/intl/%s/mobile/android/basic/phone-legal.html
ro.url.legal.android_privacy=http://www.google.com/intl/%s/mobile/android/basic/privacy.html

ro.com.google.locationfeatures=1

ro.setupwizard.mode=DISABLED

ro.com.google.gmsversion=2.3_r9
ro.config.notification_sound=12_Sherbet_Default_message.ogg
ro.config.alarm_alert=1_Good_Morning.ogg

dev.sfbootcomplete=0

keyguard.no_require_sim=true

ro.config.ringtone=Classic_bell.ogg
ro.config.notification_sound=01_Cloud.ogg
ro.config.alarm_alert=Alarm_Buzzer.ogg

ro.opengles.version=131072

ro.error.receiver.default=com.samsung.receiver.error

net.bt.name=Android

dalvik.vm.stack-trace-file=/data/anr/traces.txt

sau đó mở file build.pro (system/build.pro) rồi dán đè đoạn copy vào đúng vị trí từ: # ADDITIONAL_BUILD_PROPERTIES cho đến hết trong file build.pro

Đó là cách fix để vào đc wifi bạn nhé.
2) Khi mở Maps nếu có bị tình trạng ko định vị được:
vào setting - application - managerr application -> ALL
tìm đến MAPS vào force stop nó đi, clear date. Sau đó reset đt và test thử Maps lại. Nếu vẫn ko được thì hãy lập lại cách này 2-3 lần là được thôi (sure).
Cũng vì sự bất tiện, bực bội trong việc fai rs đt mấy lần nên mình mới bỏ, chứ thật sự vẫn rất thích rom cc.titan hơn. Nhưng vì người fat triển rom này đã bỏ dở, nên đành bó tay 😔(

Còn điều này nữa: Sau khi flash rom, các bạn có thể cài đặt chỉnh sửa bất cứ thứ gì, nhưng tuyệt đối ko tíck chọn cái POWER WIDGET NOTIFICATION nhá (Cyanmobile setting -> Interface -> Notification power widget và ko được vọc bất cứ cái gì trong mục này) ko đợuc sử dụng chức năng này, nếu ko, bạn cứ biết là fai flash lại rom, vì GPS sẽ ko hoạt động.
@quang252 có thể cài đặt tắt cgoi bằng phím nguồn.
imleodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
oánh dấu 😃
sax rom stock ko có tiếng việt
bùn quá hick up thử full 1.0 xem ổn thì dùng ko ổn cái khác hick ai có rom mặc định cho xin
quanh đi quẩn lại rom cũ vẫn nhanh mượt nhất dễ sd @@
làm cách nảo để khóa màn hình??? Mình bấm nút nguồn thì nó chỉ tắt thôi chứ không khóa.Mới úp Rom là nó như vậy rồi,mình chưa chỉnh gì cả.
tienhiep741
ĐẠI BÀNG
11 năm
@caubenhonhoi vào cài đặt rồi mò đi bạn. minh bỏ galaxy mini hơn 1 năm rồi nên không nhớ nữa 😃
tình hình con của em làm S5570I, e cài full driver rồi, sao mà cắm vào mà cái odin 4.3.8 đấy k nhảy com màu vàng nhỉ >.< cắm vào odin 3.1.4 thì lại nhảy được màu vàng 😔( ai biết fix k fix e với :((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019