[Samsung Galaxy Note II]- Tổng hợp Stock Rom, Cook Rom, Root, Recovery

cellphone_uk
25/9/2012 2:59Phản hồi: 3.487
3.487 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

connguab
TÍCH CỰC
12 năm
rom cook koa lâu oy muk pạn
đâu faj bj h mới koa âu nek
ngoctu5005
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các Bạn cho hỏi làm thế nào để unroot với, máy mình có vấn đề rùi

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Mr Tj
ĐẠI BÀNG
12 năm
[ NOTE II ] Cho mình hỏi, có bác nào bị ntn kô: Kết nối Đt wa usb vào máy tính, mình kô thể chép nhạc từ máy tính vào Đt đc (mặc dù đã thử dùng cách 2 cách kết nối MTP & PTP) và nhận đc thông báo: "Error copying file: Cannot copy [tên nhạc]: The device has either stopped responding or has been disconnected" . Trong khi copy hình ảnh từ đt vào máy tính thì vẫn bình thường. Need some help 😔

p/s: Mình xài Windows (not Mac)
@Mr Tj m nghĩ file dữ liệu của bạn có virut nên máy ko cho chép. Hoặc kiểm tra lại trong Settings/Developer Options/USB Debugging
@Mr Tj há há há................xài qua kies đi ku
Mr Tj
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cellphone_uk Thanks bác, ok rồi 😁 đánh dấu vào usb debug là đc

ngoctu5005
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn có thể chia sẻ ko vậy?mình chót root rồi

@cellphone_uk Up rom stock thì làm sao mà tăng bộ đếm đc bạn mặc dù up wa mobi odin hoặc pc odin đều k tăng bộ đếm. Up rom stock wa pc odin thì dù có up bao nhiêu lần cũng k tăng bộ đếm mà bạn, chỉ khi bạn root, tức là up 1 kernel nào khác thì bộ đếm mới tăng thôi, còn nếu up rom stock wa mobi odin thì nó sẽ giữ luôn root của bạn, k có tăng bộ đếm, xda đã có mobi odin 3.40 xài đc cho note 2 rồi
@ngoctu5005 bạn r00t theo cách up file CWM qua Odin hay up theo bản C00k có nhúng sẵn r00t
@ngoctu5005 bạn r00t theo cách up file CWM qua Odin hay up theo bản C00k có nhúng sẵn r00t
ngoctu5005
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình root theo cách qua odin, nhưng hôm qua mình đi đổi đc máy rồi, về tải bản com có root sẵn, up qua odin luôn vẫn bị conter +1
@Jambond Bạn ấn tổ hợp phím ( Vlume Down + Home+ Nguồn ) để vào chế độ Boot sau đó ấn nút Vlume+ sẽ thấy bạn nhé .
Jambond
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyentoan789 Thanks. Thấy rồi, 2 counts! Nhưng mà vô boot nó đứng chết trân ở màn hình, còn hiện cảnh báo không được tắt máy. Bí quá mình cắm USB vô cho nó root thêm lần nữa mới thoát ra được. Giờ chắc 3 counts rồi, huhu. Có cách nào thoát ra khi vào boot không bác?

TrungManly
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Jambond Khi vào Download Mode muốn thoát ra bác cứ giữ nút nguồn đến khi màn hình tắt đi thì bỏ tay ra máy sẽ twj khởi động lại như bình thường thôi bác à.
Nó cảnh báo không tắt máy nếu như bác đang chạy cái gì trong chế độ đó thôi. Mình chỉ vào xem thì không sợ đâu. Tắt vô tư.
@TrungManly Chuẩn !!

gủi từ nốt II cửa tớ !!
bác cellphone cho hỏi, giờ em muốn up stock room mới nhất AALJ gì đó cho bản của VN mà vẫn muốn root máy nhưng ko làm tăng counter, thì làm thế này được ko:
- Up stock rom có sẵn root theo bài hướng dẫn mà bác đưa link (ví dụ của bọn Anh)
- Cài mobile Odin trên nền rom này
- Up stock rom AALJ của Vịêt Nam qua mobile Odin (để có tiếng việt)
Làm như vậy có làm đc ko và có bị tăng counter ko vậy
@longjudas E cũng có cùng câu hỏi giống bác😃
Cập nhật bản XXALJ1 hàng chính hãng VN trang 1. tính năng MutilView
oldpc85
ĐẠI BÀNG
12 năm
đọc mấy câu bình loạn nghe ghê quá ko dám làm gì hết ,mình cũng là cái loại ko run tay đâu nhưng mà nghe xong thấy ngán với các bác nhà mình ,thôi - cứ dùng con chuột thí nghiệm U8800 vậy ,cháu note game thoai
Ramayana
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ơi e down Recovery & Root Samsung Galaxy Note II N7100 về up qua odin 3.04 thì đc 1 lúc odin báo fail.
có file nào khác ko bác? e đang dùng stock mới nhất
@cellphone_uk up rom có root sẵn thì k tăng bộ đếm, mà down cái cwm6 trong trang đó luôn, mặc dù up wa mobi odin mà cũng bị tăng bộ đếm luôn
@hunghahhh cái này ảo quá bác ạ. 1. Up Rom qua Odin bản nhúng sẵn r00t sẽ ko tăng odin. Sau đó qua mobile odin sẽ ko thể tăng được.
@cellphone_uk Mình dính đây, up cái file cwm6... trong trang đó luôn wa mobi odon lên 1, mà giờ hết cần rồi, xda update triangle away bản 2.0 xài đc cho note 2 rồi, mình vừa xóa xong bộ đếm hết rồi
@hunghahhh thực ra bộ đếm ko phải quá quan trọng nhưng tiện là mình vừa up được ROm mới vừa r00t được luôn, ko phải làm theo cách truyền thống
Các bác có thể hướng dẫn cụ thể cách xài mutilview này rõ ràng cho mình với, mình chả hiểu nó làm gì nữa, có bác nói là nó có thể mở đc 2 ứng dụng trên 1 màn hình, mình bấm vô thì toàn 1 ứng dụng trên màn hình à, thanks😔
@hunghahhh Ko phải chọn vào nó, mà là kéo nó ra ngoài

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Ok bạn, mình làm đc rồi, thanks bạn nhiều, vậy là mình chỉ làm đc những app nào mà nó có sẵn trong đó thôi hả bạn, k add thêm app vô đc nữa hả bạn
@hunghahhh Hiện tại là không but tương lai mình nghĩ sẽ có giống như quick command ấy
amkien
ĐẠI BÀNG
12 năm
vãi chưởng em ngu 😕. n2 xài sim mini, em lấy sim từ n1 sang cứ đút mãi k được lấy cái kéo gảy gảy cái khung kl may mà k bay. gọi anh bán hàng hóa ra pgải cắt sim...

rom n2 ít quá, bên tây tháy mỗi 4 5 cái êm thử cả rồi chán chết như nhau. h quay lại omega tại nó có ít theme tjay đổi đỡ chán mắt 😁
hóng hớt trước box này , sau này có note 2 đỡ phải xoắn
@chubetomo Bác vẫn chưa tìm đc máy à? Thấy bác rất có tâm huyết với e N2 này, chúc bác sớm đc sở hữu em nó;)

@nghiemxuanhoang trước đây mình có quen một anh NGHIÊM XUÂN HÒA ở số 10 hòa mã không biết có phải bạn không đấy
trước sau gì thì cũng sẽ sở hữu được em nó thôi , nhất là trong đợt giảm giá khuyến mại này nên vẫn phải xoắn , đợt này mà tèo nữa thì gom thêm lúa mua sau , giá nào rẻ nhất thì mua , có thể mua hành sách chân ở cellphone
có chứ mình nhờ các cháu it nó nhanh tay đăng ký hộ , vì mình tèo cái vụ 50 xuất cho ae tinh tế , nên ae nó rất thông cảm cho nỗi máu mê của mình và tiếc cho mình nữa ,nhiều cháu nó alo cho mình bảo mình để nó đăng ký hộ cho nó nhanh
bác cellphone cho hỏi, giờ em muốn up stock room mới nhất AALJ gì đó cho bản của VN mà vẫn muốn root máy nhưng ko làm tăng counter, thì làm thế này được ko:
- Up stock rom có sẵn root theo bài hướng dẫn mà bác đưa link (ví dụ của bọn Anh)
- Cài mobile Odin trên nền rom này
- Up stock rom AALJ của Vịêt Nam qua mobile Odin (để có tiếng việt)
Làm như vậy có làm đc ko và có bị tăng counter ko vậy
gần đúng rồi bạn 😃. Nhưng chỉ cần up thẳng bản Rom nhúng sẵn R00t của wlite được built từ bản XXALJ1 của Vietnam có hỗ trợ luôn MuitlView
Vâng tại hôm đấy e thấy bác cũng đã tương đối cao tuổi mà ham mê công nghệ lại sô k đc may mắn lắm nên e cũng cảm thấy tiếc cho bác.Còn cái hôm bốc thăm e k đc nên sau đấy e đã mua luôn note 2 rồi bác à cảm giác đúng là sướng thật k còn hiện tượng giật lagg như note 1 nữa 😁
Tiện thể bác cho e hỏi là nếu muốn unroot để mang đi bh thì mình chỉ cần cài bản bản rom stock của samsung là đc hả bác?Cái link trên có 2 phần đó là odexed và deodexed thì cài bản nào hả bác?😕
Bác cellphone cho hỏi, e mới mua máy chưa cài gì hết giờ e Up stock rom bằng odin pc từ bản XXALJ1 của Vietnam có hỗ trợ luôn MuitlView là có sẵn root mà ko làm tăng counter phải không bác.
E mới chuyển qua dùng Android nên không hiểu,
Thank bác nhiều
@chithang bạn tham khảo thêm hướng dẫn nhé. Bản rom r00t san up qua Odin se ko tang bo nhớ đệm. Thường nếu bạn tạo Recovery trước để up rom sẽ bị tăng bộ nhớ đệm trong Downloading. Khi đi bảo hành các bác Samsung Care thường nhìn vào cái này để bảo hành nhé
@cellphone_uk Có 2 bản, 1 là root odex , 2 là root deodex vậy e download bản nào về up qua Odin vậy bác,
up xong là có tiếng việt luôn phải không bác
Bác thông cảm cho e hơi gà cái vụ này😃
@chithang up bản nào cũng được bác nhé. hai bản đều ko tăng bộ nhớ đệm
cập nhật rom c00k cho ae cùng vọc nào 😃
ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cellphone_uk Bác có link Pes 2012 cả MC test rồi cho e 😃) E chỉ nghiền hai game này thôi. Kiếm.mãi mà toàn bị lỗi thôi. E down apk về xog down bằng Note luôn. Nhưng toàn k đc..

@ryangiggs92 MC 3, và Fifa m test chơi được mà bạn. Ngon lành cành đào màn hình to nên cầm chơi game sướng tay
ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cellphone_uk Pes thì khi down data toàn báo lỗi. Mc3 thì chưa down đc data cứ bị khởi động lại ở chữ Gameloft. Bác cho e xin link bác.đã test điv

@ryangiggs92 Để m xem lại File game MC3 nhé.
Mình muốn hỏi về vấn đề wifi. Máy của mình cứ dùng 1 time wifi nó lại mất kết nối,nhất là lúc chuyển sang 3g rồi lại về wifi, vào cài đặt thì vẫn nhận wifi nhưng báo đã lưu có bảo mật rồi lại hiện đang kết nối, trên thanh status ko hiện lên biểu tượng wifi,reset máy lại đc 1 time rồi lại bị. Ngại nhất cái khoản reset cài lại máy
DEv Team cho Note II ác thật. AE tha hồ vọc c00k Rom nhé
kenji2711
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn bị up Stock Rom XXALJ1, mà tình hình dl trên host hotfile.com quá ảm đảm, file dung lượng 1GB, mà tốc độ như rùa bò 😕
@kenji2711 leech link đi bạn ơi 😃 down 1gb mốt mạng gia đình chắc tầm 4,5 tiếng
kenji2711
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cellphone_uk Đang đọc hướng dẫn sử dụng leech link không rõ vụ leech link lắm hehe 😁
@kenji2711 m nhớ là có 4share.vn nhưng ko biết cho lêch link hotfile nữa ko
kenji2711
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cellphone_uk Mình vừa mới đăng ký tài khoản bên 4share.vn 😁, để tìm hiểu leech link hotfile :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019